Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านทำท่อไปเสีย  (อ่าน 7294 ครั้ง)
xenogear
Full Member

like: 18

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 03:57:12 pm »

ผมใช้ PJS 2.4 GLS ติดแก๊ส อยากทำท่อคู่หลอก (เอาสวยอย่างเดียว  ) แบบในรูปหน่ะครับ มีป๋าท่านใดพอจะแนะนำร้านแถวๆ บางใหญ่ บางบัวทอง ให้หน่อยได้ไหมครับ อยากได้ร้านที่ทำงานเรียบร้อย เพราะท่อหลอกด้านซ้ายมันจะใกล้กับหัวเติมแก๊ส ถ้าติดได้ไม่ได้ยังไงร้านจะได้แนะนำได้ ไม่อยากเจอร้านที่จะขายอย่างเดียว พอติดไปแล้วเติมแก๊สลำบากอะไรประมาณเนี่ยอ่ะครับ ราคาเหมาะสมกับเนื้องาน ขอบคุณครับ สาธุ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 04:23:56 pm »

ท่อแฝดคู่..แม๊ ไกลไปหน่อย ถ้าอยู่แถวๆใกล้ๆลำลูกกาก็พอจะแนะนำได้ครับป๋า..
แบบนี้อะครับ

xenogear
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 04:27:16 pm »

ท่อแฝดคู่..แม๊ ไกลไปหน่อย ถ้าอยู่แถวๆใกล้ๆลำลูกกาก็พอจะแนะนำได้ครับป๋า..
แบบนี้อะครับ

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม สวยอ่ะครับป๋า ร้านชื่ออะไรครับ อยู่แถวไหน มีพิกัดร้านไหมครับ ถ้าหาแถวๆ นี้ไม่ได้จริงๆ ก็ยอมไปแหล่ะครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 04:46:56 pm »

จำชื่อร้านไม่ได้อะครับ อยู่ตรงข้าม เยื้องๆ รพ สายไหม (ตลาดวงศกรอะครับ)
xenogear
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 05:29:52 pm »

จำชื่อร้านไม่ได้อะครับ อยู่ตรงข้าม เยื้องๆ รพ สายไหม (ตลาดวงศกรอะครับ)

ขอบคุณครับป๋า
ปาโลมา
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 05:45:55 pm »

ผมเคยติดให้รถอีกคันครับ ร้านอยู่แจ้งวัฒนะ จากศูนย์ราชการไปปากเกร็ดข้ามคลองประปาไปก็ถึงเลย แต่จำชื่อร้านเค้าไม่ได้ครับ 
ร้านนี้มีปลายท่อให้เลือกเยอะ งานติดตั้งใช้ได้ (ความรู้สึกผมคือเฉยๆ ไม่ดี ไม่แย่) ส่วนราคารู้สึกว่าแพงนิดๆครับ (ไม่ถึงกับแพงมาก)
แต่ก็เห็นรถไปทำกันเยอะเค้าน่าจะแนะนำเกี๋ยวกับเรื่องหัวเติมแก๊สได้ครับ
xenogear
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 07:23:47 pm »

ผมเคยติดให้รถอีกคันครับ ร้านอยู่แจ้งวัฒนะ จากศูนย์ราชการไปปากเกร็ดข้ามคลองประปาไปก็ถึงเลย แต่จำชื่อร้านเค้าไม่ได้ครับ 
ร้านนี้มีปลายท่อให้เลือกเยอะ งานติดตั้งใช้ได้ (ความรู้สึกผมคือเฉยๆ ไม่ดี ไม่แย่) ส่วนราคารู้สึกว่าแพงนิดๆครับ (ไม่ถึงกับแพงมาก)
แต่ก็เห็นรถไปทำกันเยอะเค้าน่าจะแนะนำเกี๋ยวกับเรื่องหัวเติมแก๊สได้ครับ

ขอบคุณครับป๋าปุ้ย  สาธุ

ของที่ป๋าให้มา ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย haha ไม่มีเวลาอ่ะครับ กล้องก็พร้อม อุปกรณ์ก็พร้อมหมดแล้ว เหลือแต่เวลาอย่างเดียว kiki
ปาโลมา
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 08:47:02 pm »

สวัสดีครับป๋าหนึ่ง  สาธุ หากป๋าต้องการผู้ช่วยบอกได้ครับ เรื่องรื้อผมชอบ Cheesy
xenogear
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 08:51:33 pm »

สวัสดีครับป๋าหนึ่ง  สาธุ หากป๋าต้องการผู้ช่วยบอกได้ครับ เรื่องรื้อผมชอบ Cheesy

suadyod ขอบคุณมากครับป๋าปุ้ย
TPajero
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 08:03:14 pm »

เห็นป๋าอยู่แถวนนทบุรี ผมอยู่เส้นนครอินทร์ครับ ผมทำท่อที่นี่ https://www.facebook.com/speedheader.th ลองเข้าไปชมดูครับ  Cheesy
xenogear
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:47:51 pm »

เห็นป๋าอยู่แถวนนทบุรี ผมอยู่เส้นนครอินทร์ครับ ผมทำท่อที่นี่ https://www.facebook.com/speedheader.th ลองเข้าไปชมดูครับ  Cheesy

ขอบคุณครับป๋า TPajero สาธุ
xenogear
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 05:14:33 pm »

ไปจัดมาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณป๋า BigFather, ป๋า TPajero, ป๋าปุ๋ย มากครับที่แนะนำร้านให้ พอดีได้ร้านใกล้ๆ ที่ทำงาน มีน้องแนะนำมา

เป็นท่อหลอกทั้งซ้ายและขวา ส่วนท่อจริงตัดให้สั้นครับ ช่างแนะนำว่าถ้าจะหลอกก็หลอกทั้งคู๋ ถ้าจะจริงก็จริงทั้งคู่ เพราะถ้าหลอกข้างนึง จริงข้างนึง เวลาใช้ไปสักพักท่อที่เป็นท่อจริงสีจะเก่ากว่าท่ออีกข้างนึง และถ้าเป็นเครื่องดีเซลจะเห็นชัดเลยว่ามันดำข้างนึง ขาวข้างนึงครับ

จากนั้นก็ไปจัดอแดปเตอร์ล้อ หนา 1 นิ้วมาเลยครับ (สั่งทำไว้ล่วงหน้าแล้ว)

ไปถึงช่างยังไม่ได้พ่นสี รอเอารถมาวัดกับดุมล้อและเบ้าแม็กก่อน

วัดเรียบร้อยแล้ว ok ใช้ได้ครับ ก็พ่นสี และรอสีแห้ง

สีแห้งเรียบร้อยแล้ว ก็ประกอบครับ

เรียบร้อยครับ ยื่นออกมานิดๆ น่าจะสวยครับ
ล้อหลังครับ

ล้อหน้าครับ

อีกสัก 2-3 มุมมองครับ

ปาโลมา
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 05:57:58 pm »

ท่อก็สวย ล้อก็ยื่นออกมานิดกำลังสวยครับป๋า 
ตบแต่งแนวเดิมๆแบบนี้คนทั่วไปเห็นแล้วก็จะคิดว่าปาคันนี้เหมือนจะสวยกว่าปาเดิมๆคันอื่น แต่คิดไม่ออกว่าสวยกว่าตรงไหน  kiki

suadyod
xenogear
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 06:06:10 pm »

ท่อก็สวย ล้อก็ยื่นออกมานิดกำลังสวยครับป๋า 
ตบแต่งแนวเดิมๆแบบนี้คนทั่วไปเห็นแล้วก็จะคิดว่าปาคันนี้เหมือนจะสวยกว่าปาเดิมๆคันอื่น แต่คิดไม่ออกว่าสวยกว่าตรงไหน  kiki

suadyod

ขอบคุณครับป๋าปุ้ย ผมแต่งรถไม่ค่อยเป็นหรอกครับป๋า ก็เลียนแบบเค้าเอาหน่ะครับ  kiki kiki อีกอย่าง ผบ.ทบ. ไม่ชอบให้แต่งรถด้วยอ่ะ ท่อคู่เนี่ยกว่าจะยอมให้ทำ อ้อนเอานะเนี่ย 55555 ส่วนอแดปเตอร์เค้าไม่รู้ว่าใส่ เพราะมองไม่เห็นความแตกต่างครับ  kiki kiki
TPajero
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 11:46:28 pm »

suadyod หล่อลงตัวครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์