Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ ปาดีเซล ติดแก็ส บ้างครับ เป็นอย่างไร บ้างครับ  (อ่าน 1618 ครั้ง)
hacksss
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:17:43 pm »

ถามเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ซื้อรถให้น้องของผมน่ะครับ เค้าจะเอา ไทรทันสี่ประตู ยกสูง ซึ่งเค้าขับเป็นแต่ออโต้ เลยได้แต่เครือ่งดีเซล

ผมไม่รู้ว่ามันจะประหยัดกว่าเครื่องเบนซินไม่ติดแก็ส สักกี่มากน้อย เพราะผมเพิ่งจะออกปาขาวมา ไม่กี่วันเอง กะว่าพอพ้นพันโล ก็จะจับดมแก็สให้เข็ด

น้องเค้าใช้เพื่อซื้อของขายน่ะครับ ปกติตอนนี้ใช้ ซิตี้ อยู่ ชอบแบกน้ำหนัก (เพราะซื้อตามห้างมาขายปลีกที่ร้านน่ะครับ)  จะให้เอาตัวแคป หรือ สี่ประตู แบบเตี้ย ก็ดันไม่มี แบบออโต้ ซะอีก

เลยอยากถามว่า คนที่ติดแก็สขึ้นดีเซล ได้ความประหยัด ดีแค่ไหนครับ ไม่งั้น คงต้องให้น้องผมไปหัดเกียร์กระปุก
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:23:33 pm »

ตามนี้ครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5207.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์