Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ (ไม่เกี่ยวกับน้องปาเท่าไหร่)  (อ่าน 5174 ครั้ง)
eak-phuket
Newbie
*

like: 4

อั๊ยยย่ะ ปาภูเก็ต อันดามัน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:03:00 am »

ไม่เคย ได้ ยิน ครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:12:37 am »

ไม่เคย ได้ ยิน ครับ / แต่ผมทำแบบนี้ครับ ชายหรือ หญิงก็ได้  รับรถกลับบ้านแล้วเชิญให้คุณแม่หรือคุณพ่อ มานั่งหน้ารถ  สตาร์ทเครื่อง เปิดไฟ บีบแตร แล้วให้คุณแม่ให้พรในรถ แต่ไม่จำเป็นต้องขับไปนะครับ จะได้เป็นศิริมงคลกับเราหรือครอบครัวเราครับ    ลอง พิจารณาดูนะครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:22:36 am »

ไม่เคย ได้ ยิน ครับ / แต่ผมทำแบบนี้ครับ ชายหรือ หญิงก็ได้  รับรถกลับบ้านแล้วเชิญให้คุณแม่หรือคุณพ่อ มานั่งหน้ารถ  สตาร์ทเครื่อง เปิดไฟ บีบแตร แล้วให้คุณแม่ให้พรในรถ แต่ไม่จำเป็นต้องขับไปนะครับ จะได้เป็นศิริมงคลกับเราหรือครอบครัวเราครับ    ลอง พิจารณาดูนะครับ

like red heart like red heart
พ่อพระแม่พระในบ้านให้พร  good
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:24:19 am »

เพิ่งเคยได้ยินครับ และถ้าไม่พาผบ.ไปออกรถ จ้างให้ชาตินี้ก็ไม่ได้ขับ Pajero ครับ วันไปออกรถล้วงกระเป๋าซ้าย ล้วงกระเป๋าขวา ทุบกระปุกก็แล้ว ยังมีแค่สองแสนกว่า    เหลืออีกสี่แสนจะใครถ้าไม่ใช่ผบ.ถืออยู่  

เหมือนกันเลยครับ ต้องให้ ผบ. เป็นคนเซ็นต์ ผมมันแค่ คนขับให้ครับป๋า Sad Sad Cry
pol-phuket
Newbie
*

like: 1

ปาภูเก็ต อันดามัน

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:38:06 am »

like red heart like red heart
พ่อพระแม่พระในบ้านให้พร  good

นั่นแหละ พระประธานของบ้านเลย  สาธุ good good good
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:38:47 am »

ผมไม่ถือ..และถ้า ผบ.ไม่ได้ไปด้วย..

อันนี้ งานเข้ากว่าแน่ๆ เลย จะเห็นผลรวดเร็วมาก .......  Cheesy  Cheesy  Cheesy
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์