Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหาแม่สี(ปาขาว)...มาแต้มลบรอยสะเก็ดหินหรือมีวิธีอื่นใดบ้าง  (อ่าน 3703 ครั้ง)
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:49:30 pm »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปไหว้เชงเม้งที่ชลบุรี  ระหว่างทางเจอแต่รถใหญ่ๆต้องเร่งแซงเพื่อหนีปัญหาตามหลังแล้วโดนสะเก็ดหิน
วันรุงขึ้นล้างรถล้างคราบไคลไอทะเล  ปรากฏว่าเจอรอยอีกแล้ว  555 ครั้งนี้พ่อคุณล่อเอาที่หลังคาเลย...ช่วงใกล้เสาอากาศ
วิทยุ(ไม่รู้มาไง)  เห็นรอยสีพื้นอะไรไม่รู้เป็นสีเทาๆ  (งงจังทำไมผิวสีรถมันบางจัง)  รบกวนป๋าๆอีกครั้ง  เอาสีอะไรมาแต้มแล้ว
ดูไม่น่าเกลียด(กลัวทิ้งไว้นานสนิมขึ้น)หรือใช้ซิลิโคนทาทับดี  และไม่อยากติดสติกเกอร์ด้วยอ่ะครับ...ป้ายดำยังไม่ได้เลย 
ทำไมความบอบช้ำทางจิตใจทยอยมาเรื่อยๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
sdps
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:52:26 pm »

ผมเคยเห็นตามห้างสรรพสินค้าขายพวกปากกาแต้มสีรถครับ น่าจะพอใช้ได้มั๊งครับ ไม่ทราบป๋าท่านใดอาจมีไอเดียดีอื่น ๆ อีก  Cheesy
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:20:34 pm »

ผมอยู่ชลบุรี ฝ่าดงรถพ่วงมาทำงานทั้งไป กลับ ทุุกวันเลยครับ...
ทำใจอย่างเดียว...

Sad

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:06:23 pm »

ป๋าเล็ก ลองถามเซลล์ดูครับว่าหาสีซักกระป๋องเล็กๆได้มั้ย ถ้าหาไม่ได้เดินดูใน BIG C หรือโลตัสแถวนั้นก็ได้ พอได้มาแต้มนิดนึง แล้วใช้ครีมขัดลบรอยลงอีกที

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:00:21 pm »

รหัสขาวมุกมันคือ W54 ไม่รู้เป็นรหัสสากลหรือป่าว...
อาจจะต้องไปหาตามร้านขาย accessory รถยนต์
ถ้ารอยไม่ใหญ่มาก อาจจะไม่ต้องตรงเป๊ะ ใกล้เคียงก็น่าจะโอแล้วมั๊งครับ
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:21:55 pm »

รถใหม่สีบางถูกแล้วครับป๋า 

ไอ้ที่สีหนาๆคือมันได้ผ่านการปะ ผุ เคาะ พ่นทับมาหลายรอบเป็นรถมือแปดไปแล้วนะครับป๋า

ผมว่าขอสีจากศูนย์จะตรงสุด  ผมเคยซื้อตามร้านประดับยนต์มันใช้ไม่ได้ โดยมากทำมาใช้ได้ใกล้เคียงกับ TOYOTA

ของผม(Jazz)รอยสะเก็ดหินดีใส่กระโปรงหน้าเพียบเลยครับ เดี๋ยวนี้ทำใจได้แล้วช่างมัน แล้วก็เอาสติ๊กเกอร์คาดลายมันไปเลย   haha

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:36:28 pm »

ผมให้ร้านผสมสีให้ครับ แค่บอกรหัสสีก็ได้แล้วครับ กระป๋องเล็ก ราคา 380 บาทครับ

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:16:34 am »

ป๋าเล็กครับ ลองถามคุณนุชเซลส์ป๋านะครับ เผื่อว่าที่ศูนย์เค้ามีร้านทำสีตัวถังที่ใช้บริการอยู่เป็นประจำ เเล้วเค้าสามารถผสมสีให้ได้

ผมเคยจะให้เค้าไปปันมาให้จากโรงงานครับ เเต่ไม่ได้คาดหวังมาก ... ขนาดผลิต ยังไม่สามารถทำได้ตามที่คาดหวัง บริการเสริมคงยิ่งเเล้วใหญ่

ส่วนตัวเเล้ว ผมเคยฝากเรื่องให้คุณอ๊อด มิตซู นวมินทร์ ๕๐ (เจ้าหน้าที่การตลาดด้านการบริการหลังการขาย ที่มารับรถป๋าๆ เเละคอยคุมงานซ่อมน่ะครับ) ช่วยหาให้ครับ
เพราะที่ นวมิน ๕๐ เค้ามีอู่ซ่อมสีตัวถังที่ใช้บริการอยู่ประจำเเละเชื่อมือได้อยู่ (ตามคำบอกเล่า)
ถ้ายังไงลองติดต่อถามคุณอ๊อดดู ผมว่าเค้าน่าจะมีเปอร์เซ็นต์หาให้ได้มากกว่าทางออโต้ซิตี้อ่ะครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
LEKJALEK
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:41:37 am »

ขอบคุณป๋าๆทั้งหลายจริงๆครับ  ไม่ผิดหวังจริงๆที่ฝากผีฝากไข้ที่คลับนี้ Sad Sad
ยังไงเดี๋ยวลองแวะที่นวมินทร์ครับ  like like

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
LEKJALEK
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:35:53 pm »

www.youtube.com/watch?v=_wOgCbZzWXQ
ป๋าซีครับ  ทำตามนี้เลยหรือเปล่าครับ  และวิธีขัดกระดาษทรายทำยากไหมเอ่ย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์