Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับโทรศัพท์จากสำนักงานใหญ่ มิตซู  (อ่าน 4387 ครั้ง)
Pa' Loma
magfibVE
Newbie
*

like: 1

น้องโลมา

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:33:15 am »

??        :สวัสดีครับคุณบัณฑิต หรือป่าวครับ
บัณฑิต : คร๊าบ ผมบัณฑิต
 ??        : ผมพงษ์ธร จากสำนักใหญ่มิตซูฯ กรุงเทพ รหัสดูแล 543251XXXXXXx ซึ่งต่อไปนี้สามารถติดต่อผมเรื่องการบริการ ปัญหาการให้รถยนต์ ของพี่ได้ที่ผมตลอดเลยนะครับ คุณพี่มีปัญหาอะไรแจ้งได้นะครับ
บัณฑิต : มีสิครับ เรื่องที่ใส่ของเกะกลาง เสียงดังก๊อกแก๊กตลอด ใส่ของไม่ใส่ก็ดัง น่ารำคาญ เรื่องเฟืองท้ายห้อนดังครับ
พงษ์ธร : อย่างนี้พี่คงต้องไปเข้าศูนย์ที่ใกล้ออกเพื่อตรวจสอบแล้วนะครับ (ผมคิดในใจแล้วจะให้แจ้งมึงทำฮ่าอะไรว่ะ)  ตอนนี้ถึงช่วงสิ้นปีที่ 0 ทั่วประเทศมีบริการตรวจเช็คฟรี
บัณฑิต : ผมสามารถไปตรวจเช็คฟรีทุก 0 เลยหรือป่าว
พงษ์ธร : ไม่ครับ ต้องเป็น 0 ที่คุณพี่ออกรถเท่านั้น ถึงจะมีข้อมูล
บัณฑิต : คอมมันไม่ออนไลน์ ถึงกันเหรอ แล้วบัตรไดมอนการ์ดมันใช้ได้เฉพาะ 0 ที่ออกเหรอ
พงษ์ธร : ใช้ครับพี่มันมีข้อมูลเฉพาะ 0 ที่ออกรถ

ผมเองเรี่ม งง กะมันแล้ว มาแปลกไอ้นี้ แล้วก็ตัดบทมาเรื่องประกัน ชั้น 1
.
พงษ์ธร : พี่ได้ไปใช้บริเคลม ทำสี ซ่อมตัวถัง เก็บริ้วรอยบางหรือป่าวครับพี่
บัณฑิต : ก็มี 1 ครั้งครับ ชนเสาบ้านไปเคลมมาด้านหน้านิดเดียวเอง
พงษ์ธร : อย่างนี้ก็ดีครับพี่ เพราะยังเป็นประวัติดีอยู่ ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลการเคลมส่งมาให้ที่บริษัท
บัณฑิต : อ้าว 0 ใหญ่มิตซู หรือ ศรีเมืองเหรอครับ มีข้อมูลนี้ด้วย
.
มันตัดบท ด้วยการแจ้งรายละเอียด เบี้ยประกันที่มีส่วนลด 30 %   แต่ที่สำคัญ
.
พงษ์ธร : ปีหน้าประกันที่ต่อต้องเป็นของ LMจี ครับ
บัณฑิต : อ้าว ศรีเมืองจะเจ้งเหรอ ถึงต้องไปต่อ กะ LMจี
พงษ์ธร : มันเป็นนโยบาย บริษัทครับ
บัณฑิต : อือ มีงี้ด้วย
พงษ์ธร : คุณพี่สามารถผ่อนชำระได้ 2 งวด ครับ งวดแรก 14 เดือน 4  ปี 55 งวดสอง 14 เดือน 5 ปี 55
             ฟรี พรบ.
บัณฑิต : อ้าว ผมตกลงไปทำกะคุณตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ เอ้างี้ ส่งเป็นเอกสารมาให้ผมเอาไว้เปรียบเทียบกับ ประกันอื่น ก่อนตัดสินใจได้ป่าว
พงษ์ธร : ผมจะส่งเป็นสัญญา ซึ่งพี่จะต้องเสียค่า พรบ. 800 ก่าก่อนนะครับ แต่ชั้น 1 พี่จะทำหรือไม่ก็ได้ ซึ่งถ้าทำชั้น 1 ค่าพรบ.ก็จะถูกหักจากค่าประกันชั้น 1
บัณฑิต : อ้าวอีกและ แล้วผมจะเสีย พรบ. ก่อนทำไม ผมถ้าทำเองก็ได้ พรบ. มีเยอะแยะ

อยู่ๆ มันจะให้ทำชั้น 1 อยู่ๆ มันจะให้ทำพรบ. ซะงั้น แล้วมันก็ตัดบท

พงษ์ธร : พี่มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับการใช้รถยนต์ เชิญติดต่อที่ศูนย์บริการที่ออกได้เลยนะครับ  ติ๊ดดดด ตีิดดดดดด

โห่ ไอ้พวกนี้มันเป็นถึงขนาดนี้เลย
(ปล. คุยนานเลยครับ แต่ตัดเอาเฉพาะประเด็นมานำเสนอ)

lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:49:38 am »

ไอ้พวกขายประกัน! asleep asleep asleep asleep
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:54:20 am »

พวกขายประกันละมั้ง ไม่น่าจะใช่พวกศูนย์หรอก

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Pa' Loma
magfibVE
Newbie
*

like: 1

น้องโลมา

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:57:16 am »

มัน  ทำมาดี มาจาก 0 ใหญ่ ไป ๆ มา พี่จะขายอย่างเดียว

TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:10:26 am »

ขายประกันรถชัวร์ครับสวมรอยว่ามาจากศูนย์
และจะบอกว่าใช้บัตรเคดิตอะไรบ้าง ถ้าตัดจากบัตรเคดิตลดเพิ่มอีก 10 %(จะขอเลขบัตรด้วยพึงระวัง)
แล้วส่วนมากจะโทรมาก่อนประกันหมดประมาณ 2 -3 เดือน
แล้วเหมือนกับว่าจะมีสายในศูนย์ที่คุณเอารถเข้าศูนย์
เพราะหลังเข้าศูนย์ซัก 2 - 3 วันก็จะโทรมาถามแล้วบอกว่า
ตรวจสอบบริการของศูนย์เหมือนติดตามหลังการซ่อม
คุยซักระยะก็มาเรื่องประกัน ผมโดนมาสองรอบ 2 ยี่ห้อ
พอถามรายละเอียดมากๆและให้ส่งเอกสารทางอีแมวก็จะฉากและวางสายครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:23:38 am »

ผทเคยโดนแบบนี้เหมือนกัน....เลยตัดบทไปว่าขายประกันอยู่ แค่จบคับวางสายเลย Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:25:17 am »

ไอพวกบ้านี่ด่าให้หงายไปเลยครับ พวกเหี้ยๆๆ (โทษทีครับไม่สุภาพ).....
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:26:06 am »

ไม่ไหวไอ้พวกนี้ yes!!
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:32:38 am »

มันใกล้จะเป็นพวก 18 มงกุฏ ล่ะไอ้พวกขายประกัน
dol2523
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:41:01 am »

ผมโดนเหมือนกันครับ เมื่อวานนี้ โทรมาหลายครั้งเลยแต่ผมไม่รับ เพราะจำเบอร์ได้ 02-8805274
จะพูดกับเราว่าประวัตดี มีส่วนลด อะไรประมาณนี้ อ๋าย!!!!!
winwin828
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:43:42 am »

อิอิ ผมก็โดนเหมือนกัน แบบนี้แหละ ยังไม่หมดประกัน
โทรมาให้ประกัน ผมตอกหน้าไปเลย ผมอยู่บริษัทประกัน ได้ส่วนลด 15 % ไม่รวมประวัติดี
ว่างสาย หายจ๋อยไปเลย
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 02:52:05 pm »

อิอิ ผมก็โดนเหมือนกัน แบบนี้แหละ ยังไม่หมดประกัน
โทรมาให้ประกัน ผมตอกหน้าไปเลย ผมอยู่บริษัทประกัน ได้ส่วนลด 15 % ไม่รวมประวัติดี
ว่างสาย หายจ๋อยไปเลย
like like like

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์