Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาอัพเดท อัตราสิ้นเปลือง v.6 ครับ  (อ่าน 7563 ครั้ง)
BB29
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:50:55 pm »

วันนี้ได้ลองขับทางไกลครั้งแรกหลังจากติดแก๊ส ซึ่งในห้วงที่ผ่านมา วิ่งแต่ในเมือง   โดยวันนี้ผมได้ เติมแก๊สที่ปั้มแถวบ้าน เต็มแบบตัดเองครับ   แล้วเดินทาง ไปได้ระยะทาง  177.7  กิโลเมตร แล้วกลับมาเติมแก๊สที่ปั้มเดิมและหัวจ่ายตัวเดิม  เติมไป 18.83 ลิตร ที่ราคาลิตรละ 12.74 บาท   ใช้ความเร็วเฉลี่ยประมาณ 120 กม./ชม. ใช้ ครุยในหลายเวลาครับ

คำนวณเป็นอัตราสิ้นเปลืองได้ ที่ 9.437 กม./ลิตร หรือ  1.35 บ./กิโลเมตร    ซึ่งอาจบวก ลบ นิดหน่อย  ถือได้ว่าประทับใจพอควรครับ  เดียวถ้าได้ใช้เดินทางไกลใหม่จะมารายงานให้ทราบเพิ่มเติมครับ  (ในเมือเฉลี่ยประมาณ กิโลเมตรละประมาณ 2 บ.บ ครับ

รถ    Mitsubishi Pajero sport V6 3,000 CC.ติดตั้งหัวฉีดEuropegas หม้อต้ม MAGIC GOLD ครับ

รบกวนสอบถามว่าติดแก๊สที่ไหนมาครับราคาเท่าไหร่ครับ   และอัตราสิ้นเปลืองของก่อนและติดตั้งแก๊สด้วยครับ

พอดีสนใจจะออก V6ครับผม ขอบคุณครับ

ผมติดร้าน  j autogas แถวแจ้ววัฒนะครับ ราคาติดตอนนั้น  40,000 บ.ครับ   อัตราสิ้นเปลืองก่อนติดไม่ได้จับครับ เพราะวิ่งแต่ในเมือง ต้องขอโทษด้วยครับ (แฟนขับ) ผมถ้ามีโอกาสจะ จับเทสอีกทีครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์