Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอหุ้น รวมพลังช่วยกันคับ แบ่งๆข้อมูล จากชาวปาปอด แล้วมีกำไรได้ไปแต่งน้องปา  (อ่าน 11220 ครั้ง)
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:59:56 pm »

โอ้แม่จ้าว...JAS  GFPT TTA  คัยมีขอให้รวย...ๆๆ good good good u u u ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 04:25:25 pm »

เมื่อวานขายหมู susco ไป ฉึก ฉึก ฮือๆๆ

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:39:12 pm »

ใจไม่ถึง ตัดssiไป2ใน3 แล้ว ขาดทุนนิดหน่อย ค่อยรอเก็บใหม่คิดว่าน่าจะลงไปนิดนึงก่อน1.35
หุ้นเหล็กมันหนักครับป๋าธรรม วิ่งไม่ค่อยปรู๊ดปร๊าด... Cheesy

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:40:49 pm »

กลุ่มอาหาร นอกจากมี cpf ที่น่าสนใจแล้วป๋าๆเล็งตัวไหนไว้บ้างคับ
กลุ่มอาหาร CPF ดีสุด รองลงมาที่น่าสนก็ GFPT ครับป๋าธรรม PE ยังไม่สูง.... good

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
wit AF no.111
Jr. Member
**

like: 4

ชีวิต คือ การเดินทาง

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:48:09 pm »

ลงทุนในช่วงนี้พยายามเลือกหุ้นที่มี MOS = Margin of safety มากหน่อยนะครับ ถึงเเม้ว่าราคาจะไม่หวือหวา เเต่ในระยะยาวน่าจะมีผลตอบเเทนที่คุ้มค่าการลงทุน
นั่นหมายถึงเลือกหุ้นที่ P/B < 1 หรือ P/E ยังต่ำเมื่อเทียบกับ Earnning ในอนาคต ซึ่งปัจจุบันยังมีหุ้นลักษณะนี้อยู่ ครับ หาธุรกิจทีมี Growth ในอนาคต เช่นสินค้าโภคภัณฑ์ต่างๆ ( commodity product )
ขอ share นะครับ

"Learn from yesterday , live for today , hope  for tomorrow "
Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:32:08 pm »

วันนี้รับซื้อ ssi กับ trc ไปคับ
ssi ข่าวไม่ดีแต่ไม่สน ขายของไปปีละหมื่นกว่าล้าน  ผมว่าถึงออกข่าวมาว่ากำไรวูป นี่แปลก สงสัยจะเตะรายย่อยออกแล้วเดินยาวแล้ว ตอนนี้ โรงงานที่อังกฤษ ซื้อมาได้เดือนนึงแล้ว
สงสัยพวกตัวบิ๊กๆ นั่งดีดนิ้วกันแล้ว ผมนี่เป็นเอามากกับssi
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:12:30 am »

สินค้าโภคภัณฑ์ที่มาแรงที่สุดตอนนี้ คือ Cotton ครับ ลองศึกษาดูมีธุรกิจตัวไหนเข้าแก็ปมั่ง... hi

pasattahip
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:23:50 pm »

วันนี้รับซื้อ ssi กับ trc ไปคับ
ssi ข่าวไม่ดีแต่ไม่สน ขายของไปปีละหมื่นกว่าล้าน  ผมว่าถึงออกข่าวมาว่ากำไรวูป นี่แปลก สงสัยจะเตะรายย่อยออกแล้วเดินยาวแล้ว ตอนนี้ โรงงานที่อังกฤษ ซื้อมาได้เดือนนึงแล้ว
สงสัยพวกตัวบิ๊กๆ นั่งดีดนิ้วกันแล้ว ผมนี่เป็นเอามากกับssi
Cheesy   มาส่งข่าวครับ  TRC โรงงานย่อย อยู่แถวๆบ้านผม ชะโงกไปดู ยังไม่เห็นมีงานเข้า  ปกติถ้า มีงาน ดึกๆดื่นๆ จะได้ยินเสียงหวอเครนราง 

แหงนหน้าไม่อายฟ้า  ก้มหน้าไม่อายดิน
Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 01:07:33 pm »

trc เป็นบริษัทรับเหมานะคับ ไม่ทราบตัวเดียวกันป่าวคับ
Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 08:05:21 pm »

แดงเทือก
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:07:36 pm »

วันนี้ set แดงกระจาย  anger

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 04:55:09 pm »

Cheesy   มาส่งข่าวครับ  TRC โรงงานย่อย อยู่แถวๆบ้านผม ชะโงกไปดู ยังไม่เห็นมีงานเข้า  ปกติถ้า มีงาน ดึกๆดื่นๆ จะได้ยินเสียงหวอเครนราง 
ขอบคุณครับ มีอินไซเดอร์ด้วย... good

pasattahip
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:06:32 pm »

joob เอ้า อีกนิด   ถ้าว่ากันเรื่องเหล็ก บริษัทที่ผมเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่ ขาดเหล็กทำงานมาหลายเดือนแล้ว รอสั่งจากต่างประเทศ อย่างเดียว
            และอีกอย่าง แนวโน้มจากภัยพิบัติ ที่ญี่ปุ่น ออเดอร์ ที่จะใช้เหล็กในการจัดทำ เพียบ

ที่เหลือ วิเคราะห์เอง   เพราะ  ....ผมมาแค่ส่งข่าว    Cheesy Cheesy

แหงนหน้าไม่อายฟ้า  ก้มหน้าไม่อายดิน
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:57:41 pm »

joob เอ้า อีกนิด   ถ้าว่ากันเรื่องเหล็ก บริษัทที่ผมเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่ ขาดเหล็กทำงานมาหลายเดือนแล้ว รอสั่งจากต่างประเทศ อย่างเดียว
            และอีกอย่าง แนวโน้มจากภัยพิบัติ ที่ญี่ปุ่น ออเดอร์ ที่จะใช้เหล็กในการจัดทำ เพียบ

ที่เหลือ วิเคราะห์เอง   เพราะ  ....ผมมาแค่ส่งข่าว    Cheesy Cheesy
ขอบคุณอินไซเดอร์ครับ... Cheesy

Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:38:33 pm »

ขอบคุณอินไซเดอร์ครับ... Cheesy
จะเก็บหุ้นเหล็กต่อไปคับ รอบนี้ถ้ายังไม่ได้กำไร อีก จะเลิกซื้อแล้วคับ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์