Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ อาหารกลางวัน อ.กระทุ่มแบน สมุทรสาคร ด้วยครับ  (อ่าน 8172 ครั้ง)
Pa_1550
Newbie
*

like: 4

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:29:22 pm »

มีธุระ ผ่านกระทุ่มแบน ช่วงกลางวัน ช่วยแนะนำ แหล่งอาหารกลางวันด้วยครับ เป็นประเภทก๋วยเตี๋ยว หรือบะหมี่ ก็ได้ครับ

สาธุ  สาธุ  สาธุ   ขอบคุณป๋า ๆ  ล่วงหน้าครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:56:50 pm »

มีธุระ ผ่านกระทุ่มแบน ช่วงกลางวัน ช่วยแนะนำ แหล่งอาหารกลางวันด้วยครับ เป็นประเภทก๋วยเตี๋ยว หรือบะหมี่ ก็ได้ครับ

สาธุ  สาธุ  สาธุ   ขอบคุณป๋า ๆ  ล่วงหน้าครับ

เดี๋ยวผมไปเรียกป๋าจักษ์มาแนะนำให้ครับ   
จักษ์ มหาชัย
Pa...0953
Hero Member

like: 104

Jak Mahachai

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:48:55 pm »

ร้านก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆ มีหลายร้านครับ ไม่ทราบว่ามาทางไหน  ทางผ่านถนนเศรษฐกิจ เข้าตัวอำเภอกระทุ่มแบน
1.ถ้าผ่านสามแยกกระทุ่มแบน เพื่อเข้าไปในตัวอำเภอ   ตรงวงเวียนแรก ห่างจาก สามแยกไฟแดง ประมาณ 200 เมตร ให้เลี้ยวขวา ร้านจะอยู่ขวามือ มีก๋วยเตี๋ยวหมู,เนื้อ  อร่อยมาก  ช่วงเที่ยงๆจะหาที่จอดรถยาก
2.หรือถ้าผ่านสามแยกกระทุ่มแบน เพื่อตรงไปสะพานอ่างทอง   ผ่านวงเวียนแรก ให้วิ่งเลยไป....แล้วสอบถามทางเข้าประตูระบายน้ำ ร้านจะอยู่ใกล้ประตูระบายน้ำ ร้านนี้ก๋วยเต๊ยวต้มยำอร่อยมาก  แต่ถ้าไม่คุ้นเคยจะเข้าร้านไม่ค่อยถูก ซอกแซกครับ
3.หากมาทางถนนพุทธสาคร ซึ่งตรงมาจากสายสี่ มีร้านอยู่หลายร้าน  ที่แน่ๆ...ร้านก๋วยเตี๋ยวหมมูมะนาวครับ คนตรึม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 06:52:55 pm โดย Jaksawat » บันทึกการเข้า

จักษ์  มหาชัย :Pajerosport-thailand 0953 :...อยู่ไม่ถึงร้อยปี....ใช้ชีวีให้คุ้มค่า....และมีความสุข...:
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:40:05 pm »

ร้านก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆ มีหลายร้านครับ ไม่ทราบว่ามาทางไหน  ทางผ่านถนนเศรษฐกิจ เข้าตัวอำเภอกระทุ่มแบน
1.ถ้าผ่านสามแยกกระทุ่มแบน เพื่อเข้าไปในตัวอำเภอ   ตรงวงเวียนแรก ห่างจาก สามแยกไฟแดง ประมาณ 200 เมตร ให้เลี้ยวขวา ร้านจะอยู่ขวามือ มีก๋วยเตี๋ยวหมู,เนื้อ  อร่อยมาก  ช่วงเที่ยงๆจะหาที่จอดรถยาก
2.หรือถ้าผ่านสามแยกกระทุ่มแบน เพื่อตรงไปสะพานอ่างทอง   ผ่านวงเวียนแรก ให้วิ่งเลยไป....แล้วสอบถามทางเข้าประตูระบายน้ำ ร้านจะอยู่ใกล้ประตูระบายน้ำ ร้านนี้ก๋วยเต๊ยวต้มยำอร่อยมาก  แต่ถ้าไม่คุ้นเคยจะเข้าร้านไม่ค่อยถูก ซอกแซกครับ
3.หากมาทางถนนพุทธสาคร ซึ่งตรงมาจากสายสี่ มีร้านอยู่หลายร้าน  ที่แน่ๆ...ร้านก๋วยเตี๋ยวหมมูมะนาวครับ คนตรึม

ป๋าจักษ์ สุดยอดมากครับ  good good good
Pa_1550
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:59:36 pm »

ขอบคุณป๋าปุ่น ที่เป็นธุระให้ครับ  ป๋าจักษ์ครับ  ผมจะไปทางเส้นพระราม 2  มีธุระจะไปราชบุรี แต่ผบ.จะให้พาไป เที่ยวชม อุไรเบญจรงค์ และก็กะว่าจะหาอาหารกลางวันที่นี่เลย  ได้ข้อมูลเพียบเลย  ขอบคุณป๋าจักษ์มากครับ  ผมจะไป  25  สิงหานี้ครับ
Pa...0953
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:14:10 pm »

ขอบคุณป๋าปุ่น ที่เป็นธุระให้ครับ  ป๋าจักษ์ครับ  ผมจะไปทางเส้นพระราม 2  มีธุระจะไปราชบุรี แต่ผบ.จะให้พาไป เที่ยวชม อุไรเบญจรงค์ และก็กะว่าจะหาอาหารกลางวันที่นี่เลย  ได้ข้อมูลเพียบเลย  ขอบคุณป๋าจักษ์มากครับ  ผมจะไป  25  สิงหานี้ครับ

มิเป็นไรครับ......เส้นทางเดินทาง....ถ้าผ่านมหาชัยเมืองใหม่มาแล้ว...ขอให้เข้าทางคู่ขนานครับ.เพราะกลัวจะเลยทางเข้าไปกระทุ่มแบน..ถ้ามาสายใกล้เที่ยงก็แวะร้านตำไทย อาหารอีสานรสชาดดีมาก  แวะเดินเล่นที่ Porto chino แล้วตรงไปกระทุ่มแบน จะดูเบญจรงค์ ที่ตำบลดอนไก่ดีมีมากมายหลายร้านครับ  สวยๆทั้งนั้น

จักษ์  มหาชัย :Pajerosport-thailand 0953 :...อยู่ไม่ถึงร้อยปี....ใช้ชีวีให้คุ้มค่า....และมีความสุข...:
Pa_1550
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:28:27 pm »

มิเป็นไรครับ......เส้นทางเดินทาง....ถ้าผ่านมหาชัยเมืองใหม่มาแล้ว...ขอให้เข้าทางคู่ขนานครับ.เพราะกลัวจะเลยทางเข้าไปกระทุ่มแบน..ถ้ามาสายใกล้เที่ยงก็แวะร้านตำไทย อาหารอีสานรสชาดดีมาก  แวะเดินเล่นที่ Porto chino แล้วตรงไปกระทุ่มแบน จะดูเบญจรงค์ ที่ตำบลดอนไก่ดีมีมากมายหลายร้านครับ  สวยๆทั้งนั้น

ออกจากพิษณุโลก จะแวะไบเทคบางนาพาลูกเที่ยวชมงานวันวิทยาศาสตร์  ถึงกระทุ่มแบนน่าจะประมาณบ่ายโมง ผบ.ผมชอบก๋วยเตี๋ยว น่าจะก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ใกล้ประตูระบายน้ำครับ  ไอ้เรื่องเลยทางแยกนี่ผมประจำเลย แห่ ๆ   แต่เที่ยวนี้จะเข้าทางขนานแต่เนิ่น ๆ ครับ   ถ้ามีธุระผ่านมาทางพิษณุโลกยินดีรับใช้ครับ
Pa...0953
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:37:45 pm »

ออกจากพิษณุโลก จะแวะไบเทคบางนาพาลูกเที่ยวชมงานวันวิทยาศาสตร์  ถึงกระทุ่มแบนน่าจะประมาณบ่ายโมง ผบ.ผมชอบก๋วยเตี๋ยว น่าจะก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ใกล้ประตูระบายน้ำครับ  ไอ้เรื่องเลยทางแยกนี่ผมประจำเลย แห่ ๆ   แต่เที่ยวนี้จะเข้าทางขนานแต่เนิ่น ๆ ครับ   ถ้ามีธุระผ่านมาทางพิษณุโลกยินดีรับใช้ครับ

ยินดีรับใช้ครับ....ผ่านไปคงไปหาแน่นอนครับ มีลูกพี่ลูกน้องกันอยู่พิษโลกด้วย.......ขายโจ๊กอยู่ในตลาดครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันอยู่ตรงไหน...ขอบคุณที่ใช้บริการครับ  เดินทางปลอดภัยครับ

sri
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:17:30 pm »

ขออนุญาตเสริมนิดนึงครับ
ร้านก๋ยวเตี๋ยวต้มยำที่ว่า ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวเจ๊แกละ อยู่ตรงประตูน้ำอ่างทองครับผม
Pa_1550
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:11:49 pm »

ร้านก๋ยวเตี๋ยวต้มยำที่ว่า ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวเจ๊แกละ อยู่ตรงประตูน้ำอ่างทองครับผม

ขอบคุณครับ ป๋า พอรู้ชื่อร้าน ไปถามอากู๋ ได้ข้อมูลว่าร้านอยู่ซอยสุคนธวิท 34  แต่ซอยแคบและเป็นซอยตัน ถ้าให้ดีไปจอดในที่ทำการประปา และจะมีประตูทะลุถึงร้านเจ๊แกละได้  ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรบ้างครับ ที่ผมได้ข้อมูลมาถูกต้องมั๊ยครับ ที่ทำการประปาเข้าไปจอดรถได้หรือครับ
sri
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 12:29:36 pm »

ขอบคุณครับ ป๋า พอรู้ชื่อร้าน ไปถามอากู๋ ได้ข้อมูลว่าร้านอยู่ซอยสุคนธวิท 34  แต่ซอยแคบและเป็นซอยตัน ถ้าให้ดีไปจอดในที่ทำการประปา และจะมีประตูทะลุถึงร้านเจ๊แกละได้  ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรบ้างครับ ที่ผมได้ข้อมูลมาถูกต้องมั๊ยครับ ที่ทำการประปาเข้าไปจอดรถได้หรือครับ

ซอยแคบครับ แต่ไม่ใช่ซอยตัน เป็นซอยที่จะไปทะลุถนนปูนเลียบคลองภาษีเจริญพอจะเข้าไปได้ครับ ถ้้าจะเข้าไปก็สุดซอยเลี้ยวซ้ายวิ่งไปอีกนิดสุดทางถึงหน้าร้านเลยครับ

ส่วนถ้าจะไปจอดที่ทำการของประตูน้ำ ผมไม่แน่ใจว่าจะจอดได้หรือเปล่า? แต่ถ้าจอดไม่ได้ก็จอดบริเวณนอกรั้วของที่ทำการฯก็ได้ครับ เดินเข้าไปในที่ทำการฯ ตรงช่วงประตูระบายน้ำ
ทางขวามือจะมีทางเดินทะลุไปถึงร้านได้เช่นกันครับ

อ้อ!เกือบลืมร้านเจ๊แกละเค้าจะเปิดประมาณ 10 โมงเช้า ถึงบ่าย 3 หรือ 4 โมง นี่แหละครับ เผื่อๆเวลาไว้บ้างก็ดีนะครับ
Pa_1550
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 06:33:22 am »

ขอบคุณครับ ถ้าซอยแคบคงจอดด้านนอกแล้วเดินเข้าไปครับ แล้วจะกลับมารายงานครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์