Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปาน้ำเงินมาแล้ว แต่รับไม่ได้  (อ่าน 6474 ครั้ง)
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:45:45 am »

วันนี้ไปรับน้องปาน้ำเงินมา แต่ไม่สามารถรับได้ เพราะน้องปามีตำหนิหลายจุด ทั้งมีรอยสีกระเทาะและแต้มสีที่ผากระโปรง และกระจกมีรอยจุดสองจุด ถึงขั้นถ้ารับไปต้องเอาไปเคลม เลยไม่ขอรับรถ รถแต่งเสร็จแล้วเสียดายมาก รอตั้งเดือนกว่า นึกกว่าจะโชคดีได้รถไว ต้องรอต่อไปอีก ต้องขอบคุณป๋าkp3358 เพราะผม print ตารางรับรถ นำไปตรวจสอบตามขั้นตอนทุกอย่าง คิดแล้วเซ็งเลย น้องปาคันนี้คงไม่ได้ทำบุุญร่วมกันมา เลยถูกส่งกลับโรงงาน เห็นทางศูนย์ว่าอย่างนั้น ผมลืมจดเลขตัวรถมา กลัวว่าศูนย์ไม่เอาคันใหม่มาให้ ทำงัยดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับป๋า ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ป๋าทำถูกต้องแล้วครับ  รถราคาไม่ใช่สี่ซ้าห้าแสนเมื่อไหร่ และเขาต้องอยู่กับเราไปอีกนานเท่าไหร่  นับถือครับ   เป็นผมๆก็ไม่รับเด็ดขาด   (แอบคิดเล่น ถ้าสภาพนี้มันขายให้เราซักห้าแสนน่าจะดีเนอะ)  แต่ก็แปลกประหลาดมากกับศูนย์ฯ  รถจะส่งมอบให้ลูกค้า ทำไมไม่แหกตาดูให้เรียบร้อย  เจ็บใจมาก เราอุตส่าห์รอมาเท่าไรแล้ว

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:46:41 pm »

ถ้าตัดสินใจรับรถ กลับบ้านคงโดน ผบ. เฉ่งแน่เลย กลับมาถึงไม่พูดอะไรซักคำ บอกเพียงแต่ว่า "อ้าว" สงสัยจะเซ็งเหมือนกัน  
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:11:13 pm »

ดูแล้วน่าจะโดนกิ่งไม้  ตอนอยู่บนรถเทลเลอร์น่ะครับ     เซลล์ไม่ตรวจสอบให้ดีก่อน  ก่อนจะเอาไปแต่ง  หรือว่าเห็นแล้ว แต่ทำไม่รู้ไม่ชี้ คิดว่าลูกค้าจะไม่รู้

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:02:05 pm »

ถ้าตัดสินใจรับรถ กลับบ้านคงโดน ผบ. เฉ่งแน่เลย กลับมาถึงไม่พูดอะไรซักคำ บอกเพียงแต่ว่า "อ้าว" สงสัยจะเซ็งเหมือนกัน  

ดีเเล้วล่ะครับป๋า รับมาเเล้วไม่สบายใจ มันก็เป็นทุกข์กับเราเอง อย่างที่ป๋าบอกเเต่เเรกเลยครับ  like like

ดูแล้วน่าจะโดนกิ่งไม้  ตอนอยู่บนรถเทลเลอร์น่ะครับ     เซลล์ไม่ตรวจสอบให้ดีก่อน  ก่อนจะเอาไปแต่ง  หรือว่าเห็นแล้ว แต่ทำไม่รู้ไม่ชี้ คิดว่าลูกค้าจะไม่รู้

เเปลกใจเหมือนกันอ่ะครับ จากที่ป๋าๆ เอารูปมาให้ดูในวันรับรถ พึ่งจะมีเคสป๋าลี๙๙ เนี่ยล่ะครับ ที่มีปัญหา
สงสัยเป็นเเบบป๋าบอก ถึงคราวที่ตัวผมรับรถ สงสัยต้องคุมความตื่นเต้นให้อยู่ซะเเล้ว เฮ้อ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
BoonBlack4D
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:41:06 pm »

ไม่เป็นไร ถ้าใจรักรอเป็นเพื่อนกันต่อไป เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเป็นรถเชรษฐ
lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:55:49 am »

ขอขอบคุณป๋าและเจ้ทุกท่าน ที่เข้ามาอ่านและให้ความเห็นครับ ขอให้เป็นกรณีศึกษาสำหรับท่านที่จะรับรถใหม่ ตรวจให้เรียบร้อยก่อนเซ็นรับรถ อย่าตื่นเต้นดีใจกับการได้รถใหม่ ควรไปตรวจรับมากกว่า1คน เพราะจะได้ช่วยกันดู และ print ตารางรับรถ ของป๋าkp3358 (ตามลิ้งครั่บ)
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1035.0
ตรวจสอบให้ละเอียดตามตารางเลยครับ ไม่ต้องอายหรือเกรงใจเซลล์ รู้สึกว่าในตารางจะขาดเรื่องดูบนหลังคา ให้ปีนดูเลยครับ ดูวาสียังดีอยู่หรือปล่าวมีรอยบุบมัย เพราะรถจอดอยู่ที่ที่ลานจอดแหลมฉบังอยู่นาน อาจมีรอยด่างจากขี้นกก็ได้ มั้ยรู้ว่าผมละเอียดไปหรือปล่าว  victory victory victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:03:43 am โดย lee99 » บันทึกการเข้า
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:51:42 am »

มาให้กำลังใจด้วยครับ รถใหม่ยังงัยก็ต้อง 100% ก่อนออกจากศูนย์ เป็นสิทธิของเราที่พึงจะทำได้ อดใจรออีกนิดครับ  good good good

lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:13:46 am »

ไม่เป็นไร ถ้าใจรักรอเป็นเพื่อนกันต่อไป เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเป็นรถเชรษฐ

รักแล้วให้รอหน่อยเหมือนกันครับ พี่บูรณ์ เข้ากับวาเลนไทน์เลยครับ haha haha
lee99 (เชษ)
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:17:46 am »

มาให้กำลังใจด้วยครับ รถใหม่ยังงัยก็ต้อง 100% ก่อนออกจากศูนย์ เป็นสิทธิของเราที่พึงจะทำได้ อดใจรออีกนิดครับ  good good good

เห็นด้วยเช่นกันครับป๋า อย่าให้ความสวยน้องปาเข้าครอบงำครับ extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์