Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Eagle  (อ่าน 33123 ครั้ง)
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:04:30 pm »

สรุปว่า ปัญหาของผมไม่ได้เป็นคนเดียวแล้วหละครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5192.msg178236#msg178236
รวมทั้ง ลายแทงก็ยังไม่ได้มา ตอนนี้ก็เลยเอาเจ้า Eagle Eye มาต่อกลับเข้าไปดังเดิมแล้ว โดยโมสายเล็กน้อย เพื่อให้ใช้แต่ไฟหรี่ได้ไปก่อน ส่วนโปรเจคโมต่อไปคงต้องรอจนกว่าจะไป up ชุดเครื่องเสียงใหม่ เพราะต้องรื้อเป็นการใหญ่เพื่อที่จะเดินสายไฟเพิ่มมาที่หลอดที่จะโมครับซึ่งช่างไฟคนเก่งของผมส่ายหัวว่าไม่สามารถครับ   โอ๊ยมึน

แต่วันนี้ตอนไปติดหลอด Eagle Eye ก็ไปได้หลอด LED สีขาวมาเปลี่ยนหลอดไฟหรี่หน้า 2 หลอดและอีก 2 หลอดตรงไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง เป็นสีขาว 4 หลอด ทั้งหมด 500 บ. ก็สวยดีครับ  hi
โอ๊ววววว หลอด led แพงได้ใจ ผมมีติดรถไปงานชะอำ ใครสนใจของดีราคามิตรภาพ 4 หลอด ไม่เกิน 200 บาท พบกันได้ในงาน มีอยู่ราว 60 หลอด
ป๋าอู๊ดคับ เก็บให้ผมด้วยนะคับ 10หลอดคับป๋า สาธุ
ป๋าอู๊ดครับ  ขอจองด้วยคนครับขออีกหลอด ด้วยนะครับ...  สาธุ สาธุ ขอลอกหน่อยนะครับป๋าแอนท์
ant_แอ้นท์ No.9
Founder
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:08:57 pm »

สรุปว่า ปัญหาของผมไม่ได้เป็นคนเดียวแล้วหละครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5192.msg178236#msg178236
รวมทั้ง ลายแทงก็ยังไม่ได้มา ตอนนี้ก็เลยเอาเจ้า Eagle Eye มาต่อกลับเข้าไปดังเดิมแล้ว โดยโมสายเล็กน้อย เพื่อให้ใช้แต่ไฟหรี่ได้ไปก่อน ส่วนโปรเจคโมต่อไปคงต้องรอจนกว่าจะไป up ชุดเครื่องเสียงใหม่ เพราะต้องรื้อเป็นการใหญ่เพื่อที่จะเดินสายไฟเพิ่มมาที่หลอดที่จะโมครับซึ่งช่างไฟคนเก่งของผมส่ายหัวว่าไม่สามารถครับ   โอ๊ยมึน

แต่วันนี้ตอนไปติดหลอด Eagle Eye ก็ไปได้หลอด LED สีขาวมาเปลี่ยนหลอดไฟหรี่หน้า 2 หลอดและอีก 2 หลอดตรงไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง เป็นสีขาว 4 หลอด ทั้งหมด 500 บ. ก็สวยดีครับ  hi
โอ๊ววววว หลอด led แพงได้ใจ ผมมีติดรถไปงานชะอำ ใครสนใจของดีราคามิตรภาพ 4 หลอด ไม่เกิน 200 บาท พบกันได้ในงาน มีอยู่ราว 60 หลอด
ป๋าอู๊ดคับ เก็บให้ผมด้วยนะคับ 10หลอดคับป๋า สาธุ
ป๋าอู๊ดครับ  ขอจองด้วยคนครับขออีกหลอด ด้วยนะครับ...  สาธุ สาธุ ขอลอกหน่อยนะครับป๋าแอนท์
จัดไปคับป๋าเอก lala

ความถี่ Stand by (ว.แดง) CH 78 (245.9625)
NonReturneR No.412
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:18:50 am »

ติดมา 3 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ Smiley
ติดเสร็จแล้วหรือ ของผมมาแล้วอ่านเจอก็เลยยังไม่กล้าติดกลัวลัดวงจร ป๋าช่วยบอกหน่อยดิว่าต่อสายอย่างไรเพราะในกล่องไม่มีแมนนวลมาให้

อันดับแรกนะครับ ลองต่อแบบแทนที่หลอดเดิมตามปกติก่อน ถ้าไฟหรี่ทั้ง 2 ข้างติดเท่ากัน ก็แสดงว่าไม่น่าจะมีปัญหาก็ค่อยต่อสายที่เหลือเพื่อใช้เป็นไฟเบรคด้วยครับ

วิธีต่อ (เอามาจากคุณป๊อป ซึ่งก็ต่อแบบเดียวกับผม แต่หลอดของผมมีปัญหาต่อไม่ได้ตามที่บอกไว้ในกระทู้ครับ)
1.เอาสายไฟเส้นแรก ต่อเข้ากับไฟทั้ง 2 ข้างทั้งซ้ายและขวา   (ไฟซ้ายมีสายไฟ 2 เส้น ไฟขวาสายไฟ 4 เส้น ให้ต่อ ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
2.เอาสายไฟเส้นที่สอง ต่อกับไฟด้านขวาที่เหลือสายไฟ 2 เส้น   (ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
3.เอาปลายสายไฟอีกด้านนึง (สายเปล่าๆ)  ไปต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ด้านบน โดยสายสีเขียว ต่อกับสายสีเขียวของไฟเบรคดวงที่ 3 โดยใช้ตัว jump สายที่เค้าแถมมาให้
4. เอาสายสีดำต่อเข้ากับ ground (ตัวถังรถ)
5. ต่อเสร็จแล้วเวลาเบรค ไฟจะติดทั้งหมด 4 ดวงครับ
เวลาร้อยสายให้รื้อแผงประตูหลังออกให้หมด เพื่อง่ายต่อการร้อยสายครับ

- อนึ่ง!ไฟ original ของปา ไฟ 2 ดวงที่อยู่บนฝากระโปรงหลังจะมีแต่ไฟหรี่อย่างเดียว (ผมก็เพิ่งทราบตอนคุยกะคุณป๊อป) คุณป๊อปบอกว่า เมื่อเราต่อสายเพื่อให้ติดเป็นไฟเบรคไปด้วย มันจะแยงตารถคันหลังเหมือนกันนะครับ

like ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล แผงประตูหลัง ไม่ทราบรื้อยากหรือเปล่าครับ  ฮือๆๆ จะไหวไม๊เนี่ยเรา เดี๋ยวต้องลองดูซักตั้ง 

ป๋านัด ถ้ารื้อไม่ได้มารื้อที่บ้านผมก็ได้ครับ  Cheesy
ขอบคุณมากๆ ครับป๋าป๊อป ตอนนี้ใช้งานปกติครับ ไม่รู้ป๋าๆ ท่านอื่นเป็นยังไงกันบ้างแล้ว 
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:57:39 pm »

ผมรีวิวเจ้ากันขโมย GPS ให้แล้วนะครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6652.new
คุณตง
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:30:50 am »

รบกวนคุณตุ๋ สอบถามว่าตัว กระจกมองหลังพร้อมมอนิเตอร์ นี้ใช้ดีไหมครับ ลง gpsแผนี่ไทยได้ไหมครับ......นับถือ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 10:08:27 am »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 09:03:03 pm โดย Black PJS » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์