Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา2.4 หมุนพวงมาลัยจนสุดแล้วมีเสียงแกร็กๆ กันบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 1711 ครั้ง)
opor119
โอปอ
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:33:08 pm »

อาทิตย์ก่อน เอารถไปให้ศูนย์เช็คพวงมาลัย เวลาเลี้ยวซ้าย จะมีเสียง ฟิวๆ เบาๆ ช่างแก้ไขด้วยการใส่จารบีเข้าไป แล้วบอกผมว่า จารบีมันแห้ง เสียงก็หายไปครับ
แต่เจอปัญหาใหม่ ในอาทิตย์ถัดมาคือ เวลาหมุนพวงมาลัยซ้ายจนสุดจะ มีเสียงแกรกๆ เหมือนลูกปืนมันหมุนสีกันน่ะครับ ไม่ทราบว่า อาการแบบนี้ป๋าๆท่านใดเป็นบ้างครับ
ส่วนเวลาหมุนขวาจนสุด จะไม่มีเสียง หมุนสุดก็คือสุดเลย ดังกรึ๊กเดียว ซึ่งต่างจากอีกข้างมาก รบกวนป๋าให้ความเห็นรถผมหน่อยครับ
เกิดอะไรขึ้นกับรถผม..http://[flash=200,200][/flash]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2013, 03:42:08 pm โดย opor119 » บันทึกการเข้า
opor119
โอปอ
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 03:17:26 pm »

เด๊่ยวหาคำตอบที่ศูนย์เองอีกรอบครับ ขอบคุณครับ.. Cry
opor119
โอปอ
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 03:23:04 pm »

ปัญหาทุกอย่างจบแล้วครับ หลังจากนำเข้าไปตรวจเช็คที่ศูนย์มิตซูขอนแก่นยนต์ไพบูลย์ จังหวัดขอนแก่น
ยอมเสียเวลาเดินทางไกลหน่อย(ผมอยู่ร้อยเอ็ด) ช่างที่ศูนย์หลายคนยมีฝีมือและประสบการณ์มาก
รู้ปัญหาทุกอย่างครับ กรณีรถผม เขาเคลม สปริงที่พวงมาลัย ไม่ทราบเรียกอะไรนะ ไม่มีค่าใช้จ่ายเลย
แถมรับประกันงานซ่อม 6 เดือนหรือ 10,000 กิโล ครับ
และก็ปรับระยะฟรีของเพลาให้ เวลาออกตัวเกียร์ 1-2-3 ชอบได้ยินเสียง ตึกๆ ตอนนี้หายไปแล้วครับ
จบทุกอย่าง ตอนนี้กลับมาขับรถมีความสุขเช่นเคย ฝากมาแชร์ประสบการณ์ครับ
ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ..
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 05:11:57 pm »

ปัญหาทุกอย่างจบแล้วครับ หลังจากนำเข้าไปตรวจเช็คที่ศูนย์มิตซูขอนแก่นยนต์ไพบูลย์ จังหวัดขอนแก่น
ยอมเสียเวลาเดินทางไกลหน่อย(ผมอยู่ร้อยเอ็ด) ช่างที่ศูนย์หลายคนยมีฝีมือและประสบการณ์มาก
รู้ปัญหาทุกอย่างครับ กรณีรถผม เขาเคลม สปริงที่พวงมาลัย ไม่ทราบเรียกอะไรนะ ไม่มีค่าใช้จ่ายเลย
แถมรับประกันงานซ่อม 6 เดือนหรือ 10,000 กิโล ครับ
และก็ปรับระยะฟรีของเพลาให้ เวลาออกตัวเกียร์ 1-2-3 ชอบได้ยินเสียง ตึกๆ ตอนนี้หายไปแล้วครับ
จบทุกอย่าง ตอนนี้กลับมาขับรถมีความสุขเช่นเคย ฝากมาแชร์ประสบการณ์ครับ
ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ..
ยินนดีด้วยครับ และขอบคุณที่มาอับเดทข้อมูลแก่เพื่อนๆ น้องปาของผมก็เริ่มมีเสียงให้ได้ยินเบาๆแล้วเหมือนกันครับ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์