Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ::: อนาคตปาขาวของผม ที่คิดไว้ ช่วยแนะนำด้วยครับ :::  (อ่าน 4144 ครั้ง)
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:24:04 pm »

เนื่องจากได้ศึกษาข้อมูล pjs มาร่วม 3 เดือน ก่อนทำการจอง ก็ได้รับรู้ถึงปัญหาที่อาจจะเจอ

ทำใจได้ครับ ถ้า ปัญหานั้น แก้ไข แล้วหาย แต่กลัวที่สุดคือ หอนนน นี้แหละ

ซึ่งผมเป็นคนที่ไม่เคยขับ เครื่อง ดีเซลมาก่อนเลยในชีวิต จึงไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับเครื่องยนต์

สถานะตอนนี้ จองแล้ว สีขาวมุก เมื่อวันที่ 6/12/54 จะได้รับรถประมาณ ตั้งแต่วันที่ 10/02/55 - ไม่เกินเดือนกุมภา

อยากให้ป๋า ๆ ทั้งหลายแนะนำ สิ่งที่ผมจะทำเพิ่มเติม

ตามที่ผมคิดไว้ จากที่ได้อ่าน ๆ มา 2-3 เดือน

1.  กรองแอร์
2.  photo เซนเซอร์
3.  แผ่นเหล็กใต้ท้องรถ
4.  สวิซควบคุมเครื่องเสียง
5.  ล้อ ลาย เบลดเลย์ ขนาด 16 หรือ 17 และหน้ากว้างเท่าไรดีครับ + ยาง เบอร์อะไรดีครับเอาแบบเต็มซุ้มพอดี
6.  กระจังหน้าตะแกรง
7.  โช็ค + สปิงใหม่ คงต้องรอหลังจากได้รถแล้วประมาณ 1 - 2 เดือนครับผม  oop  
      อยากได้ที่ นิ่ม ๆ นั่งสบาย ๆ ปลอดภัยมากกว่าโช๊คติดรถ [ที่อ่านมา โช็ค Emu + สปิง Dobinson ใช่สำหรับที่ผมต้องการหรือเปล่าครับ]
8.  จอกลาง แบบไม่บังกระจกหลัง ยี้ห้อไหนดีครับ แต่อยากได้ที่เป็น DVD ในตัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ
9.  อุด EGR
10. กันแมลงฝากระโปรง

โดยรวมภายนอกผมต้องการแต่งแค่ในรูปด้านล่างเลยครับ [ ขอเอารูป รถของท่าน sirapon ที่เป็นแรงบรรดาลใจหน่อยครับ ]

ขออนุญาติเจ้าของรถแล้วว่า " ขอแต่งตามหน่อยนะครับ หุหุ "

ขอบคุณ ป๋า ๆ ทุกท่านล่วงหน้าเลยครับ ดีใจครับที่ได้เข้าร่วม Club
ทั้งที่ใจหวั่น ๆ ว่าจะเจอปัญหา แต่ถ้าไม่ได้เป็นอยู่คนเดียว เอาก็เอาวะ !!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 11:45:17 pm โดย Pawinz » บันทึกการเข้า
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 03:35:34 pm »

บ้านหลังนี้ให้ข้อมูลความรู้ที่สามารถนำไปประกอบการตัดสินใจ หรือวางแผนจัดการน้องปาได้ดีจริงๆ  ยอดเยี่ยม
เดี๋ยวรอป๋าๆผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ  Cheesy
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 03:42:18 pm »

บ้านหลังนี้ให้ข้อมูลความรู้ที่สามารถนำไปประกอบการตัดสินใจ หรือวางแผนจัดการน้องปาได้ดีจริงๆ  ยอดเยี่ยม
เดี๋ยวรอป๋าๆผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ  Cheesy

ครับผมม  สุดยอดครับ เป็นบ้านที่ให้ประโยชน์ ที่เป็นประโยชน์จริง ๆ

จากผมคนที่ไม่เคยคิด จะมอง รถยี้ห้อ อื่นนอกจาก Ho.... เลย

ถ้าไม่ได้กิน MK มื้อนั้น คงจะไม่ได้ขับ PJS ในอีก 1 เดือนกว่า ๆ ที่จะถึง แน่นอน
Loveless
Newbie
*

like: 0

หมากรุกยังต้องคิด หมากชีวิตไม่คิดได้อย่างไร

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 04:11:40 pm »

yes!! yes!! yes!! yes!! yes!!
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 04:36:29 pm »

เนื่องจากได้ศึกษาข้อมูล pjs มาร่วม 3 เดือน ก่อนทำการจอง ก็ได้รับรู้ถึงปัญหาที่อาจจะเจอ

ทำใจได้ครับ ถ้า ปัญหานั้น แก้ไข แล้วหาย แต่กลัวที่สุดคือ หอนนน นี้แหละ

ซึ่งผมเป็นคนที่ไม่เคยขับ เครื่อง ดีเซลมาก่อนเลยในชีวิต จึงไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับเครื่องยนต์

สถานะตอนนี้ จองแล้ว สีขาวมุก เมื่อวันที่ 6/12/54 จะได้รับรถประมาณ ตั้งแต่วันที่ 10/02/55 - ไม่เกินเดือนกุมภา

อยากให้ป๋า ๆ ทั้งหลายแนะนำ สิ่งที่ผมจะทำเพิ่มเติม

ตามที่ผมคิดไว้ จากที่ได้อ่าน ๆ มา 2-3 เดือน

1.  กรองแอร์
2.  photo เซนเซอร์
3.  แผ่นเหล็กใต้ท้องรถ
4.  สวิซควบคุมเครื่องเสียง
5.  ล้อ ลาย เบลดเลย์ ขนาด 16 หรือ 17 และหน้ากว้างเท่าไรดีครับ + ยาง เบอร์อะไรดีครับเอาแบบเต็มซุ้มพอดี
6.  กระจังหน้าตะแกรง
7.  โช็ค + สปิงใหม่  อยากได้ที่ นิ่ม ๆ นั่งสบาย ๆ ปลอดภัยมากกว่าโช๊คติดรถ [ที่อ่านมา โช็ค Emu + สปิง Dobinson ใช่สำหรับที่ผมต้องการหรือเปล่าครับ]
8.  จอกลาง แบบไม่บังกระจกหลัง ยี้ห้อไหนดีครับ แต่อยากได้ที่เป็น DVD ในตัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ
9.  อุด EGR

โดยรวมภายนอกผมต้องการแต่งแค่ในรูปด้านล่างเลยครับ [ ขอเอารูป รถของท่าน sirapon ที่เป็นแรงบรรดาลใจหน่อยครับ ]

ขออนุญาติเจ้าของรถแล้วว่า " ขอแต่งตามหน่อยนะครับ หุหุ "

ขอบคุณ ป๋า ๆ ทุกท่านล่วงหน้าเลยครับ ดีใจครับที่ได้เข้าร่วม Club
ทั้งที่ใจหวั่น ๆ ว่าจะเจอปัญหา แต่ถ้าไม่ได้เป็นอยู่คนเดียว เอาก็เอาวะ !!!

อย่าเพิ่งไปกำหนดขอบเขตอะไรครับ
แล้วแต่จังหวะ เงินในกระเป๋า ทำไปเรื่อยๆ ของแบบนี้ไม่แน่นอน การแต่งรถ อยู่ที่ใจกับเงินครับ
ทำแล้วมีความสุข ทำเลย
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 06:19:36 pm »

5.  ล้อ ลาย เบลดเลย์ ขนาด 16 หรือ 17 และหน้ากว้างเท่าไรดีครับ + ยาง เบอร์อะไรดีครับเอาแบบเต็มซุ้มพอดี
7.  โช็ค + สปิงใหม่  อยากได้ที่ นิ่ม ๆ นั่งสบาย ๆ ปลอดภัยมากกว่าโช๊คติดรถ [ที่อ่านมา โช็ค Emu + สปิง Dobinson ใช่สำหรับที่ผมต้องการหรือเปล่าครับ]
8.  จอกลาง แบบไม่บังกระจกหลัง ยี้ห้อไหนดีครับ แต่อยากได้ที่เป็น DVD ในตัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ
9.  อุด EGR

อย่าเพิ่งไปกำหนดขอบเขตอะไรครับ
แล้วแต่จังหวะ เงินในกระเป๋า ทำไปเรื่อยๆ ของแบบนี้ไม่แน่นอน การแต่งรถ อยู่ที่ใจกับเงินครับ

เงินก็เผื่อไว้แล้วครับ แต่ที่จะได้หลังสุด ก็ emu.กับ dobinson
คงต้องรอสัก 1- 2เดือน เพราะว่า ใจมันไปก่อนเงินแล้วครับป๋า

jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:15:03 pm »

9.  อุด EGR

เงินก็เผื่อไว้แล้วครับ แต่ที่จะได้หลังสุด ก็ emu.กับ dobinson
คงต้องรอสัก 1- 2เดือน เพราะว่า ใจมันไปก่อนเงินแล้วครับป๋า

Wink Wink Wink like  ยอดเยี่ยม
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:19:36 pm »

จัดโลดเลยป๋า...

รายการสีเหลือง...รวมๆกันเกือบหกหลักแว้วววว  ทนไม่ได้
ป๋าค่อยๆแต่งเป็นเดือนๆ แต่ผมคงค่อยๆแต่งเป็นปีๆ  bad smile haha extreme sexy girl
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:39:57 pm »

จัดโลดเลยป๋า...

รายการสีเหลือง...รวมๆกันเกือบหกหลักแว้วววว  ทนไม่ได้
ป๋าค่อยๆแต่งเป็นเดือนๆ แต่ผมคงค่อยๆแต่งเป็นปีๆ  bad smile haha extreme sexy girl

จ๊ากกก บ่ได้แต่งที่เดียวนะครับป๋า อนาคตไงงงง สาธุ

emu กับ dobinson คงต้องรอ 1 - 2 เดือนหลังจากออกรถแล้วนะคร้าบบ

รายการด้านบนนี้ ผมแต่งแค่นี้ แบบ พอเลยครับ เอาแค่นี้ เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 11:41:42 pm โดย Pawinz » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:43:25 pm »

อยากแนะนำ สิ่งที่ผมจะทำเพิ่มเติม

9.  อุด EGR

เรื่องหอน  อย่าไปซีเรียสเลยครับ  ดีไม่ดีป๋าอาจจะไม่รู้ก็ได้ ว่าเสียงที่บอกว่าหอนเป็นอย่างไร  เป็นทุกคันแหละ  ถ้าไม่ชี้จุด  อาจจะไม่รู้ตัวก็ได้

ถ้าต้องการเพิ่มประสิทธิภาพ Phase 1 (ควรจะ)
1.  กรองแอร์...............................อย่าลืมฝาปิด   และเลี่ยงการใช้เจลปรับอากาศ
8.  จอกลาง แบบไม่บังกระจกหลัง ยี้ห้อไหนดีครับ แต่อยากได้ที่เป็น DVD ในตัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ.......................................... ลองพิจารณา 9-10.1 นิ้ว   จะไม่บังกระจกหลัง
9.  อุด EGR
10. กันแมลงฝากระโปรง?Huh?Huh???..(ถ้าชอบ  หรือจำเป็น  แต่ถ้าไม่ใช้จะดีกว่าน่ะ  ทั้งเรื่องรอย  และเสียง)
11. แนะนำติดกล่องเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์    แก้ปัญหาอืดอาดในรอบต่ำๆ ( รุ่น ยี่ห้อ  ตามความเชื่อมั่นในตัวสินค้าและบริการ  ของเจ้าของรถ)

Phase 2 ( เพิ่มประสิทธิภาพ ช่วงล่างของรถ)
7.  โช็ค + สปิงใหม่  อยากได้ที่ นิ่ม ๆ นั่งสบาย ๆ ปลอดภัยมากกว่าโช๊คติดรถ [ที่อ่านมา โช็ค Emu + สปิง Dobinson ใช่สำหรับที่ผมต้องการหรือเปล่าครับ]....................ต้อง EMU Nitro  จะได้นุ่ม  นิ่ม  สบาย
6.  กระจังหน้าตะแกรง...............................แล้วแต่ชอบ  แต่เลี่ยงของที่ดูไม่แข็งแรงน่ะ
3.  แผ่นเหล็กใต้ท้องรถ......................อาจจะไม่จำเป็นถ้าอยากได้ก็ลองดู ARB  ครบชุด  ดีกว่าเยอะ  9xxx บาท

Phase 3 (เพิ่มประสิทธิภาพ ของอารมณ์ร่วม)
1.   ท่อ
2.   เบาะ
3.   เครื่องเสียง
4.   ฯลฯ

รับแค่นี้  ก่อนก็ได้ครับ
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:53:55 pm »

อยากแนะนำ สิ่งที่ผมจะทำเพิ่มเติม

1.  กรองแอร์
3.  แผ่นเหล็กใต้ท้องรถ
5.  ล้อ ลาย เบลดเลย์ ขนาด 16 หรือ 17 และหน้ากว้างเท่าไรดีครับ + ยาง เบอร์อะไรดีครับเอาแบบเต็มซุ้มพอดี
6.  กระจังหน้าตะแกรง
7.  โช็ค + สปิงใหม่   อยากได้ที่ นิ่ม ๆ นั่งสบาย ๆ ปลอดภัยมากกว่าโช๊คติดรถ [ที่อ่านมา โช็ค Emu + สปิง Dobinson ใช่สำหรับที่ผมต้องการหรือเปล่าครับ]
8.  จอกลาง แบบไม่บังกระจกหลัง ยี้ห้อไหนดีครับ แต่อยากได้ที่เป็น DVD ในตัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ
9.  อุด EGR

เรื่องหอน  อย่าไปซีเรียสเลยครับ  ดีไม่ดีป๋าอาจจะไม่รู้ก็ได้ ว่าเสียงที่บอกว่าหอนเป็นอย่างไร  เป็นทุกคันแหละ  ถ้าไม่ชี้จุด  อาจจะไม่รู้ตัวก็ได้

ถ้าต้องการเพิ่มประสิทธิภาพ Phase 1 (ควรจะ)
1.  กรองแอร์...............................อย่าลืมฝาปิด   และเลี่ยงการใช้เจลปรับอากาศ
8.  จอกลาง แบบไม่บังกระจกหลัง ยี้ห้อไหนดีครับ แต่อยากได้ที่เป็น DVD ในตัวเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ.......................................... ลองพิจารณา 9-10.1 นิ้ว   จะไม่บังกระจกหลัง
9.  อุด EGR
10. กันแมลงฝากระโปรง?Huh?Huh???..(ถ้าชอบ  หรือจำเป็น  แต่ถ้าไม่ใช้จะดีกว่าน่ะ  ทั้งเรื่องรอย  และเสียง)
11. แนะนำติดกล่องเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์    แก้ปัญหาอืดอาดในรอบต่ำๆ ( รุ่น ยี่ห้อ  ตามความเชื่อมั่นในตัวสินค้าและบริการ  ของเจ้าของรถ)

Phase 2 ( เพิ่มประสิทธิภาพ ช่วงล่างของรถ)
7.  โช็ค + สปิงใหม่   อยากได้ที่ นิ่ม ๆ นั่งสบาย ๆ ปลอดภัยมากกว่าโช๊คติดรถ [ที่อ่านมา โช็ค Emu + สปิง Dobinson ใช่สำหรับที่ผมต้องการหรือเปล่าครับ]....................ต้อง EMU Nitro  จะได้นุ่ม  นิ่ม  สบาย
6.  กระจังหน้าตะแกรง...............................แล้วแต่ชอบ  แต่เลี่ยงของที่ดูไม่แข็งแรงน่ะ
3.  แผ่นเหล็กใต้ท้องรถ......................อาจจะไม่จำเป็นถ้าอยากได้ก็ลองดู ARB  ครบชุด  ดีกว่าเยอะ  9xxx บาท

Phase 3 (เพิ่มประสิทธิภาพ ของอารมณ์ร่วม)
1.   ท่อ
2.   เบาะ
3.   เครื่องเสียง
4.   ฯลฯ

รับแค่นี้  ก่อนก็ได้ครับ

ขอบคุณมากเลยครับ นอนฝันดีแน่ ไม่ต้องกลัวอีกแย้ววว  joob

ขอ แค่ Phase 1 + 2 ก็พอแล้วครับ ส่วน Phase 3 ไม่ได้ทำแน่นอนครับ

ผบ สั่งห้ามในรถ ที่เคยขับ ๆ มาเรื่อง เสียงท่อ กับ ภายใน ห้ามไปยุ่ง ส่วนเครื่องเสียงผมไม่ชอบเท่าไรเลยฟังติดรถพอจ้าาา

ขอบคุณ ป๋ามากเลยนะครับ ผมติดตามอ่าน กระทู้ของ ป๋าหลายอันเลย ที่ไปตอบแล้วผมไปอ่าน มีกำลังใจ + เข้าใจขึ้นเยอะเลย รวมทั้งกระทู้ของผมด้วย ขอบคุณครับ !!!
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:57:14 pm »

ขอบคุณมากเลยครับ นอนฝันดีแน่ ไม่ต้องกลัวอีกแย้ววว  joob

ขอ แค่ Phase 1 + 2 ก็พอแล้วครับ ส่วน Phase 3 ไม่ได้ทำแน่นอนครับ

ผบ สั่งห้ามในรถ ที่เคยขับ ๆ มาเรื่อง เสียงท่อ กับ ภายใน ห้ามไปยุ่ง ส่วนเครื่องเสียงผมไม่ชอบเท่าไรเลยฟังติดรถพอจ้าาา

ขอบคุณ ป๋ามากเลยนะครับ ผมติดตามอ่าน กระทู้ของ ป๋าหลายอันเลย ที่ไปตอบแล้วผมไปอ่าน มีกำลังใจ + เข้าใจขึ้นเยอะเลย รวมทั้งกระทู้ของผมด้วย ขอบคุณครับ !!!

ยินดีครับ  แค่คำแนะนำนะครับ  ลองพิจารณาข้อมูลทางอื่นเปรียบเทียบอีกที  ก่อนควักกระเป๋านะครับ    ขอให้มีความสุขกับการที่ได้ตัดสินใจเลือกครับ  good Cheesy Cheesy
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 01:47:34 pm »

like like like like like

จุ๊กกรู้
TON.HNK
Newbie
*

like: 7

TON.HNK

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 02:32:59 pm »

ครับผมม  สุดยอดครับ เป็นบ้านที่ให้ประโยชน์ ที่เป็นประโยชน์จริง ๆ

จากผมคนที่ไม่เคยคิด จะมอง รถยี้ห้อ อื่นนอกจาก Ho.... เลย

ถ้าไม่ได้กิน MK มื้อนั้น คงจะไม่ได้ขับ PJS ในอีก 1 เดือนกว่า ๆ ที่จะถึง แน่นอน

......ถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่ลองสัมผัส และเปิดใจกว้างกับแบรนด์นี้ ก็จะไม่รู้ครับมีรถดีอยู่ในเงามืดที่รออยู่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์