Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดัง เสียงหอน  (อ่าน 3429 ครั้ง)
rassamee ditthanet
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 07:52:43 pm »

-เสียงหอนดังตั้งแต่ความเร็ว ๙๐ ขึ้นไป  ถ้าไม่หอนสุดยอดเลยครับ ศูนย์มิตซูแก้ได้ไหมครับ
knowinglandfanc
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:11:26 pm »

เสียงนี้เป็นมาตั้งแต่เกิดเลยครับ   มันเป็นเสียงคอยเตือนว่าเรากำลังวิ่งแบบประหยัดน้ำมัน แต่ถ้าไม่อยากได้ยินก็เร่งไปที่120เสียงจะหายไปแต่ถ้าเลยนั้นไปอีกให้เตรียมตัวรับเอกสารทางราชการมาส่งที่บ้าน
บางครั้งเราจับผิดรถมากเกินไป  จะทำให้เราเครียดนะครับ เพราะรถผมก็ได้ยินและส่วนใหญ่ก็จะเป็นอย่างที่ป๋าว่าครับ แก้ไม่หายครับบางท่านเปลียนเฟืองท้ายใหม่ก็น่าจะหาย ยินดีด้วยที่ท่านได้เป็นสมาชิกปาเจโร่เพราะเรื่องแค่นี้อาจจะน้อยไปสำหรับท่านแต่บางท่านมีมากแบบรับไม่ไหวกันก็มี  ที่สำคัญที่สุดคือเราตรวจรถเราก่อนเดินทางใกล้ไกลดูระดับน้ำ ดูน้ำกลั่น ระดับน้ำมันเครื่อง ตรวจเช็คระบบไฟส่องสว่าง ไฟท้ายลม ยางอย่างสม่ำเสมอ แค่นี้ก็น่าจะทำให้เราสบายใจมากกว่า เสี่ยงที่ผ่านมา  ด้วยความหวังดี  ป๋าหนุ่ม สมุทรปราการ

เมื่อเกิดมาแล้วเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นคนดีได้
TAO-CASANOVA
Newbie
*

เลิกกับน้องEvo มารักกับน้องPa

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:38:06 pm »

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนยางมาหรือป่าวครับ ผมเคยเป็นอาการนี้ตอนนี้ไปเปลี่ยนแม๊กที่ไม่ใช้สแตนดาสที่ออกมาจากโรงงาน ต้องไปตั้งเพลาครับของผมหายเลย
friday
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:08:09 pm »

รถผมก็เป็นนะ    ขับ 80-100 มันหอนนิดๆ  พ้นรันอินเมื่อไรจะลองจัด 120 up หน่อย  yes!!
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:12:58 pm »

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนยางมาหรือป่าวครับ ผมเคยเป็นอาการนี้ตอนนี้ไปเปลี่ยนแม๊กที่ไม่ใช้สแตนดาสที่ออกมาจากโรงงาน ต้องไปตั้งเพลาครับของผมหายเลย
ป๋าตั้งเพลาที่ไหน ยังไงเหรอครับ ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยคร๊าบ  สาธุ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:03:18 pm »

ผมหอน100 พอดี

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
jind
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:10:04 pm »

80-100ครับหลังจากนั้น เงียบ
ปาเงินคลอง 8
MK28 2WD GT @www.pajerosport-thailand.com
Newbie
*

like: 9

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:32:25 pm »

ป๋าตั้งเพลาที่ไหน ยังไงเหรอครับ ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยคร๊าบ  สาธุ
อยากรู้ด้วยคนครับ ตั้งเพลายังไง ผมและป๋าๆ ที่มีปัญหาจะได้ไปทำบ้าง  สาธุ

MK28 ปาเงินคลอง 8
TAO-CASANOVA
Newbie
*

เลิกกับน้องEvo มารักกับน้องPa

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 07:13:55 pm »

อยากรู้ด้วยคนครับ ตั้งเพลายังไง ผมและป๋าๆ ที่มีปัญหาจะได้ไปทำบ้าง  สาธุ

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ค่อยได้เข้ามาดูครับ อาการที่ว่าผมเข้าไปให้ชั่งชื่อ คุณเชษฐ์ ครับ ที่มิซซู 2900 ที่ปทุมครับเค้าอธิบายให้ผมฟัง แต่ผมก็ไม่เข้าใจภาษาชั่งที่เค้าพูดเท่าไหร่
เค้าบอกว่าเปลี่ยนล้อใหญ่ขึ้น หน้ายางลงพื้นมากขึ้น มันทำให้องค์ษาในการหมุนของเพลาเปลี่ยนไป เค้าบอกว่ากลับตัวตรงกลางเพลาและถ่วงเพลาใหม่ครับ แต่ผมทำมาแล้วหายครับ ต้องขออภัยด้วยที่ผมอธิบายได้เท่านี้ เพราะทราบมาเท่านี้เหมือนกันครับ อธิบายแบบ งง เพราะเค้าอธิบายมาคร่าวๆ ครับ อาการของผมวิ่ง 90 -120 สั่น และมีเสียงฮอนครับ ปัจจุบันวิ่งไปเกือบ 40000 กม และ ไม่พบปัญหานั้นอีกครับ ป๋าๆท่านใดเป็นลองนำรถเข้าไปเซ็คดูนะครับ ขอให้อาการนี้หายกันทุกคันครับ
aumdon
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 08:49:34 pm »

ขอโทษด้วยครับที่ไม่ค่อยได้เข้ามาดูครับ อาการที่ว่าผมเข้าไปให้ชั่งชื่อ คุณเชษฐ์ ครับ ที่มิซซู 2900 ที่ปทุมครับเค้าอธิบายให้ผมฟัง แต่ผมก็ไม่เข้าใจภาษาชั่งที่เค้าพูดเท่าไหร่
เค้าบอกว่าเปลี่ยนล้อใหญ่ขึ้น หน้ายางลงพื้นมากขึ้น มันทำให้องค์ษาในการหมุนของเพลาเปลี่ยนไป เค้าบอกว่ากลับตัวตรงกลางเพลาและถ่วงเพลาใหม่ครับ แต่ผมทำมาแล้วหายครับ ต้องขออภัยด้วยที่ผมอธิบายได้เท่านี้ เพราะทราบมาเท่านี้เหมือนกันครับ อธิบายแบบ งง เพราะเค้าอธิบายมาคร่าวๆ ครับ อาการของผมวิ่ง 90 -120 สั่น และมีเสียงฮอนครับ ปัจจุบันวิ่งไปเกือบ 40000 กม และ ไม่พบปัญหานั้นอีกครับ ป๋าๆท่านใดเป็นลองนำรถเข้าไปเซ็คดูนะครับ ขอให้อาการนี้หายกันทุกคันครับ
ผมก็เข้าที่นี่เหมือนกันช่างก็อธิบายกลับตำแหน่งเหมือนกันแต่ก็ไม่หายยังหอนและสั่นเหมือนเดิม เขาบอกว่าทำจากศูนย์อื่นไม่หายมาทำที่นี่หาย  เห็นบอกว่าเขาต้องกลับบ้านเกิด
gunzu_ton
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 02:43:13 pm »

ทุกวันนี้ ทำตัวให้สนุกทุกๆการขับขี่

เปิด MV ขับรถ ฟังเพลง ดูมิวสิค

ลืมไปเลยว่า เสียงหอนมันเป็นยังไงงง

ไม่กล้า ก็ ไม่ก้าวหน้า
kippy
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 02:59:59 pm »

เสียงต่างๆ  เรื่มจะดังมากขึ้นเรื่อย  ทำใจรับ...
เสียงเฟืองท้าย  80-120
เสียงพวงมาลัย
เสียงแก๊กคอนโซล
เสียงแป๊กๆ  ที่ห้องเครื่องเวลาจอดรถ
พอทำใจบ้างแล้ว  แต่วันนี้เต็มๆ   
เหยียบแบรค  ดังอ๊ากกกก    ล้อล็อค
ขับอีก1  กม.  ประตู  คนขับเปิดเอง  ขนาดกดล็อคแล้ว
โอ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรัยกัน  นักหนา
aor0788
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:50:21 pm »

เสียงต่างๆ  เรื่มจะดังมากขึ้นเรื่อย  ทำใจรับ...
เสียงเฟืองท้าย  80-120
เสียงพวงมาลัย
เสียงแก๊กคอนโซล
เสียงแป๊กๆ  ที่ห้องเครื่องเวลาจอดรถ
พอทำใจบ้างแล้ว  แต่วันนี้เต็มๆ   
เหยียบแบรค  ดังอ๊ากกกก    ล้อล็อค
ขับอีก1  กม.  ประตู  คนขับเปิดเอง  ขนาดกดล็อคแล้ว
โอ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรัยกัน  นักหนา

อาการปาผม ไล่มาเหมือนป๋าเป๊ะ...เหลือประตูคนขับเปิดเองเนี้ยแหล่ะ จะมาเมื่อไหร่นะ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์