Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล ปา 2.4 อยากใส่เฮดเดอร์ กับ ติด tap  (อ่าน 1667 ครั้ง)
jatudech
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 03:55:17 pm »

จะเอาปา2.4 ไปใส่เฮดเดอร์เห็นแบบสแตนเลส ประมาน 4300 ตอนนี้ใส่ท่อบัดพัดของหลำ่ ก็รู้สึกว่าดีขึ้นนิดหน่อย
เลยอยากถามว่า ถ้าใส่เฮดเดอร์ 4-1 เพิ่มจะเป็นยังไง เห็นร้านในคลับ ไททัน ว่าออกตัวดีขึ้น
ตอนนี้ที่อยากรู้คือ เฮดเดอร์ที่ใส่ต้องพันผ้าหรือป่าว หรือ แค่ใช่ฝาปิดแคทเดิมปิดก็พอ แล้วถ้าใส่เฮดเดอร์แทน แคทเดิมที่มีอยู่ทั้ง บนและล่างก็จะไม่มีแล้ว เครื่องยนต์จะมีปันหาอะไรไหมครับ
แล้วอัตร่การกินน้ำมันจะเป็นยังไง รถติดแก็ส lpg energy reform obd อยากทราบถึงผลดีและผลเสียขอข้อมูลด้วยครับ เอาแบบเข้าใจง่ายนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับ ปา 2.4 คันอื่นๆด้วย

อีกเรื่องคือ tap เข้าใจว่าติดตั้งแล้วจะทำใหเตั้วองศาได้เหมาะสม ปันหาที่อยากถามคือ เวลาที่ tap เสียเราจะรู้ได้ไงครับแล้วมันจะเป็นยังไงถ้าเกิด tapเสีย อีกอย่างมันต้องมีการตั้งค่า tap
ถ้าถึงเวลาที่เราต้องเซอร์วิตกับศูนย์บริการแก็ส แล้วเค้าต้องจูนแก็ส เราต้องตั้งค่า tap ใหม่ตลอดหรือป่าว หรือ ทำเองได้ไหม กลัวเรื่องจุกจิกครับเพราะอยู่ต่างจังหวัดเวลามีปันหาจะหาร้านแก้ไขลำบาก
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์