Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีแรื่องมาแชร์ครับ  (อ่าน 2452 ครั้ง)
Boy Zaa
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 10:56:33 am »

ตอนที่ผมออกรถมาได้ของแถมดังนี้ครับ 
1 แร๊กหลังคา
2 สปอร์ยเลอร์หลัง
3 จดทะเบียน
แล้วผมก็ให้ศุนย์เอาไปติดแก๊สให้ของ Energy 60000 บาท บอกว่าถังโดนัส 72 ลิตร แต่ผมเคยเติดสุดอยู่ที่ 55 ลิตร ผมว่า น่าจะประมาณ 60 ลิตรเท่านั้นแหละผมว่าผมโดนหลอก
ที่นี้เรื่องมีอยู่ว่าวันที่ไปรับรถ ผทถามว่าไม่มีส่วนรถเงินดาวหรอ เซลล์บอกไม่มี อ่าวผมก็บอกว่าเห็นในทีวีมีทุกลุ้นเลย เค้าเลยบอกว่า 2013 ไม่มี ผมก็ไม่ว่าไรก็จ่ายเงินเสร็จ
ทีนี้ประมาณ 2 อาทิตย์ มีจดหมายใบเสร็จรับเงินส่วนลดเงินดาวมาที่บ้าน จำนวน 30000 บาท ผมก็งง ใหญ่เลย ผมเลยโทรไปถามเซลได้คำตอบว่า ก็เอาไปซื้อของที่แถมใช้งั้ย
ผมเซงมันมากเลย ไม่หน่ำซ้ำผมไปเจอป๋าในปั้มแก๊สคันนึงผมเลยไปถามค่าติดแก๊สเค้าบอกว่า ประมาณ 45000 บาท แล้วเงินที่ผมส่วนต่างผมก็ไม่ได้คืน ใครมีแนวทางแก้เข็ดเซลล์มั่ง ครับแนะนำหน่อย
หรือว่าศูนย์ร้องเรียนได้มั้ยครับ แน่ะนำหน่อยครับ ผมว่าเงิน 30000 ส่วนลดที่ไปจดทะเบียนก็ประมาณ 7000,แร๊กก็น่าจะไม่เกิน 8000,สปอร์ยเลอร์หลังเติมที่ก็ 4000 รวมๆๆแล้วน่าจะอยู่ที่ 19000 บาท
แล้วเงินที่เหลือล่ะ ? ไปไหน
รถผมสีขาวน่ะครับ ขับมาได้ 2 เดือนแล้ว สีตรงสเกิตร์หน้า ล่อนออกครับ แบบนี้เครมศูนย์ได้มั้ย 
อีกอย่างผมยังไม่ติดฟิมล์เลย ใครมีราคาติดฟิมล์รอบคันเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:58:08 am »

กลับไปที่ศูนย์คุยกับผจก. ในรายละเอียดต่างๆเอาหลักฐานให้ดู ว่าเขาจะมีแนวทางแก้ปัญหาให้เราอย่างไร

ของแถมก็คือของแถม ส่วนลดเงินดาวน์ก็ต่างหาก จัดไปชุดใหญ่เลยครับ เอาใจช่วย
ballyshekor
Newbie
*

ปาดำ 2.4 สระบุรี ID 3650 คร้าบ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:16:29 pm »

ผมติดรอบคัน 4500 คร้าบ

หน้า 40 รอบคัน 60 Hikool ครับ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:51:33 pm »

ขออนุญาติ

ถังแกส เติมได้แค่ 85% ของความจุนะคับ
เติมไม่เต็มปริมาตรถัง เพื่อความปลอดภัย
แต่ค่าติดแกส ถ้าเป็น 2.4 ก็แพงเกิ๊นคับ
ถ้าเป็น V6 ก็แพงไปหน่อย
เลือกราคา ของแถม ส่วนใหญ่เป็นเทคนิคของเซลล์ล่ะคับ
บอกฟิล์มยังไม่ได้ติด นี่แสดงว่าเซลไม่ได้แถม
ตอนซื้อตกลงของแถมอะไรกันบ้างคับเนี่ย

ตอนนี้มันผ่านพ้นเรื่องที่จะร้องเรียนอะไรไปแล้วล่ะคับ
รับรถ ใช้รถมา 2 เดือนแล้วด้วย
ส่วนสีล่อน นี่ไปให้ศุนย์แก้ไขเลย ต้องรับผิดชอบ

เซลนี่มันก็เทคนิคเยอะจริงๆ
พยายามที่จะไม่ให้เสียเปรียบเซล
ต้องมาคิดกันหลายตลบเลยล่ะ 

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Boy Zaa
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 03:22:07 pm »

ตามจิงเซลก็เป้นหลานผมห่างๆๆทางไหนไม่รู้ก่อนซื้อโทรมาทุกวัน จัดเตรียมรถเสร็จแล้วอย่างนั้นอย่างนี้ของแถมผมจัดให้เต็มเลยแต่ผมไม่ได้ไปดูรถครับ คือผมทำงานอยู่สระบุรีแต่รถที่ซื้ออยู่ชุมแพครับ ก็เลยคุยกันทางโทรศัพท์อย่างเดียว เพราะคันแรกน้องโก้ดำผม ผมก้ซื้อทางโทรศัพทื เซลเค้าก็ดูแลดีมากครับ ถึงวันออกก็เอาตังไปวางทำสัญญาเอารถออกเลย ของแถมได้ครับหมดเลย แล้วนี่อะไรก็ไม่รู้งงมากเลย ไปคุยตอนนี้ยังทันมั้ยครับ  อยากจะว่าซักทีอยู่ครับ good good good  ขอบคุณที่แชร์ครับ  ฟลิมล์ติดแถวไหนครับ 4500
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 03:46:28 pm »

กลับไปที่ศูนย์คุยกับผจก. ในรายละเอียดต่างๆเอาหลักฐานให้ดู ว่าเขาจะมีแนวทางแก้ปัญหาให้เราอย่างไร

ของแถมก็คือของแถม ส่วนลดเงินดาวน์ก็ต่างหาก จัดไปชุดใหญ่เลยครับ เอาใจช่วย

ตามนั้นเลยป๋า   อ๋าย!!!!!    เซ็งแทนเลย..   Angry

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:37:13 pm »

ชุมแพ ก็คง ยนต์ไพบูลย์
สำนักงานใหญ่ อยู่ใน ตัวเมืองขอนแก่น
หาไม่ยากครับ  ลองร้องเรียนดู
แต่ผมว่าคงยากส์แล้วหละ อ้อยเข้าปากช้างไปแล้ว
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:52:42 pm »

ตามความเห็นของผม..ทุกอย่างจบตั้งแต่เซ็นต์รับรถแล้วครับ รวมไปถึงความครุ่นเคยระหว่างเรากะเซลล์ด้วย 

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Boy Zaa
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 02:24:59 pm »

ถูกครับ พี่ๆๆ ตามที่เมื่อวานผมโทรหาเซลแล้วคุยกัน เค้าบอกว่าที่ไหนเค้าก็เอาส่วนลดเงินดาวไปซื้อของแถมให้ทั้งนั้นแหละ ผมเลยบอกว่ามันไม่ใช้ครับ ส่วนลดก็ส่วนลด ของแถมก็ของแถม ผมเลยบอกว่าขอหลักฐานพวกบิลที่ไปซื้อของแต่งหน่อย เค้าบอกไม่มีหรรอกครับเพราะเกี่ยวกับระบบบริษัทเค้า ผมก็คิดว่าจะระบบไรมันก็ตรวจสอบได้สิว่ามั้ยครับ  ยนต์ไพบูรณ์ครับ ที่ชุมแพ  อย่างนี้เราโทรไปปรึกษาที่ขอนแก่นได้มั้ยไม่รู้ครับ    อีกอย่างครับ สีที่ล่อนออก เซลบอกให้ผมเคลมประกัน ผมบอกไม่ได้ เค้าเลยบอกประกันก็แถมมาให้แล้วก็ใช้ประกันดิ
ผมบอกไม่ได้หรอกเพราะที่มันล่อนออกมันเป็นจากการทำสีของตัวรถ  และอีกอย่างบอกถ้างั้นก็ให้ผมเอารถไปให้อู่ตีราคา ว่าเท่าไหรเค้าบอกว่าไม่น่าเกิน 6 - 700 หรอกมั่ง ผมบอกว่าอู่หรอ ไม่ใช่ศูนย์หรอ ถ้าทำก็ต้องทำที่ศูนย์ดิ  ผมก็เลยบอกว่าที่เคยทำสีรถคันเก่าช่างคิดเป้นชิ้น อย่างน้อง ก็ประมาณ 3000 บาท เซลเลยบอกว่าคนล่ะครึ่งไปได้มั้ย ผมบอกไม่ได้ เค้าเลยบอกอีกว่างั้นออก 2000 ผมออก 1000 ผมก้บอกไม่ได้เค้าเลยถามว่าตกลงผมจะเอายังงั้ย  ผมเลยบอกว่าศูนย์ต้องรับผิดชอบ  แล้วผมก็เลยถามเรื่องคูปองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องฟรี 10000,20000,30000 กม เค้าเลยถามผมว่ารถออกเดือนไหน ผมบอกว่า 1 เม.ย 56 จำไม่ได้หรอ เค้าเลยบอกว่าที่ถามเพราะถ้าออกหลังเม.ษ คูปองใช้งานไม่ได้ เอาแล้วจะให้มาทำแปะไรไม่รู้เซงมาก เลยครับ ผมว่าจะลองโทรไปปรึกษาที่ขอนแก่นดูจะได้หรือเปล่าครับมันคาใจ  ไม่ได้ไม่เป็นไรแต่แค่อยากสอนบทเรียนราคาแพงให้เซลอ่ะครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์