Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพิจารณาเพิ่มห้องสำหรับชาวต่างชาติที่ใช้PJS  (อ่าน 5801 ครั้ง)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:52:34 pm »

เห็นห้อง International webboard แล้วครับ ป๋าๆบ้านนี้สุดยอดมากครับ คิดแล้วทำเลย รวดเร็วทันใจ  สาธุ สาธุ สาธุ  good good good

ขออนุญาติเสนอความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ

ตรงบรรทัดที่สองขยายความเพิ่มเติมเป็นแบบว่า

For foreign PJS owners in Thailand and anywhere else

จะดีมั๊ยครับ

จัดไปครับ

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:59:52 pm »

เห็นห้อง International webboard แล้วครับ ป๋าๆบ้านนี้สุดยอดมากครับ คิดแล้วทำเลย รวดเร็วทันใจ  สาธุ สาธุ สาธุ  good good good

ขออนุญาติเสนอความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ

ตรงบรรทัดที่สองขยายความเพิ่มเติมเป็นแบบว่า

For foreign PJS owners in Thailand and anywhere else

จะดีมั๊ยครับ

จัดไปครับ

สุดยอดเลยครับ รวดเร็วเหมือนเล่นกล  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
แล้วทีนี้กระทู้แรกจะเป็นอะไรดีครับ
maxoutdaa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:46:42 pm »

แรกๆเคยสร้างเอาไว้ เห็นเงียบๆเลยเอาออก สร้างใหม่อีกก็ได้ครับ  ผู้เก่งทางด้านภาษาก็มาช่วยๆกันมาตอบนะครับ

แล้วจะตั้งชื่อห้องว่าอะไรดีครับ  red heart red heart red heart

วันนั้นที่ได้คุยกับแฟนคุณเก๋ (ชาวต่างชาติ) ในทริปน้ำท่วมอ่างทอง ความต้องการของห้อง อาจจะไม่ได้เน้นสนทนามากนัก แต่เค้าอยากอ่านบทความหรือข้อแนะนำต่างๆ เช่น DIY การตกแต่ง การดูแลรักษารถ เป็นต้น ซึ่งเบื้องต้นเราอาจจะนำเรื่องเหล่านั้นที่เป็นภาษาไทยที่ป๋าๆได้พูดคุยมาแปลเป็นบทความให้อ่าน.

ส่วนการคุยกันก็ปรกติและผู้ที่เป็นชาวต่างชาติอาจมาโพสคำถามบ้างไรบ้าง

คหสต. การแปลคงไม่ได้ซีเรียสว่าภาษาต้องเป๊ะ ขอแค่สื่อสารได้ผมว่าก็โอเคแล้ว แต่ถ้ามีคนแปลเก่งๆช่วยก็ยิ่งดีครับ

อันนี้แปลว่าอะไรครับ ช่วยแปลไทยเป็นไทยให้ก่อนครับ ไม่ได้กวนนะครับไม่ทราบจริงๆ  สาธุ

คหสต = ความคิดเห็นส่วนตัว ครับ มีใครตอบไปยังหว่า Huh?
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:17:23 pm »

red heart red heart red heart red heart red heart like like like like like โกอินเตอร์ไปแล้ว good good good good

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์