Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ กลิ่นจากด้านนอกเข้ามาในรถ  (อ่าน 2226 ครั้ง)
Vodga_Gin
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 10:41:29 am »

กลิ่นจากด้านนอกเข้ามาในรถ ทั้งที่ปรับโหมดถูกต้องแล้ว  ถ้าตามหลังรถที่มีควันเยอะๆ ก็จะเข้ามาเลยครับ

มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
AyWit
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:54:22 am »

เป็นเหมือนกันครับ กะจะโพสวันนี้เหมือนกัน ขอด้วยนะครับ

มันเหมือนกับมันเข้ามาง่ายมากเกินไป แค่ขับรถผ่านปุ๊บกลิ่นมาปั๊บเลยครับ

Cry
Kctae
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 01:19:51 pm »

ผมเข้าไปที่ศุนย์ ช่างเค้าเอาแกลลอนน้ำมันเครื่อง มาตัดเป็นแผ่นสี่เหลี่ยมเล็กๆ  แล้วมาปิดช่องอากาศให้

ต้องถอดช่องเก็บของฝั่งซ้ายออกมา  แล้วปิดช่องอากาศ

ช่างบอกว่า  มันมีโฟมกั้นอากาศจากภายนอก  แต่พอนานๆไป โฟมมันยุบตัว  อากาศจึงเข้ามาได้

ช่างปิดให้เรียบร้อย  กลิ่นไม่มีเข้ามาเลย
jatudech
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 10:39:15 am »

มีรูปให้ดูไหมครับ เผื่อจะได้ทำบ้าง
Bank503
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 06:32:32 am »

ของผมก็เข้าครับ แต่เป็นหลังจากไปเปลี่ยนวิทยุมา ช่างคงประกอบไม่ดี
J 2362
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 10:06:22 pm »

ใจเย็นๆ ครับ อยากให้ตรวจสอบระบบของรถเราให้ดีก่อน เพราะทางมิตซูไม่น่าปล่อยสปคผ่านมาได้นะครับถ้ากลิ่นเข้าง่ายเกินไป ของผมก็เคยครับหนูเข้ารถไปทำรังในกรองแอร์ กัดฟองน้ำในนั้น เข้าศูนย์ไปให้ทาง ไทยธาดา ยุดยาดูแล้วเค้าบอกปกติ แต่ผมว่ากลิ่นมันเข้าง่ายเกินไป เลยให้ล้างแอร์ไปก่อน พอเจ็ดหมื่นไปให้มิตซูออโต้ซิตี้เช็คเค้าเคลมยางประตูลม รึฟองน้ำ ไรเทือกนี้อ่ะครับ ดีขึ้นนะครับ ตอนนี้กะลังลองใช้อยู่เรื่อยๆครับ  suadyod suadyod ยังไม่อยากให้โมดิฟายโดยใช่เหตุน่ะครับ เพราะกว่าจะออกมาแต่ละสเปคได้ต้องทดสอบก่อนแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์