Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่นี้จะมาเที่ยวเชียงใหม่ครับเพื่อนๆเชียงใหม่รบกวนสอบถามที่พักหน่อยครับ  (อ่าน 3809 ครั้ง)
pa phuket
Jr. Member
**

like: 2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:04:05 am »

hi ปีใหม่นี้จะมาเที่ยวเชียงใหม่ครับเพื่อนๆเชียงใหม่รบกวนสอบถามที่พักหน่อยครับ สาธุ
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 05:02:24 pm »

แนะนำที่นี่เลยครับป๋า   www.tripchiangmai.com  เชิญเลือกได้เลยครับ  confirm แต่เนิ่น ๆ นะครับ   
ยินดีต้อนรับสู่เจียงใหม่และภาคเหนือครับ 

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
worawoot
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 11:20:53 pm »

จะนอนบนดอยหรือ เชิงดอย หรือ ในเมืองดีครับ สาธุ
pa phuket
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 12:19:10 pm »

จะนอนบนดอยหรือ เชิงดอย หรือ ในเมืองดีครับ สาธุ
hiกำลังวางแผนอยู่ครับยังงัยถ้าถึงเชียงใหม่แล้วจะรบกวน ครับผ้ม good
pa phuket
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 12:20:45 pm »

แนะนำที่นี่เลยครับป๋า   www.tripchiangmai.com  เชิญเลือกได้เลยครับ  confirm แต่เนิ่น ๆ นะครับ   
ยินดีต้อนรับสู่เจียงใหม่และภาคเหนือครับ 
hiขอบคุณครับข้อมูลเพียบจริงๆ ครับผ้ม good
pa phuket
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 01:12:18 pm »

hiหวัดดีครับเพื่อนเชียงใหม่รบกวนช่วยแนะนำเพิ่มเติมให้หน่อยครับผ้ม สาธุ
เดินทางถึงเชียงใหม่ถึงวันที่ 29 พ.ย. 55 (ครอบครัว7คนครับ)
1.ได้ทีพักแล้วครับ ร.ร.โตเกียว เวนเดอ ถนนบุญเรืองฤทธิ์ ต.ศรีภูมิ อ.เมือง จ.เชียงใหม่
ถาม ร.ร.เป็นงัยบ้างครับเดินทางสะดวกไหมครับถ้าเที่ยวในเมืองด้านหน้า ร.ร.มีอะไรหน้าสนใจไหมครับถ้าลงมาเดิน
2.วันแรก 30 พ.ย.55 ช่วงเช้าขึ้นดอยสุเทพ ดอยอินทนนย์ ขุนช้างคี่ยน ช่วงบ่ายลงมาเข้าถนนนวมินทร์หาของกิน เช้ากับเที่ยงทานอาหารที่ไหนดีครับที่เที่ยวขาดอะไรไหมครับ
3.วันที่ 31 พ.ย.55 ช่วงเช้าเที่ยวชมวัดในเมือง ไหว้พระ ช่วงบ่ายไปสวนสัตว์พาลูกไปดูหลินปิง เดินถนนคนเดินและไนท์พลาซ่า เช้ากับเที่ยงทานอาหารที่ไหนดีครับที่เที่ยวขาดอะไรไหมครับ มีงานต้อนรับปีใหม่หรือเปล่าครับ
4.วันที่ 1 ม.ค. 56 ซื้อของฝาก เดินทางกลับ
hiรบกวนเพื่อนเชียงใหม่ด้วยครับจากเพื่อนภูเก็ตครับผ้ม สาธุ
MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:07:13 am »

hiหวัดดีครับเพื่อนเชียงใหม่รบกวนช่วยแนะนำเพิ่มเติมให้หน่อยครับผ้ม สาธุ
เดินทางถึงเชียงใหม่ถึงวันที่ 29 พ.ย. 55 (ครอบครัว7คนครับ)
1.ได้ทีพักแล้วครับ ร.ร.โตเกียว เวนเดอ ถนนบุญเรืองฤทธิ์ ต.ศรีภูมิ อ.เมือง จ.เชียงใหม่
ถาม ร.ร.เป็นงัยบ้างครับเดินทางสะดวกไหมครับถ้าเที่ยวในเมืองด้านหน้า ร.ร.มีอะไรหน้าสนใจไหมครับถ้าลงมาเดิน
2.วันแรก 30 พ.ย.55 ช่วงเช้าขึ้นดอยสุเทพ ดอยอินทนนย์ ขุนช้างคี่ยน ช่วงบ่ายลงมาเข้าถนนนวมินทร์หาของกิน เช้ากับเที่ยงทานอาหารที่ไหนดีครับที่เที่ยวขาดอะไรไหมครับ
3.วันที่ 31 พ.ย.55 ช่วงเช้าเที่ยวชมวัดในเมือง ไหว้พระ ช่วงบ่ายไปสวนสัตว์พาลูกไปดูหลินปิง เดินถนนคนเดินและไนท์พลาซ่า เช้ากับเที่ยงทานอาหารที่ไหนดีครับที่เที่ยวขาดอะไรไหมครับ มีงานต้อนรับปีใหม่หรือเปล่าครับ
4.วันที่ 1 ม.ค. 56 ซื้อของฝาก เดินทางกลับ
hiรบกวนเพื่อนเชียงใหม่ด้วยครับจากเพื่อนภูเก็ตครับผ้ม สาธุ
ยินดีต้อนรับสู่เมืองหนือครับ อย่าลืมเตรียมอุปกรณ์กันหนาวนะครับขึนดอยทุกดอยหนาวมากโดเฉพาะดอยสุเทพ ถนนลื่นเป็นบางช่วงนะครับต้องใช้ความระมัดระวังหน่อย เที่ยวไห้สนุกนะครับ
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:36:36 am »

มาให้ข้อมูลเพิ่มนะครับ โรงแรมโตเกียวเวนเดอร์ เป๋นโรงแรมเก่ามากแร้วครับ แต่มาปรับปรุงใหม่ ส่วนใหญ่เกย์พักกันครับ หลังปรับปรุงใหม่ไม่รู้ว่าดีหรือป่าวไม่แน่จัยครับ ถ้าจะเดินแถวๆโรงแรมก้อมีศูนย์การค้ากาดสวนแก้วอยู่ใกล้ๆครับ ติดคูเมืองด้วย เดินเล่นชิวๆถ่ายรูปได้เรยครับ

วันแรกของการท่องเที่ยว แนะนำไปดอยอินทนนท์ก่อนครับ เพราะไกลจากตัวเมืองเป็นร้อยกิโลเรยครับ ต้องใช้เวลาเดินทาง2ชั่วโมงไปกลับก้อเป็นช่วงบ่ายแระครับ ช่วงบ่ายแก่ๆขึ้นดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ ต่อด้วยขุนช่างเคี่ยน ลงมาสักไม่เกิน6โมงเย็นกำลังดีครับ

ส่วนอีกวันไปสวนสัตว์ถ้าชอบอาหารอิสานก้อหน้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่เรยครับ อิสานล้าน% อร่อยครับ ไหว้พระไปวัดพระสิงห์ก้อดีครับ วัดลอยเคาระห์ วัดดวงดี มีเยอะครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์