Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบสเปคมุมล้อของน้องปาครับ  (อ่าน 3790 ครั้ง)
voraphon
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:26:37 am »

มีพี่น้องท่านใดมีข้อมูลมุมล้อของน้องปา 3.2 ขับ 4 ไหมครับ รบกวนขอหน่อยเด้อ ผมมีแต่ของไทรทันไม่รู้ว่ามันอันเดียวกันป่าวอะคับ

ขอบคุณมากครับ สาธุ
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:55:18 am »

ใช่เเบบนี้หรือเปล่า

http://www.4x4extremesports.com/Manuals/PajeroSport/33a.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 10:27:08 am โดย wangpk » บันทึกการเข้า
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 09:57:07 am »

-
TopPower
Hero Member

like: 15

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 12:05:58 pm »

สเปคเดียวกันครับ เพียงแต่ว่าต้องดูว่าเราจะปรับตั้งแบบไหนให้ขับขี่ได้ดีมั่นใจครับ ก็อยู่ที่ฝึมือของช่างครับในการปรับแคมเบอร์และแคสเตอร์ ซึ่งก็ต้องดูองค์ประกอบหลายอย่างเช่น ล้อหน้ากว้างเท่าไหร่? ,ยางอะไร?,รถมีปัญหาการกินยางหรือไม่,จะตั้งให้พวงมาลัยหนักเบาแค่ไหน?  ถ้าไม่มั่นใจ สามารถขับมาให้ผมตั้งให้ได้นะครับ   Cheesy

"ท็อปเพาเวอร์ไม่ใช่ร้านที่เก่งที่สุด แต่เราจะดูแลลูกค้าทุกท่านให้ดีที่สุด"
          Mr.Rangsit  Fueangpian 080-9472777,038-777648
                     ขอพระเจ้าอวยพระพรทุกท่านครับ
voraphon
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 10:13:15 pm »

สเปคเดียวกันครับ เพียงแต่ว่าต้องดูว่าเราจะปรับตั้งแบบไหนให้ขับขี่ได้ดีมั่นใจครับ ก็อยู่ที่ฝึมือของช่างครับในการปรับแคมเบอร์และแคสเตอร์ ซึ่งก็ต้องดูองค์ประกอบหลายอย่างเช่น ล้อหน้ากว้างเท่าไหร่? ,ยางอะไร?,รถมีปัญหาการกินยางหรือไม่,จะตั้งให้พวงมาลัยหนักเบาแค่ไหน?  ถ้าไม่มั่นใจ สามารถขับมาให้ผมตั้งให้ได้นะครับ   Cheesy
ขอบคุณมากครับป๋าเหมือนเทวดามาโปรด คือตอนนี้รถผมมีปัญหาหลังจากยก 4 นิ้ว ยูนิคอนมายาง BF AT 285/75R16 ล้อออฟ -25 คือพวงมาลัยมันจะเลื่อยๆดึงๆเวลาถนนเป็นคลื่นๆ(ถนนลาดยางผิวมันๆนะครับ)แต่ถนนเรียบๆไม่มีปัญหาวิ่งตรงปกติไมกินซ้าย-ขวา ไปตั้งศูนย์หลายที่เเล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ผมเดาว่ามันน่าจะมาจากมุมแคสเตอร์มันน้อยไปอะครับ เพราะถ้าที่ป๋าบอกว่าของไทรทันกับของน้องปามันอันเดียวกัน ของไทรทันที่ผมรู้มามุมแคสเตอร์มันประมาณ 3 องศา 48 ลิปดา แต่ตามสเปคในเครื่องที่ร้านตั้งศูนย์ตั้งมา(ยิ้มเซอร์วิส)เขาตั้งมาแค่ประมาณ 2 องศาเองอะครับ (บางร้านก็ 1 กว่าๆด้วย)  ที่ผมเดาไม่รู้ว่าจะตรงหรือเปล่า  ร้านของป๋าอยู่ที่ไหนครับ ไว้จะเข้าไปให้ดูอะครับ
voraphon
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 10:15:36 pm »

ใช่เเบบนี้หรือเปล่า

http://www.4x4extremesports.com/Manuals/PajeroSport/33a.pdf
อันนี้ผมว่าไม่ใช่นะครับมันน่าจะเป็นปาเจโร่ตัวจริงมากกว่าเพราะมันมีทอชั่นบาร์อะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์