Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเกรียนเลย โดนหมายเรียก สน.ปทุมวัน  (อ่าน 6207 ครั้ง)
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:23:59 pm »

ทีหลังก็อย่าเกรียนน่ะ หากไม่เส้นใหญ่จริงๆ  เพื่อนรุ่นพี่เค้าก็เคยโดน แต่เค้าใหญ๋จริงนามสกุล นายตำรวจ แต่เค้าก็ไม่ผิดด้วย ตอนเย็นคุณจ่า ที่ยึดใบขับขี่ ต้องนำมาส่งคืนถึงบ้าน เพื่อนผมก็ใจดี เลี้ยงน้ำอัดลมไปกระป๋อง ... บอกแล้วผมไม่ผิด  น่าโดนมั้ยเพื่อนผม ฮิฮิ 
ครับผม ทีหลังผมจะไม่ไปเกรียนอีกแล้วครับ
  ฮือๆๆ ฮือๆๆ

sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:11:34 pm »

รถมันแรงก็งี้แหละครับ  ป๋าญา อย่าไปคิดมากครับ  อิอิ
like Wink Wink Wink
ป๋าแสบ ก้อว่าไปนั่น Cheesy Cheesy Cheesy  รถผมยังตามป๋าแสบไม่ทันเลย  like like
ถ้าเป็นรถป๋าแสบนะ เหตุการณ์นี้ คันที่โดนหน้าจะเป็น Taxi แน่นอน  Wink Wink Wink
อุ๊ยรถผมไม่แรงครับ ป๋าญา แต่อาสัยว่าคนขับมัน พลิ้วววว ครับ haha
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 03:32:46 pm »

มันเป็นจังหวะพอดีจริงๆ จบลงได้ด้วยดี  ดีใจด้วยครับ

ผมเห็นตอนนี้ในกทมตามทางแยกหรือคอสะพานจะมีกล้องจับภาพ ไม่รู้ทางตำรวจจะจับภาพมาออกใบสั่งทีหลังด้วยเปล่า (ทะเบียนชัดเจนมาก) 

pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 04:04:33 pm »

ขอบคุณครับป๋าเก๋ ผมชื่อญานะครับ
ผมเข้าใจและเห็นใจคุณตำรวจจราจรทุกท่านนะครับ เพราะญาติผมก็อยู่ในอาชีพนี้ เวลารวมญาติก็มาคุยมาบ่นกัน
หลายครั้งที่ผ่านมาเวลาผมเจอเรียกให้จอดผมก็ทำด้วยความเคารพ
แล้วก็ทำตามทำเนียมปฏิบัติ 100-200 หรือ ถ้าคุยกันเข้าใจคุณตำรวจก็แค่ตักเตือนแล้วก็ปล่อยไป

แต่เหตุการณ์ข้างต้นที่กล่าวมา คุณพี่เค้าก็ไม่ได้อยู่ห่างอะไร ลูกปาผมเลย และอีกอย่าไม่รู้จะหนีทำไหม อยู่ในกรุงเทพ จะขับได้ไกลสักแค่ไหน.
คุณพี่ไม่หน้าใช้กระบอง รูดที่กระจกผมเลย
แต่ก็จบลงด้วยดีขอบคุณครับ
 สาธุ สาธุ good

ขอแชร์เหตุการณ์เพื่อนของผมเพิ่มนะครับ เค้าขับมอไซค์ เจอด่าน
เห็นเค้าเรียกให้จอดแล้วก็หักซ้ายเพื่อจะจอด คุณตำรวจที่ยืนอยู่ฝั่งด้านขวาก็เอาแผ่นรองใบสั่งตีที่พลาสติกบังหน้าหมวกกันน๊อก แตกเลยดีนะไม่เข้าตา

ผมเลยรู้สึกแย่กับกลุ่มคนแบบนี้คับ
ต้องขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ สำหรับคำแนะนำ
คู่กรณีผมก็คือตำรวจอ่ะครับ
ผมได้เข้าไปเคลียร์ปัญหาเรียบร้อยแล้วครับผม มันเกิดจากความเกรียนผมเอง ดันไปเกรียนกับตำรวจ แต่ผมก็มีเหตุผลนะครับ
เรื่องมันคือ ตามรูปภาพประกอบนะครับ  ผมแซงเปลี่ยนเลนตาม Taxi ซึ่งก่อนที่จะเปลี่ยนเลนผมดูรถซ้าย แล้วว่าอยู่ห่างประมาณคันครึ่ง
จึงเปลี่ยนตามซึ่งพ้นอยู่แล้ว แต่มันดันไม่พ้นสายตาคุณพี่ท่านหัวปิงปอง เค้าเดินมายืนขวางหน้า ลูกปาผม แล้วให้ผมเลื่อนไปจอดเกาะกลางที่มันยืนจ้องตั้งแต่แรก
ผมขับเลื่อนไปแต่ผมกดคันเร่งลึกไปหน่อย มันเลยดูเหมือนจะเร่งหนี ไอ้คุณพี่ท่านหัวปิงปอง มันเอากระบองแดงเรืองแสง รูดกระจก ลูกปาผม ตั้งแต่บานคนขับถึงตอนสอง
เสียงนี่ตลึงอยู่ในหูผม นึกว่ามันตี กระจก
จากนั้นคุณหัวปิงปองเดินมา
ปิงปอง : ขอดูใบขับขี่หน่อยครับ
ผม : บอกไม่มีครับโดนยึดยังไม่ได้ไปเอาครับ
ผม : ถามว่ามีอะไรครับ
ปิงปอง : คุณเปลี่ยนเลนแซงในที่คับขัน
ผม : ถามแล้ว Taxi คันนั้นล่ะครับ
ปิงปอง : เงยหน้าไปดู แล้วบอกนั้นก็ผิดครับ
ผม : ถามแล้วยังไงดีครับ
ปิงปอง : เดี๋ยวผมออกใบสั่งให้คุณ และให้คุณไปชำระตามใบสั่งครับ แล้วเค้าก็เดินไปหลังน้องปา จด...
แล้วเดินขึ้นมา บอกผมว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวนี้เค้าคีย์เข้าระบบแล้วจะบอกทุกอย่าง เวลาคุณไปต่อทะเบียน
ผม : ครับแบบ งง และมะโห กับที่มันเอา กระบองมารูดกระจก
จากนั้นผมก็รับใบสั่ง ผมก็กดคันเร่งหนีออกมา แล้วขยำใบสั่งโยนออกมา ไม่รู้คุณพี่ท่านเห็นหรือเปล่าก็ไม่รู้
แล้วผมก็ไปรายงานคุณอาผู้ใหญ่ผม และผมก็เลยโดนด่ากลับ ทำไมมะรึง ไม่ให้มันตั้งแต่ที่แรกหละวะ ร้อยเดียวก็พอ จากนั้นก็เงียบไปจนมาถึงเมื่อวาน

ปล.พาคุณอาผู้ใหญ่ไปตบโชว์ (ตบหัวผมนะครับ แล้วเค้าคุยกันแต่ไม่ใช่กับคุณหัวปิงปองผมนะครับ และก็ให้จ่ายไปร้อยนึง พร้อมออกใบเสร็จให้)
เพื่อเอาไว้ประกอบตอนไปต่อทะเบียน เพราะดันยืนเรื่องออกหมาย และคีย์เข้าในระบบอีก
คุณอาที่ไปติดต่อด้วยบอก เดี่ยวจะเอาใบหมายนี้แนบกับต้นคั่วใบเสร็จส่งแจ้งให้สารบัญหน่วยที่เกี่ยวข้องแก้ในระบบให้ จบครับความเกรียน

คราวหน้าก็ระวังๆหน่อยครับ ตำรวจเดี๋ยวนี้แปลกๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์