Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: รถประสบอุบัติเหตุขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1569 ครั้ง)
Nanthi
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 03:58:03 pm »

Sad รถประสบอุบัติเหตุ ฯ  ขอคำแนะนำด้วยครับ  Sad
                    ด้วยวันที่ 3 มีนาคม 56 ที่ผ่านมาเวลาประมาณ10.30 น. ผมขับรถปาเจโร่สปอร์ตจากบางใหญ่มุ่งหน้าถนนพระราม 2 และ like like like likeไปประสบอุบัติเหตุตรงทางลงสะพานยกระดับถนนกาญจนาภิเษกซึ่งอยู่ใต้ถนนบบรมราชชนนี ช่วงลงจากสะพานแล้ว (ตีนสะพาน) ทำให้รถสะบัดเบียดกับแบริเอ่อร์ แลัวกระดอนออกทางซ้ายข้ามเกาะไปจอดในเส้นทางคู่ขนาน (ขณะเกิดเหตุความเร็วรถประมาณ 105กม./ชม.และถนนเริ่มแห้งแล้วจากการที่ฝนตกในช่วงเช้า) และได้มีรถอีกคันหนึ่งมาชนท้าย ฯ  ผมได้นำรถไปปรับตั้งศูนย์ล้อถึง 2 ครั้งแล้วแต่ยังมีปัญหา 2 ข้อดังนี้
                    1.พวงมาลัยหนักกว่าเดิม (เปรียบเทียบกับช่วงที่รถยังไม่ได้ประสบอุบัติเหตุ)
                     2.เมื่อหักพวงมาลัยเลี้ยวสุดมีเสียงลั่นจางช่วงล่างด้านหน้า (ดังตึ้ง) ได้ยินชัดเจน

ข้อมูลรถ รุ่น  PAJERO 2.5 GT 4WD ปี  2011 

ในการนี้จึงขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ ช่วยตอบปัญหาทั้ง 2 ข้อดังกล่าว และขอบคุณมา ณโอกาสนี้    "นันทิ"                     
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 07:44:02 pm »

ขออนุญาติ จขกท.นะคับ ผมย้ายมาไว้ห้องนี้แล้วกัน

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 07:50:10 pm »

ต้องให้ร้านช่วงล่าง ตรวจดูให้ละเอียดก่อนครับ แรคและระบบบังคับเลี้ยว คงไม่สมบูรณ์ ถ้าประเมินมาสูง ก็อย่าเพิ่งทำหมด อ้างอื่นๆ ไปก่อน แล้วไปขอให้ที่อื่นตรวจสอบ
หลายความเห็น แล้วค่อยตัดสินใจ   ระหว่างนี้ ก็ขับช้า ระมัดระวังเต็มที่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์