Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจหาย  (อ่าน 2160 ครั้ง)
yuthbum
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:17:02 pm »

ขอปรึกษาหน่อยครับ...
คือกุญแจรถหาย อยากทราบว่าต้องทำงัยบ้างที่ศูนย์รับตั้งรหัสใหม่หรือป่าว?? ราคาทำใหม่อยู่ที่ประมาณเท่ารัย
คอนนี้เคลียดมากครับ..

ขอบคุณครับ
ID : 3131
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:21:49 pm »

เมื่อตอนที่รับรถมา เราจะได้แผ่นโลหะกัดระหัสกุญแจมาด้วยครับ นำเจ้าแผ่นเล็กๆนี่ไปที่ศูนย์ แล้วแจ้งขอทำกุญแจใหม่ ไม่แน่ใจเรื่องราคา แต่แพงมากทีเดียว
แต่หากเจ้าแผ่นเพลทนี้หายไปแล่้ว วิธีการก็จะยุ่งยากเข้าไปอีก ค่าดำเนินการแพงมากกกก ขึ้นไปอีก...
ไม่ต้องเครียดครับ..แคะกระปุกมานับได้เลยครับ..

หรือป๋าลองใช้ฟังก์ชั่นค้นหา(แถบเมนูด้านบน) พิมพ์คำว่า ..กุญแจหาย...แล้วเลือกอ่านในกระทู้ได้เลยครับ อาจจะได้คำตอบหรือ ทางแก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:25:07 pm โดย BigFather » บันทึกการเข้า
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:53:49 pm »

เมื่อตอนที่รับรถมา เราจะได้แผ่นโลหะกัดระหัสกุญแจมาด้วยครับ นำเจ้าแผ่นเล็กๆนี่ไปที่ศูนย์ แล้วแจ้งขอทำกุญแจใหม่ ไม่แน่ใจเรื่องราคา แต่แพงมากทีเดียว
แต่หากเจ้าแผ่นเพลทนี้หายไปแล่้ว วิธีการก็จะยุ่งยากเข้าไปอีก ค่าดำเนินการแพงมากกกก ขึ้นไปอีก...
ไม่ต้องเครียดครับ..แคะกระปุกมานับได้เลยครับ..

หรือป๋าลองใช้ฟังก์ชั่นค้นหา(แถบเมนูด้านบน) พิมพ์คำว่า ..กุญแจหาย...แล้วเลือกอ่านในกระทู้ได้เลยครับ อาจจะได้คำตอบหรือ ทางแก้ไขครับ

มีแผ่นเพลทให้มาด้วยเหรอครับป๋าแสบ!!! เขาใส่มาในพวงกุญแจหรือว่ายังไงครับ ผมไม่คุ้นเลย  

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Keng28
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:09:46 pm »

เคยถาม ร้านปั็มกุญแจ ในเซ็นทรัล พระราม2
เป็นกุญแจ พับได้ พร้อมกัดดอก พร้อม Emo
เบ็ดเสร็จ ราคา ห้าพันกว่า บาท คิดว่าราคาแรงไปมาก เลยไม่ได้ทำ 

แต่ถ้าป๋า เช็คราคาที่ O แล้วราคา เบ็ดเสร็จที่ประมาณนี้ ผมว่า
ทำใหม่เป็นกุญแจพับได้ก็ ดูดี นะคับ ไว้เป็นทางเลือกคับ

ก้าวเล็กๆของคนเราดูเหมือนจะไม่สำคัญอะไร
แต่ก้าวเล็กๆ หลายๆ ก้าวก็ทำให้เรามาถึงจุดนี้
และก้าวเล็กๆ นี้แหละที่จะทำให้เราไปถึงจุดหมาย

การเดินทางแสนไกลยังไงก็ต้องมีก้าวแรก
คุณ เริ่มก้าวแล้วหรือยัง
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:13:50 pm »

ลองดูนี่ครับดูน่าเชื่อถือ มีบริการสับฟันกุญแจด้วยดอกที่หายจะได้ไขรถเราไม่ได้อีก. มาจากเฟสบุ็คครับ

yuthbum
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 08:12:53 am »

ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านมากครับ....

แล้วถ้าทำกุญแจใหม่ กุญแจเก่า (ที่หาย) จะยังใช้ได้หรือเปล่าครับ... สงสัยจะมีคนขโมยกุญแจ

ปล. กลัวรถหายครับ
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:47:00 am »

มีแผ่นเพลทให้มาด้วยเหรอครับป๋าแสบ!!! เขาใส่มาในพวงกุญแจหรือว่ายังไงครับ ผมไม่คุ้นเลย  

แผ่นที่ว่าของผมก็ได้มาพร้อมกุญแจ 2 ดอกเหมือนกันครับ
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:55:32 am »

ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านมากครับ....

แล้วถ้าทำกุญแจใหม่ กุญแจเก่า (ที่หาย) จะยังใช้ได้หรือเปล่าครับ... สงสัยจะมีคนขโมยกุญแจ

ก็อย่างที่บอกครับทำใหม่ซักสองดอกสับฟันกุญแจ ลงทะเบียนระบบ immobilizer ใหม่ ดอกที่หายไปก็จะไขรถไม่ได้อีก ครับ

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:06:03 am »

ก็อย่างที่บอกครับทำใหม่ซักสองดอกสับฟันกุญแจ ลงทะเบียนระบบ immobilizer ใหม่ ดอกที่หายไปก็จะไขรถไม่ได้อีก ครับ

ครับ..คงต้องลงทะเบียนระบบอิมโมใหม่ครับเพื่อความปลอดภัย..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์