Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองยิ่งเจริญล็อคกับล็อคเทค  (อ่าน 28991 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:28:21 pm »

ผมเสริม Solex click lock อีกอันไว้เผื่อกรณี จอดขวางแนว  เพราะสามารถเข้าเกียร์ N ไว้เข็นได้   เพราะหากล็อคของยิ่งเจริญมีหวังโดนประจานเต็มรถ

ก่อนล็อค  ก็เห็นเป็นห่วงกลมๆ  อยู่ใต้แผงพวงมาลัย

หลังล็อคก็ง่าย  ดันกรึ๊บเสร็จ  หากไม่หมั่นใจเอากุญแจที่จัดให้คล้องปลายได้อีกที

เวลาใช้และไม่ใช้งานมองจากภายนอกไม่เห็น

กุญแจและดอกเดือย  ผมก็วางไว้ใกล้ๆนั้นแหละ  สะดวกต่อการหยิบใช้งานด้วยมือเดียว

หากสนใจอยากดู  เจอกันที่ Pre Meeting  ซิ่งสายฟ้า ที่หนองมนได้เลบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:32:43 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:45:28 pm »

ที่บ้านมีกี่คันก็มาติดที่นี่ทั้งหมดครับ ติดมาตั้งแต่ราคา 2 พันต้น ๆ ครับ ตอนนี้ 3 พันกว่าแล้วมั้ง

ของผมติดล๊อคยางอะไหล่เมื่อปลาย 49 600 บาท ติดล๊อคเบรค คลัช 3000 บาท ใช้งานง่ายกุญแจดอกเดียวครับ ใช้ได้ทั้งล๊อคยางอะไหล่และล๊อคเบรค คลัช เลย
nathee2548
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 09:43:01 am »

ผมออกจากศูนย์วันแรก วิ่งไปติดยิ่งเจริญเลยครับ สบายใจดี
monokuro
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 07:54:06 am »

เพิ่มเติมครับ เวลาจะล็อคสำหรับท่านที่ไม่ได้ปรับพวงมาลัยขึ้นบนสุด ต้องคอยปรับพวงมาลัยขึ้นบนสุดถึงจะล็อคได้นะครับ
ตอนติดมาใหม่ๆ เราก็ปรับพวงมาลัยตามตำแหน่งที่เราถนัด พอจะล็อคก็ล็อคไม่ได้ เลยไปที่ร้านเจ้าของบอกมันต้องเป็นแบบนี้

ต้องคอยเลื่อนพวงมาลัยขึ้นลง (แอบเซ็ง yes!! เพราะไม่แจ้งให้เราทราบก่อนเลย เหมือนกลัวเราจะไม่ติดยังงั้นมั้ง ) แล้วก็แก้ปัญหาบอกให้เราเลื่อนเบาะขึ้นไปที่สูง
เลยซะงั้น พูดแบบง่ายๆ คนเราเวลาขับรถสรีระมันไม่เหมือนกัน เรารูปค่อนข้างมินิ ปรับขึ้นสูงมันไม่ถนัดอะ สุดท้ายมันบอกทำไรไม่ได้แล้ว  เลยต้องรับสภาพไป
เวลาใช้งาน ก็แอบโมโหเจ้าของร้านอยู่เหมือนกัน ทำไมไม่แจ้งให้เรารู้ก่อน เพราะตอนใช้งานแรกๆ เราต้องเหยียบเบรกลึกมากๆกว่าจะล็อคได้ มันไม่ตรงตำแน่ง  ติดมาปีครึงละ ไม่รู้เดี๋ยวนี้แจ้งให้ลูกค้าทราบก่อนรึเปล่า จะได้ไม่ต้องเหมือนผม แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกลดต้นทุนนะ ตัวลูก+แม่กุญแจดูแล้วกระจอกยังไงไม่รู้ ไม่เหมือนติดคันเก่าเลย ทุกวันนี้ไม่ได้ใช้ละขี้เกียจเลื่อนขึ้นลงและมั่นใจระบบอีโม ก็ฝากไว้สำหรับปัญหาคนที่จะติดของยิ่งเจริญนะครับ  Cool
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์