Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิก 2.4 ไปจอง V6. มาแล้วครับ(มอเตอร์โชว์)  (อ่าน 10333 ครั้ง)
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 02:53:16 pm »

อยากเปลี่ยนเป็น V6 มั่ง

ประมาณนี้ใช่ไหมครับป๋าลุ้น

haha haha haha
" V หก " ก็ต้องเช็ดซิครับ!
ืหนุ่ม
Newbie
*

like: 0

ID-3006

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:04:56 am »

สวัสดีครับ ถามนิดครับ ไปจองมาค่าจดทะเบียนฟรีหรือเปล่าครับ
mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:23:19 am »

ผมใช้ V6 อยู่ แนะนำได้ดังนี้
1. ประกันชั้น1  กับ พรบ. พรมแท้ Pajero กล้องมองหลัง ฟิลม์ ทาง MMTH น่าจะให้มาเป็นมาตรฐานแล้ว และเช็คกับเพื่อที่เพิ่งเข้าไปทำงาน MMTH อยู่ เห็นบอกว่า Dealer หรือศูนย์มักเล่นแร่ แปรธาตุกันเอง
2. รายการอื่นๆ ทางศูนย์จะให้ Sales ไว้ต่อรองคุยกับลูกค้า  ดังนั้นแนะนำว่า ให้ขอส่วนลดเป็นเงินสดเลย ซึ่งน่าจะได้ 20,000+ แล้วแต่การคุยครับ
แล้ว พอรถจะมาแล้ว 1-2 เดือนน่ะแล้วแต่สี บางสีได้เร็ว
ก็ค่อยเอาส่วนลดที่ได้ แลกเป็นของแถม ระบุไปเลย ว่าของแท้มูลค่าเท่าไร หรือของเลียนแบบเค้าคิดมูลค่าให้เท่าไร  เงินที่ได้จะได้เปลี่ยนเป็นของแถมที่ Sales เสนอให้ มากกว่าน่ะครับ
แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าจะลดให้เท่าไร  แต่บอกได้เลย  สคับเพลท อย่าใช้ของไม่แท้ มันคมมาก มีลูกหลาน หรือญาติๆ ขึ้นลงจะบาดได้ ผมยังไม่มีใครโดนระวังตลอด  หรือตอนล้างรถก็ต้องระวังหากล้างเอง

ลองดูครับ ผมมีประสบการณ์ที่ไม่ดี คือจองสีขาวได้สีน้ำตาล และของแถมอีกศูนย์ สีน้ำตาลได้ของแถมมากกว่าถึง 10,000 เจ็บใจมั้ล่ะครับ คือ ไม่ได้ สเกริ๊ตรอบคัน กับ แล๊คหลังคา
ซึ่งดูแล้ว ของแถมที่แจ้งมา เท่าๆกับผมได้ มันเป็นของแถมสีขาว  สีอื่นต้องได้มากกว่านี้ แต่ก็ออกตัวว่า ขึ้นกับศูนย์ และ Sales ด้วย

อีกอย่าง พรมยางต้องถามเลยว่าได้แบบไหน ผมคงต่อมากไป หรือไม่ก็เป็นนโยบายศูนย์นี้ ผมได้แบบ Taxi มา เหลี่ยม 4 ชิ้นแบบซื้อใน Lotus อันละ 75 บาท
กำลังจัดหาพรมเข้ารูปอยู่ ราคาก็ 2-3 พันแล้วแต่เจ้าอีก ระหว่าง 12-15 ชิ้น

ใครอยากทราบว่า ศูนย์ไหน Sales คนไหนให้ ดีไม่ได้ ได้รถเร็วหรือไม่อย่างไร PM มาครับจะช่วยบอกให้ได้ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง แค่แนะนำได้
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์