Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่อง STAG-4 Q-BOX BASIC  (อ่าน 13306 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:15:10 am »

ลองดูสิป๋า  ของผมมีแต่ tablet ลูก ไม่มี bluetooth เลยไม่ได้ลองสักที
ใครก็ได้ช่วยลองดูสิครับ

ถ้าไม่มี Bluetooth Interface ก็ดูของ Ek Interface ลอง search ใน google ดูได้ครับ ผมซื้อมาลองแล้ว 1 พันบาทเท่านั้นเอง เสียบทิ้งไว้ตลอด ยังไม่พัง

http://marwell.pl/~ravi/storage/remapper/

มองหา staqremapper.apk ที่ตัวหนังสือสีม่วงครับ
ยังไม่ได้ลองเลยไม่รู้ว่า มัน support เจ้า ECU ตัวไหนบ้าง เด๋วต้องไปหาเครื่อง android แบบมี เจ้าหนูฟันสืฟ้ามาเล่น สะแล้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 10:22:01 am โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
nongput
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:05:38 am »

ถามป๋าเบียร์บ้างดีกว่า  แล้วตัว V6  จะติดชุดนี้ได้มั๊ยครับ   ผมว่าจะใช้ถังโดนัท วางแทนยางอะไหล่   ป๋าเบียร์ช่วยเสนอราคาจัดเต็มให้หน่อยครับตัวที่แนะนำดีที่สุดในตอนนี้น่ะครับ  มีอะไรบ้าง  แบบเต็มที่เลยครับ  ตัว V6  ถังโดนัทแทนยางอะไหล่   ยอดเยี่ยม
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:47:19 am »

ถามป๋าเบียร์บ้างดีกว่า  แล้วตัว V6  จะติดชุดนี้ได้มั๊ยครับ   ผมว่าจะใช้ถังโดนัท วางแทนยางอะไหล่   ป๋าเบียร์ช่วยเสนอราคาจัดเต็มให้หน่อยครับตัวที่แนะนำดีที่สุดในตอนนี้น่ะครับ  มีอะไรบ้าง  แบบเต็มที่เลยครับ  ตัว V6  ถังโดนัทแทนยางอะไหล่   ยอดเยี่ยม

ตระกูล Stag 4 จะใช้กับเครื่องยนต์ไม่เกิน 4 สูบครับ V6 ก็ต้องชุดยอดนิยม AC Stag 300-6 isa
หม้อต้ม KME Gold หัวฉีดแก๊ส HANA เอกสารยื่นขนส่ง แก๊ส 300บาท ถังแก๊สโดนัท 73 ลิตร หุ้มยางอะไหล่ หรือ ถังแคปซูล 58 แทนท่อไอเสียก็ได้ราคาเดียวกันครับ

เสนอที่ 49,000 ครับ

nongput
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:03:08 am »

ตระกูล Stag 4 จะใช้กับเครื่องยนต์ไม่เกิน 4 สูบครับ V6 ก็ต้องชุดยอดนิยม AC Stag 300-6 isa
หม้อต้ม KME Gold หัวฉีดแก๊ส HANA เอกสารยื่นขนส่ง แก๊ส 300บาท ถังแก๊สโดนัท 73 ลิตร หุ้มยางอะไหล่ หรือ ถังแคปซูล 58 แทนท่อไอเสียก็ได้ราคาเดียวกันครับ

เสนอที่ 49,000 ครับ

ได้รับรถเมื่อไหร่  แล้วเจอกันครับ   Cheesy
getphone
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 05:12:36 pm »

ขออนุญาติ

มารอป๋า URC ให้คำตอบ
ผมให้โจทย์ที่ถังแคปซูล ใต้ท้อง ถอดแคตออก
ว่า STAG 4 Q-Box ติดตั้งเท่าไหร่
 สาธุ

เรื่อง บลูทูธ ใน Q-Box ยังไม่ได้ลองนะครับ ไว้เดี๋ยวลองแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

Pa 2.4 > ถังแคปซูล 58 ลิตร ใต้ท้อง + ย้ายท่อไอเสีย + กล่อง AC Stag 4 Q-box
+ หัวฉีด Valtek BFC + หม้อต้ม Tomasetto TA13 380 แรงม้า + แก๊ส 300 บาท + เอกสารยื่นขนส่ง

URC เสนอราคาติดตั้งที่ 34,000 บาท รูดบัตรได้ไม่ชาร์จเพิ่มครับ

กรณีอัพเกรดเป็นหัวฉีด Hana เพิ่ม 3,000 บาทครับ

สอบถามเพิ่มนะครับคุณเบียร์ กรณีนี้ถ้าเปลี่ยนจากถังแคปซูลเป็นถังโดนัท พร้อมหุ้มด้วยยางอะไหล่ ค่าใช้จ่ายเท่ากันไหม หรือต้องเพิ่มเท่าไหร่ ถังโดนัทขนาดกี่ลิตร รบกวนตอบหน่อยครับ  ขอบคุณครับคุณเบียร์
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:44:35 am »

ได้รับรถเมื่อไหร่  แล้วเจอกันครับ   Cheesy

ยินดีครับ

สอบถามเพิ่มนะครับคุณเบียร์ กรณีนี้ถ้าเปลี่ยนจากถังแคปซูลเป็นถังโดนัท พร้อมหุ้มด้วยยางอะไหล่ ค่าใช้จ่ายเท่ากันไหม หรือต้องเพิ่มเท่าไหร่ ถังโดนัทขนาดกี่ลิตร รบกวนตอบหน่อยครับ  ขอบคุณครับคุณเบียร์

โดนัท หรือ แคปซูล ราคาเท่ากันครับ

ถ้าหุ้มยางเปอร์เซนต์ของร้าน เพิ่ม 1,000 บาทครับ

ถ้าต้องการยางไหม่ก็เพิ่มเงินตามราคายางใหม่เท่านั้น ซึ่งส่วนมากลูกค้าจะเลือกลายดอกยางที่ชอบๆกันเองครับ

หรือ ถ้าลูกค้าเอายางมาเอง หรือ ใช้ยางอะไหล่เดิมของรถ ไม่ต้องเพิ่มเงินครับผม

thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 11:56:49 am »

ขออนุญาติ

ถามต่อ
ป๋าเบียร์มีถังเล็กกว่า 58 ลิตรไหมคับ
แบบ 48 ลิตรไรเงี่ย
ผมอยากมันลดความห่างท่อ กับ การห้อยลงอีกหน่อย
เผื่อปินป่ายนะคับ
และขอความรู้เพิ่ม
ถังแคปซูล มันมีแบบสำหรับติดใต้ท้อง
กับถังติดในรถ แยกกันหรอคับ  เหอะ

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 01:53:03 am »

ขออนุญาติ

ถามต่อ
ป๋าเบียร์มีถังเล็กกว่า 58 ลิตรไหมคับ
แบบ 48 ลิตรไรเงี่ย
ผมอยากมันลดความห่างท่อ กับ การห้อยลงอีกหน่อย
เผื่อปินป่ายนะคับ
และขอความรู้เพิ่ม
ถังแคปซูล มันมีแบบสำหรับติดใต้ท้อง
กับถังติดในรถ แยกกันหรอคับ  เหอะ

มีครับ ถังใต้ท้องรถ ขนาด 48 ลิตร แต่มันจะวิ่งได้น้อยไปไหมครับ
อารมณ์คนใช้รถไม่ชอบแวะเติมแก๊สบ่อยๆนะครับ ลองคิดดูดีๆก่อน

ถังในรถ กับ ถังใต้ท้องรถ จะไม่เหมือนกันครับ
ถังใต้ท้องรถโรงงานเขาจะออกแบบโครงสร้างและการจับยึดมา
ไม่เหมือนกับถังที่ติดตั้งในรถครับ

thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 09:43:21 am »

ขออนุญาติ

เห็นป๋าโดมบอก 58 ลิตร วิ่งได้ 350 โล
48 ลิตร ถ้าได้สัก 300 โล ผมก็พอใจล่ะ
วิ่งทางไกลก็พักพอดี
ในกทม. นี่ไม่ห่วงเลย
ที่สำคัญ น่าจะทำให้ราคาติดตั้งเบาลง
ถัง 58 ลิตร ขนาด 800 x 320 มิล.
ถัง 48 ลิตร ขนาด 792 x 200 มิล.
ขนาดไซต์ตามนี้ไหมคับ

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์