Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ได้เวลารับรถซะที ไว้จะทำรีวิวมาฝากครับ จะไปออกรถจาก นวมินทร์50 ครับ :D  (อ่าน 11341 ครั้ง)
SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 10:42:15 pm »

ออกรถวันเดียวกันเลยครับป๋า  แต่ของผมเมื่อ2ปีที่แล้ว ยอดเยี่ยม

ครับผม Happy Birthday ครบรอบสองขวบสำหรับรถพี่ด้วยนะครับ Cheesy
ไว้มีเวลาคงได้ไปงานพบปะสังสรรค์บ้างครับผม

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 10:45:52 pm »

ละเอียดยิบ... ยินดีด้วยนะครับ

ผมเองตอนยังไม่ได้รับรถ ก็ทิ้งชื่อไว้ให้เซลล์ที่ศูนย์นี้เหมือนกัน เค้าก็โทรมาเรื่อยๆเมื่อมีรถ ถือว่าอบรมเซลล์กันมาดีมากครับ  good good good
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 02:20:19 pm »

ยินดีด้วยครับ red heart

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
SuperDaddy
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 05:17:42 pm »

วันนี้ไปชลบุรีมาครับ นั่งกันเต็ม ขนของอีกนิดหน่อย
ยาง 265/65/17 ที่เปลี่ยนมาวิ่งได้นิ่งกว่าเดิมเยอะเลยครับ แต่อืดขึ้นเหมือนที่คิดไว้เลย
แต่รวมๆแล้วถือว่าดีครับ ไว้มีตังค์ค่อยหาโช้คดีๆสักชุดมาลง อิอิ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 04:45:15 pm »

ตอนจะเริ่มหารถก็ไปดูศูนย์กวงไถ่ เลียบด่วนมาครับ แต่ไม่ประทับใจ
เซลล์ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง แล้วก็ดูหิวเงินไปหน่อย หยิ่งนิดๆ บอกไม่มีแถม ไรเลย มีแต่ประกัน ถ้าจะเอาเร็วก็ไม่มีแถม ถ้าอยากได้ของแถม
หรือส่วนลดก็ต้องรอนาน เงินสด ได้ออกรถก่อน ไฟแนนซ์รอทีหลัง

เลยมานั่งหากระทู้ดูครับ เห็นเพื่อนๆบอกว่าที่นวมินทร์ 50 มีตัว ขับ4 ให้ลอง ผมก็สนใจเลยแวะไปดูมา
ตอนนั้นเดือนกุมภาครับ วันที่ 20 กุมพา แบบว่ากะออกตัว ขับ 4 เลย แต่สีดำ พ่อไม่เห็นด้วย เลยเอาเป็นสีขาวเนื่องจากห่วงเรื่องความปลอดภัยการขับตอนกลางคืนอ่ะครับ ญาติเคยมีรถสีเข้ม จอดแล้วโดนชน เพราะเค้ามองไม่เห็นรถ Tongue

ก้าวแรกที่เข้าไปก็เจอน้องเซลล์มาต้อนรับ ชื่อน้องอ้น วิศาลครับ ก็เลยลองสอบถามรายละเอียดต่างๆดู แล้วก็ลองต่อรองกันเรื่องของแถม แล้วระยะเวลารับรถ จังหวะดี น้องเค้าบอกว่ามีเหลือคันนึง สีขาว ได้รถประมาณ ปลายมีนาแต่เป็นตัวขับ2 GT ทีแรกก็ลังเล แต่ด้วยความขี้เกียจรอขับ4 เลยขอลองขับดูหน่อยนึง สรุปก็เลยจองเป็นตัวสีขาว GT นี่ละครับ เซลล์พูดจาดีมาก ของแถมไม่ได้เยอะมากมายแต่บริการถือว่าดีถึงดีมากครับ

ป๋าช่างโชคดีเหลือเกินครับ โชคดีมากๆๆ ที่ไม่ได้ออกรถที่ศูนย์นี้ครับ

ผมออกที่นี่ครับ เรียนว่า อัปยศที่สุดใน 3 โลกครับ

ขอให้มีความสุขกับน้องปาคันใหม่ครับ

SuperDaddy
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:15:14 pm »

ตอนจะเริ่มหารถก็ไปดูศูนย์กวงไถ่ เลียบด่วนมาครับ แต่ไม่ประทับใจ
เซลล์ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง แล้วก็ดูหิวเงินไปหน่อย หยิ่งนิดๆ บอกไม่มีแถม ไรเลย มีแต่ประกัน ถ้าจะเอาเร็วก็ไม่มีแถม ถ้าอยากได้ของแถม
หรือส่วนลดก็ต้องรอนาน เงินสด ได้ออกรถก่อน ไฟแนนซ์รอทีหลัง

เลยมานั่งหากระทู้ดูครับ เห็นเพื่อนๆบอกว่าที่นวมินทร์ 50 มีตัว ขับ4 ให้ลอง ผมก็สนใจเลยแวะไปดูมา
ตอนนั้นเดือนกุมภาครับ วันที่ 20 กุมพา แบบว่ากะออกตัว ขับ 4 เลย แต่สีดำ พ่อไม่เห็นด้วย เลยเอาเป็นสีขาวเนื่องจากห่วงเรื่องความปลอดภัยการขับตอนกลางคืนอ่ะครับ ญาติเคยมีรถสีเข้ม จอดแล้วโดนชน เพราะเค้ามองไม่เห็นรถ Tongue

ก้าวแรกที่เข้าไปก็เจอน้องเซลล์มาต้อนรับ ชื่อน้องอ้น วิศาลครับ ก็เลยลองสอบถามรายละเอียดต่างๆดู แล้วก็ลองต่อรองกันเรื่องของแถม แล้วระยะเวลารับรถ จังหวะดี น้องเค้าบอกว่ามีเหลือคันนึง สีขาว ได้รถประมาณ ปลายมีนาแต่เป็นตัวขับ2 GT ทีแรกก็ลังเล แต่ด้วยความขี้เกียจรอขับ4 เลยขอลองขับดูหน่อยนึง สรุปก็เลยจองเป็นตัวสีขาว GT นี่ละครับ เซลล์พูดจาดีมาก ของแถมไม่ได้เยอะมากมายแต่บริการถือว่าดีถึงดีมากครับ

ป๋าช่างโชคดีเหลือเกินครับ โชคดีมากๆๆ ที่ไม่ได้ออกรถที่ศูนย์นี้ครับ

ผมออกที่นี่ครับ เรียนว่า อัปยศที่สุดใน 3 โลกครับ

ขอให้มีความสุขกับน้องปาคันใหม่ครับ

อ่าาา ขอบคุณครับผม ยังบอกกะแฟนเลนอ่ะครับว่าเซลล์กวง พูดจาแปลกๆอ่ะครับ ผมวนข้ามฝั่งไปดู Freed ด้วยเหมือนกัน เกือบจะเอา Honda Freed ไปแล้ว
แต่ใจอยากได้รถสูงๆมากกว่า โชคดีไปเจอตรงนวมินทร์ 50อ่ะครับ Smiley
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:22:32 pm »

มันขนาดนั้นเลยเหรอป๋ากอล์ฟ แต่ญาติผมเค้าก็ออกที่นี่ ตอนไปจองไปคุยรายละเอียดไม่ได้มาถามผมก่อน
สั่งซื้ออุปกรณ์เสริมไป โดนฟันไปเพียบเลย เช่น พรมกระดุมโดนไปสี่พัน!!! 
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:41:49 am »

มันขนาดนั้นเลยเหรอป๋ากอล์ฟ แต่ญาติผมเค้าก็ออกที่นี่ ตอนไปจองไปคุยรายละเอียดไม่ได้มาถามผมก่อน
สั่งซื้ออุปกรณ์เสริมไป โดนฟันไปเพียบเลย เช่น พรมกระดุมโดนไปสี่พัน!!! 

ขนาดนั้นจริงๆ ป๋าแจ๊ค เซลล์ผมมันไม่มีความรู้ความเอาใจใส่อะไรเลยจริงๆ

เป็นทั้งหมดในเครือกันเลยทีเดียว

โชคดีหน่อยตอนนั้นออกตอนน้ำท่วม ได้รถเร็วประมาณ 18 วัน

ผมเลยไม่คิดจะเข้าไปศูนย์ในเครือนี้อีกเวลาเช็คระยะหรืออะไรก็ตามแต่

อัปยศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศศ

oan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:28:42 pm »

อยากให้ศูนย์อื่น เอานโยบายนี้ไปใช้บ้างจัง
เซลล์ผมเงียบเป็นป่าช้า ไม่รับสายโทรไป ไม่มีสายโทรมา haha
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:49:02 pm »

ยินดีด้วยครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์