Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์แหล่ง อะไหล่ใส่น้องปากันครับ  (อ่าน 3265 ครั้ง)
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 02:52:28 pm »

จากหัวข้อข้างต้น

จากการที่ผมเคยซื้ออะไหล่หลากหลายแหล่ง

บางครั้งก็ต้องหาข้อมูล หลายๆที่ ลำบากและไม่มั่นใจ

จึงคิดว่า น่าจะมีกระทู้ที่เป็นประโยชน์และเป็นกลาง

ให้กับเหล่าสมาชิก ที่ต้องการเปลี่ยนหรือปรับปรุง รถที่ท่านรัก

ไปในแนวทางที่ประหยัดที่สุด และมีคุณภาพที่สุดครับ เช่น...

....จานเบรค ที่คุณภาพดีกว่าเดิม
....โช้ค ที่ราคาเหมาะสม ซื้อหาง่าย
....ไฟ-หลอดไฟ
....แตรรถยนต์
....กันชนเสริม
....ของตกแต่งทั่วไป

นำประสบการณ์และความรู้ของทุกท่าน มาร่วมแชร์ เพื่อพี่ๆน้องๆเราครับ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:01:10 pm »

ยังไม่มีข้อมูล แต่เห็นด้วยคับ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:04:00 pm »

เข้ามาดูด้วยคนคับ เหอะ เหอะ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:05:52 pm »

แหล่งอะไหล่ไม่ค่อยแทรบเลยคับ

แต่ถ้าแหล่งที่พักคนสูงวัยพอจะมีข้อมูลคับน้องส้ม
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:11:10 pm »

เห็นด้วยครับใครมีอะไรอยากบอกก็โพรสทีนี่ ใครมีอะไรอยากถามก็โพรสที่นี่ละกันเนาะ?
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 06:55:26 am »

จากการที่ผมเคยซื้ออะไหล่หลากหลายแหล่ง

บางครั้งก็ต้องหาข้อมูล หลายๆที่ ลำบากและไม่มั่นใจ

จึงคิดว่า น่าจะมีกระทู้ที่เป็นประโยชน์และเป็นกลาง

ให้กับเหล่าสมาชิก ที่ต้องการเปลี่ยนหรือปรับปรุง รถที่ท่านรัก

ไปในแนวทางที่ประหยัดที่สุด และมีคุณภาพที่สุดครับ เช่น...

....จานเบรค ที่คุณภาพดีกว่าเดิม
....โช้ค ที่ราคาเหมาะสม ซื้อหาง่าย

นำประสบการณ์และความรู้ของทุกท่าน มาร่วมแชร์ เพื่อพี่ๆน้องๆเราครับ red heart

เป็นอีกทางเหลือก บริษัทนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

http://www.autoatone.com/index_login.php?
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 07:41:17 am »

เป็นอีกทางเหลือก บริษัทนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

http://www.autoatone.com/index_login.php?

like

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:14:34 am »

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะคับ เช่น ผมซื้อ สินค้า ก.  300บาทกับ นาย1 ซึ่งถูกกว่า นาย2 ขาย500 ทั้งสองเป็นวัสดุเดียวกันเป๊ะ
แล้วผมมาลงในนี้ว่าผมซื้อ สินค้า ก. 300บาทกับนาย1  มันจะเป็นไรป่ะคับ ซึ่งคนเสียผลประโยชน์คือนาย2 แต่ผู้ได้ผลประโยชน์คือสมาชิกเราที่ได้ของถูกลง
ช่วยชี้แนะด้วยคับ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:31:01 am »

ตลาดพูนทรัพย์ รังสิต ร้านอะไหล่-ประดับยนต์เยอะครับ ตั้งแต่ได้น้องปามาเข้าไปบ่อยสุดอยู่ใกล้บ้านครับเพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือก

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:39:54 am »

แหล่งอะไหล่ไม่ค่อยแทรบเลยคับ

แต่ถ้าแหล่งที่พักคนสูงวัยพอจะมีข้อมูลคับน้องส้ม
อ่านแล้วหัวเราะอะป๋า  มาได้ไงหว่า..555

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์