Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : มาล้างคราบเขม่าดำ ท้ายรถ ด้วยตัวคุณเอง  (อ่าน 8856 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:49:13 am »

เข้ามายืนยันว่ามันมีอยู่จริงๆ  Cheesy

ขอบคุณครับ ป๋าแจ๊ค  สงสัยมีหลายกลิ่นแน่ๆ  น่าลองดู  ท่าจะหอมระรื่นตูรดดดด

แอบไปซุ่ม หาวิธี จนได้ ประหยัด ถูก ดี ไม่ต้องเสียเงินเยอะ   สาธุ สาธุ

DIY concept ไงป๋า    ใช้ของแพงก็ไม่ใช้  การประยุกต์ใช้งานซิ   ป๋าลองเอาไปใช้ดูได้เลย   ผมใช้มานานล่ะ  สียังไม่มีด่าง  หรือซีด  แต่ประการใด   ยังพอวิ้งงงง

เอามาใส่โทรศัพท์มือถือ ไปเล่นสงกรานต์ได้ครับ อิๆๆๆ
แถมกลับบ้านไม่มีพิรุธ ถ้าโดนจับได้ว่ามีกลิ่น
ก็บอกว่า อ่อ..เอาใส่มือถือกันโดนน้ำเปียก... Wink Wink
ป๋าผมแนะนำรุ่นมีปุ่ม  จับถนัดมือกว่า   ว่าแต่ป๋าใช้โทรศัพท์รุ่นไหนน่ะ   ที่ผมพกอยู่ในรถมีแต่ขนาดใส่  SS GLS Note ทั้งนั้นเลยอ่ะ 
อู้ว... Cheesy Cheesy Cheesy
โนเกียมาตรฐานชายไทยคร๊าบ... Wink Wink Wink
แต่ของป๋านะนี่... u u

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:50:33 am »

เข้ามายืนยันว่ามันมีอยู่จริงๆ  Cheesy

ขอบคุณครับ ป๋าแจ๊ค  สงสัยมีหลายกลิ่นแน่ๆ  น่าลองดู  ท่าจะหอมระรื่นตูรดดดด

แอบไปซุ่ม หาวิธี จนได้ ประหยัด ถูก ดี ไม่ต้องเสียเงินเยอะ   สาธุ สาธุ

DIY concept ไงป๋า    ใช้ของแพงก็ไม่ใช้  การประยุกต์ใช้งานซิ   ป๋าลองเอาไปใช้ดูได้เลย   ผมใช้มานานล่ะ  สียังไม่มีด่าง  หรือซีด  แต่ประการใด   ยังพอวิ้งงงง
เอามาใส่โทรศัพท์มือถือ ไปเล่นสงกรานต์ได้ครับ อิๆๆๆ
แถมกลับบ้านไม่มีพิรุธ ถ้าโดนจับได้ว่ามีกลิ่น
ก็บอกว่า อ่อ..เอาใส่มือถือกันโดนน้ำเปียก... Wink Wink
ป๋าผมแนะนำรุ่นมีปุ่ม  จับถนัดมือกว่า   ว่าแต่ป๋าใช้โทรศัพท์รุ่นไหนน่ะ   ที่ผมพกอยู่ในรถมีแต่ขนาดใส่  SS GLS Note ทั้งนั้นเลยอ่ะ 

ขอบคุณครับ เย็นนี้ จะไปลองเลย

ตกลงป๋าจะสวมรุ่นมีปุ่ม  แล้วเอาซันไลท์กลิ่นสตอฯ  ไปล้างหม้อที่ไหนหรอ    ฝอยด้านหน้านั้นก็ใช้ได้น่ะ   แต้เลือกที่ตูดไม่ค่อยดำก็ดีครับ  
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:51:55 am »

อู้ว... Cheesy Cheesy Cheesy
โนเกียมาตรฐานชายไทยคร๊าบ... Wink Wink Wink
แต่ของป๋านะนี่... u u

ที่พูดแค่  ปากกาของ note อ่ะครับ   แต่เกลียวตลอดตัว haha
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:27:26 am »

มารู้ตอนป่ารุจบอกเหมือนกันครับป่านะ..  ว่ารถผมก้อขายไก่ย่าง ถ้าป๋านะไม่บอกเนี้ยไม่รู้จิงๆครับ  คิดว่ามันแค่ปุ๋ยๆ ออกมาดำเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 12:01:00 pm โดย Ake_MiNi » บันทึกการเข้า
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:40:04 am »

เห็นมีคนถามหาอยู่ ... เป็นทางเลือกที่หาซื้อได้ง่ายมาก

ป๋านะเลือกเป็นกลิ่นสตรอว์เบอรี่ ได้ไหมครับ  Cheesy
มะนาวมีประโยชน์ใช้ดับกลิ่นคาวครับป๋า  หรือป๋าไปกินอาหารทะเล  ร้านไหนเขาเอาน้ำสตรอว์เบอรี่   มาให้ล้างมือป่ะ   อิ  อิ

แซวเล่นนะป๋า  ว่าแต่มันมีกลิ่นอื่นด้วยหรอครับ 

เข้ามายืนยันว่ามันมีอยู่จริงๆ  Cheesy

แต่ทำไมพอผมได้กลิ่น สตรอเบอรี่ นี่ผมคิดถึงสิ่งหนึ่งขึ้นมาทันทีไม่รู้  Wink Wink Wink Wink Wink  

อิอิอิ ป๋าจะเอามาใช้ล้างรถป่าว   haha extreme sexy girl
กลิ่นต่างๆที่มีอยู่นั้นนะมันแต่กลิ่นเติมแต่งนะครับเค้าไม่ได้ใส่มะนาวจริงๆหรอกครับ ลองคิดดูมะนาวเป็นกรด น้ำยาล้างจานเป็นด่างเมื่อมาผสมกันมันก็กลายเป็นเกลือ ดังนั้นคุณสมบัติในการล้างคราบต่างๆมันก็หมดไปแล้วตั้งแต่ที่ผสมกันแล้วละครับ...หลองลวงทั้งนั้น  Wink Wink Wink
Anake
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:57:44 pm »

like like like Satu

ทะเบียนเลขสมาชิก Pajero- Thailand_724
NonReturneR No.412
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:17:25 pm »

ถูกใจคนตูดดำ ไปตามๆ กัน ขอบคุณครับ  like victory
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:08:10 pm »

GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:31:30 am »

ชอบคำพูดนี้ของป๋านะมาก  "เก่าไม่ว่าขอให้ถูกใจเป็นพอ  เดี๋ยวทำให้ใหม่ที่หลัง"  good good good

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์