Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ติด AC มา ตัวหัวฉีดในชุดเป็นของอะไรครับ  (อ่าน 6821 ครั้ง)
ed hongtong
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 01:02:35 pm »

Ac แวะมาตอบหน่อยครับ  มีสมาชิกคุยกันนอกรอบ กำลังพูดถึง Hana Green และ Hana Black มันต่างกันยังไง ถ้าอ่านเจอเรา แวะมาให้ความรู้คลับเราหน่อยครับ..

balck นั้นจะหมัก 12 ปี ครับป๋า แต่ green จะหมัก 15 ปี black นั้นเป็น วิสกี้ครับ แต่ green น่าจะเป็นมอลท์วิสกี่ แต่ก่อนมีเป็น gold lable หมัก18 ปี อร่อยกว่า ตอนหลังเปลี่ยนเป็น gold reserv ไม่ค่อยอร่อยครับ แต่กินแล้ววันรุ่งขึ้นไม่เมาครับ เพราะมันจะไปเมาอีก 2 วันให้หลังครับ  yes!!
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 03:51:31 pm »

มีมุขอะ......haha     ป๋า S ถามหน่อยสิ  มันเป็นไปได้ไหมว่า  ถ้าอยากติด Premium ตัว Updated ในอนาคต แบบ วางคู่กันไปเลย กับ ISA2  เวลาอยากใช้ตัวไหน ก็โยก Socket ชุดสายไฟ อะไรทำนองนั้น  ส่วนไฟเลี้ยงก็เลี้ยงทั้งคู่ตลอด หรือมีสวิทย์ตัด on/ off
ไม่ได้บ้าที่อยากทำ  แต่มีภรรยาแล้วแต่อยาก จะใช้งาน น้องภรรยา  (อันนี้แก้แค้นมุข Johnny Walker)      เพราะชอบสองตัวเลย ตัดใจไม่ขาด  มันมีความยากมากไหมครับ    คนอื่นติดแก็สแล้วประหยัด ส่วนผมติดแล้วเสียตังค์มากกับการเล่น แก็ส  เด๋วนี้เพี๊ยนไปแล้ว   ออกตัวก็ต้องฟังเสียงเครื่องว่ามันจูนดีไหม
ไล่นับเกียร์ในใจไปเลย   แต่มันส์ครับ  ว่างค่อยมาตอยนะครับ  เก็บไปคิดเดินไปเดินมาในบริษัท   กำลังจะเมล์ไปบีบ Marrex ตามที่บอกแต่มันมี 2 Marrex  อะสิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2013, 04:05:49 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
ed hongtong
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:31:03 pm »

ตอนใช้งานน้องเมียอย่างพี่ว่า อย่าให้เมียรู้ครับ วิธีที่ง่ายก็แค่เปลียนกล่องครับ สลับสายไฟเส้นเดียวทีแรก ที่เหลือแค่สลับกล่องเอาครับง่ายกว่า เพราะหากเราไปแท๊บสายไฟที่หัวฉีดจะทำให้ค่าไฟที่จ่ายที่หัวฉีดตกครับ และที่สำคัน ประหยัดต้นทุนด้วยครับ ตั้งใจทดสอบนะตรับป๋า ผ  มจะได้เชิญเป็นวิทยากรมาสอนเด็กที่ร้านครับ  haha
AC_Autogas
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 07:26:22 pm »

เรื่องของ หัวฉีด HANA ดูข้อมูลสเปกคร่าวๆ กันก่อนค่ะ  http://www.acautogas.com/injector.html
แต่ละสีต่างกันที่การเลือกใช้ตาม CC ของเครื่องยนต์ ทำไมต้องใช้หัวฉีด HANA กันเยอะ เพราะหัวฉัด HANA เป็นหัวฉีดเดี่ยวเป็นหัวๆ การฉีดจ่ายเชื้อเพลิงที่แน่นอนกว่า

ขอบคุณครับ ที่มาตอบแทนไปแล้ว
ถามกันเร็วมากไม่เหมือนบอร์ดอื่น ตั้งตัวไม่ทันครับ
จะรีบมาตอบให้ไวครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์