Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมกันขโมย ตกใจง่ายจัง  (อ่าน 3509 ครั้ง)
TarPJS
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:53:00 pm »

ไปอัปเกรด ABT เพิ่มมาครับ

ร้องบ่อยมากๆ
-โดยเฉพาะ เมื่อรถข้างบ้าน ที่เขาแต่งหน่อย วิ่งเข้าออกบ้านเขาทีไร น้องปาฯ บ้านผม กรี๊ดกร๊าดประจำเลย
-จอดข้างทาง สิบล้อวิ่งผ่านก็ กรี๊ดอีกแระ

-แต่บางที ลูกๆซน ขึ้นปีนรถ แต่ก็ไม่ดัง

ฮ่วย

เอาเฉพาะเรื่อง ตกใจง่ายเนี่ย แก้ยังงัยครับ

Papop paje
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:02:41 pm »

ป๋าลองทำตามนี้นะครับ
   ( กดปลดล๊อค 1 ที แล้วค่อยกดล๊อค 1 ที )
เป็นการปิดระบบตรวจจับแรงสั่นสะเทือน ช่วยได้
แต่จอดที่อื่นที่ไม่มีเสียงดัง ก็ล๊อคปกติครับ 

" ชีวิตมันต้องเดิมตามหาความฝัน...."  อย่างน้อยผมก็ได้เริ่มก้าวเดินแล้วครับ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:51:05 pm »

ป๋าลองทำตามนี้นะครับ
   ( กดปลดล๊อค 1 ที แล้วค่อยกดล๊อค 1 ที )
เป็นการปิดระบบตรวจจับแรงสั่นสะเทือน ช่วยได้
แต่จอดที่อื่นที่ไม่มีเสียงดัง ก็ล๊อคปกติครับ 

เพิ่มเติม กด  ( กดปลดล๊อค 1 ที แล้วค่อยกดล๊อค 1 ที ) ภายใน 3 วินาทีนะครับ
Mayurin
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:56:18 pm »

ถ้ายังไม่ได้ผล คงต้องปรับ ที่ตัวกล่องเซ็นเซ่อร์ ใต้คอนโซล หมุนทวนเข็มจะแข็งขึ้นตามเข็มจะอ่อนลง เช็คด้วยวิธี เอามือตบที่มุมล่างกระจกหน้าฝั่งคนขับ
รถแต่ละคัน ตั้งไม่เท่ากันครับ
ปาพยูน
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:06:06 pm »

ถ้ายังไม่ได้ผล คงต้องปรับ ที่ตัวกล่องเซ็นเซ่อร์ ใต้คอนโซล หมุนทวนเข็มจะแข็งขึ้นตามเข็มจะอ่อนลง เช็คด้วยวิธี เอามือตบที่มุมล่างกระจกหน้าฝั่งคนขับ
ทำไมต้องตบตรงนั้นด้วยครับ
Mayurin
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:15:56 pm »

ตบให้ร้อง เพื่อเช็คแรงสะเทือนมากน้อยตอนที่เราปรับครับ เพราะเซ็นเซ่อร์อยู่ใตคอนโซลฝั่งคนขับ ถ้าเราปรับแข็งไปตบแรงๆก็จะไม่ร้องเตือน เหมือนกับปิดเซ็นเซ่อร์ไปเลย ครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:21:17 pm »

เป็นกันขโมย...ขวัญอ่อนละครับ คริก คริก คริก คริก คริก
ปาพยูน
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:07:35 pm »

ตบให้ร้อง เพื่อเช็คแรงสะเทือนมากน้อยตอนที่เราปรับครับ เพราะเซ็นเซ่อร์อยู่ใตคอนโซลฝั่งคนขับ ถ้าเราปรับแข็งไปตบแรงๆก็จะไม่ร้องเตือน เหมือนกับปิดเซ็นเซ่อร์ไปเลย ครับ
แต่ทำไมตบบริเวณอื่นไม่ร้องครับ อาจเป็นเพราะว่าอยู่ไกลกับเซนเซอร์ใช่ไหมครับ
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:44:16 pm »

มีเรื่องมาเล่า ผมติด ABT เหมือนกัน ผมชอบเปิดกระจกหลังไว้นิดหนึ่งเพื่อระบายอากาศ วันนั้นไปนอนในสวนยางคนเดียว ดึกๆเสียงรถมันร้อง ออกไปดูก็ไม่มีอะไร เลยเข้ามานอน พอสักพักมันร้องอีก เลยออกไปดูอีก เห็นเงาคนอยู่ข้างบ้าน ขึ้นลำแล้วตะโกนถามว่าใคร เขาตอบว่ามาหาปลา แล้วเขาก็ขับมอเตอร์ไซค์ออกไป ไปดูรถก็ไม่มีอะไรหาย เลยเข้าไปนอน พอสักพักมันก็ดังอีก ออกไปตั้งใจว่าจะซัดไปสักดอก แต่พอออกไปดูไม่มีใครอยู่ ตกลงคืนนั้นมันร้องอยู่ทั้งคืน ขับรถออกจากสวนมาถึงบ้าน หยิบถุงของก็รู้สาเหตุว่ารถมันร้องเพราะอะไร  ตัวปาดกระโดดออกมาจากถุง ที่แท้เจ้าตัวปาดคงกระโดดเพื่อหาทางออกจากรถ เลยทำให้รถร้องทั้งคืน เจ้าตัวปาดตัวเล็กๆเกือบทำผมติดคุกเสียแล้ว Huh? Huh? Huh?

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:45:48 pm »

มีเรื่องมาเล่า ผมติด ABT เหมือนกัน ผมชอบเปิดกระจกหลังไว้นิดหนึ่งเพื่อระบายอากาศ วันนั้นไปนอนในสวนยางคนเดียว ดึกๆเสียงรถมันร้อง ออกไปดูก็ไม่มีอะไร เลยเข้ามานอน พอสักพักมันร้องอีก เลยออกไปดูอีก เห็นเงาคนอยู่ข้างบ้าน ขึ้นลำแล้วตะโกนถามว่าใคร เขาตอบว่ามาหาปลา แล้วเขาก็ขับมอเตอร์ไซค์ออกไป ไปดูรถก็ไม่มีอะไรหาย เลยเข้าไปนอน พอสักพักมันก็ดังอีก ออกไปตั้งใจว่าจะซัดไปสักดอก แต่พอออกไปดูไม่มีใครอยู่ ตกลงคืนนั้นมันร้องอยู่ทั้งคืน ขับรถออกจากสวนมาถึงบ้าน หยิบถุงของก็รู้สาเหตุว่ารถมันร้องเพราะอะไร  ตัวปาดกระโดดออกมาจากถุง ที่แท้เจ้าตัวปาดคงกระโดดเพื่อหาทางออกจากรถ เลยทำให้รถร้องทั้งคืน เจ้าตัวปาดตัวเล็กๆเกือบทำผมติดคุกเสียแล้ว Huh? Huh? Huh?
  555 Ultra Sonic ทำงานครับ
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 04:07:42 pm »

555 Ultra Sonic ทำงานครับ
หลังจากวันนั้น เวลาพวกหาปลามาใกล้ๆบ้านผม เขาจะผิวปากเสียงดังมาแต่ไกล Cheesy Cheesy Cheesy
ปล. Ultra Sonic มัน sensitive จริงๆ เปิกกระจกคนขับไว้นิดเดียวเพื่อระบายอากาศ มันก็ร้อง ตอนนี้เลยเปิดด้านหลังไว้นิดหนึ่ง

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์