Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝุ่นในห้องโดยสาร??  (อ่าน 4589 ครั้ง)
nidku53
Newbie
*

like: 8

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:05:10 pm »

ตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ ผมก็สังเกตุได้ว่าในห้องโดยสาร โดยเฉพาะบน console หน้ารถ และส่วนที่เป็นพลาสติกมีฝุ่นเกาะทั่วไปหมดครับ เช็ดๆ ไปเดี๋ยวก็มาอีก รถผมติดกรองแอร์เรียบร้อย ระบบแอร์ให้ลมมันหมุนเวียนภายในรถ จอดข้ามคืนฝุ่นก็มาเกาะได้ ไม่รู้ว่าฝุ่นมันมาจากไหนอ่ะครับ ป๋าๆ เจอกันมั่งหรือเปล่าแล้วแก้ยังไงครับ ขี้เกียจตามเช็ดทุกวัน

artie
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:19:43 pm »

ผมก็เป็นครับ กำลังอยากรู้พอดีมารอฟังด้วยคนครับ Smiley ปา2012
jeab
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:21:06 pm »

ผมว่าฝุ่นนี่นะครับ...ปิดให้มิดชิดยังไง..ก็ยังเข้ามาได้อยู่ดี..มันเป็นละอองที่ละเอียดมากเลย
ยิ่งถ้าแถวที่อยู่มีฝุ่นบนถนนหน้าบ้านเวลาลมพัดเข้าบ้าน..หรือขับผ่านถนนที่มีฝุ่นมาก...ฝุ่นซอกซอนเข้ามาได้แน่
MrJoJoe
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 03:06:05 pm »

ขนาดจอดไว้เฉย ๆ ไม่ได้ขับไปไหน ยังมีฝุ่นในรถเลยครับ

หรือความรัก แท้จริงไม่มีอยู่เลย
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 04:12:54 pm »

มันน่าจะเป็นไฟฟ้าสถิต เหมือนหน้าจอ ที วี มังครับ มันถึงเรียกมาเกาะแถวนั้นเป็นพิเศษ.. Smiley  อีกอันอันนี้ว่้าเรื่องฝุ่นในห้องนอน มีผิวหนังเราซึ่งลอกหลุดผสมอยู่ในอากาศมากจนน่าตกใจเลยละ ตอนแดดส่องเข้ามาแล้วลองตบที่นอนดูสิ อูวววว  ถ้าในห้องนอนมีทีวี จอใหญ่ใหญ่ก็ดีนะมันจะดูดไปติดจอ เราก็เช็ดง่าย  วิทีปราบผิวหนังที่ลอกออกจากเราโดยแยบยล  อิ อาศัยไฟฟ้าสถิตหน้าจอ ทีวี..

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
rebellion
Jr. Member
**

like: 32

เพื่อนแท้ต้องใช้ใจแลกมา

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 06:42:25 pm »

รถผมก็เป็นตอนแรกไม่มีกรองแอร์ฝุ่นงี้เพียบ ตอนนี้ไปใส่กรองมาแล้วแต่ผมมาทำงาน ตจว ก่อน เลยยังไม่ได้ประเมินผล
เดี๋ยวกลับไปจะลองสังเกตดูว่ามันน้อยลงรึยัง แล้วจะมาเหลาให้ฟังครับ  joob

คมแฝก
meth
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:52:52 pm »

เป็นเหมือนกันแล้วสังเกตมาตั้งแต่ออกรถ ทุกวันนี้ใส่กรองแอร์แล้วก็ยังเป็น เทียบกับคันอื่นที่บ้านที่ล้างรถดูดฝุ่นน้อยกว่าpajero คันที่ล้างน้อยกว่าฝุ่นยังน้อยกว่าpajeroเลย ผมพยายามหาสาเหตุอยู่เหมือนกัน
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:09:26 am »

เป็นกันถ้วนหน้าเลยครับป๋า.. 

ที่ฝุ่นเยอะหรือจะเป็นเพราะรถเรามันเงางามจนเห็นฝุ่นชัดกว่ายี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่รู้นะครับ (คิดเข้าข้างตัวเองสุดๆ)

sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:57:09 am »

เป็นกันถ้วนหน้าเลยครับป๋า.. 

ที่ฝุ่นเยอะหรือจะเป็นเพราะรถเรามันเงางามจนเห็นฝุ่นชัดกว่ายี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่รู้นะครับ (คิดเข้าข้างตัวเองสุดๆ)
   ของผมในรถพกทิชชู่เปียกครับ เห็นก็เช็ด อาจจะเกิดจาก แผงหน้าปัด+คอนโซลเป็นสีดำ  lala
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:02:35 pm »

เป็นเหมือนกันครับ วันไหนขยัน ๆ ก็เช็ดเอา วันไหนขี้เกียจ ก็ผ่าน ๆ ตาไป อิอิ 
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 12:10:04 pm »

ฝุ่นละออง เมื่อเข้าไปในรถแล้ว ถ้ามันไม่จับอยู่ตามคอนโซล
มันก็จะจับตามเบาะและส่วนอื่น และฟุ้งอยู่ในอากาศในรถ
ถ้าไม่อยากเห็นมันจับตามคอนโซล ใช้โลชั่นทาครับ
เลือกโลชั่นที่ดีๆ ทาแล้วไม่เยิ้ม เหนียว แห้งเร็ว
ทาแล้วคอนโซลจะมันลื่นๆ

ของผมเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีฝุ่นจับเลย น้อยกว่าตอนไม่ใช้มากเลย
มันไปจับส่วนอื่นแทน แต่มองไม่เห็นก็สบายใจไปอย่าง

อ้อ หลังจากทายาโลชั่นแล้ว วันต่อไป เอาแค่ผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ด
ก็ออกเกลี้ยงครับ ผมใช้มาจะเดือนนึงแล้ว ฝุ่นจับน้อยดี

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์