Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปาผมโดนตำรวจจับ ใน จ.เชียงใหม่ ครับ  (อ่าน 11415 ครั้ง)
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 04:07:51 pm »

victory หลังจากกลับบ้านเกิดเมืองนอน ปลายเดือน กันยายน 55 ที่ผ่านมา ........
ผ่านไป อาทิตย์กว่าๆ มีจดหมาย จาก สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ส่งมาที่บ้าน  electric shock
รีบเปิดอ่านด้วยความตกใจ  electric shock งานเข้าละกรูงานนี้ หลังจากทำบุญเเม่เสร็จ ก็ไม่ได้ไปเที่ยวไหนนี่หว่า แวะนั่นนี่ นิดหน่อย แล้วก็กลับบ้าน ออกเเนวเป็นเด็กเรียบร้อยด้วย
เมาก้อไม่ได้ขับ กินอยู่กะบ้าน  scorn scorn เอ.....เกิดอะไรขึ้น
หลังจากเปิดจดหมายก็ได้ทราบว่าโดนตรวจจับความเร็วในท้องที่เทศบาลเมืองเชียงใหม่ ครับ ยิ่งงงหละที่นี้ กรูยังไม่ได้เข้าไปในตัวเมืองเลย ยิ่งขับเร็ว 123 km/hr
(ภาพมันฟ้องครับ)

ในตัวเมืองเนี่ยะนะ  ที่ไหนได้ สรุปว่า พี่สาวเอาน้องปาผมไปรับพี่ชายที่สนามบินเชียงใหม่ ตอนช่วงบ่ายๆซึ่งระหว่างนั้นผมกะลังเฮฮาอยู่บ้าน  victory แต่ที่แปลกใจยิ่งนัก ปกติพี่สาวผมจะเป็นคนที่ค่อนข้างขับรถช้ามากครับ คอยบ่นผมเสมอเวลาที่ขับเกิน 120 km/hr เลยมีข้อสงสัยว่า อยู่ 2 ข้อ ว่า....

1.น้องปาเรามันเเรงจนทำให้พี่สาวผมมันเท้า จึงเหยียบเกินกฎหมายกำหนดหรือว่า...
2.โดนเครื่องตรวจจับความเร็วเล่นวะเเว้ววววว... shame . shame .
(ขำๆนะครับพี่น้อง โดนปรับ 500 บาท ส่งถึงบ้าน Delivery เลยครับงานนี้ ครั้งแรกในชีวิตเลยนะนี่)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 04:35:26 pm โดย อิษฏ์_สุบิน » บันทึกการเข้า

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
Jr. Member
**

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 04:15:21 pm »

แต่ที่แน่ๆโดนป๋าวุฒิ จับโดยละม่อมครับ อิอิอิ victory victory victory

Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 05:03:17 pm »

จากภาพป๋าพอทราบไหมคับว่า น่าจะเป็นถนนเส้นใดในตัวเมืองเชียงใหม่ victory big smile secret_smile
จะได้ระมัดระวังกันเพิ่มขึ้น victory scorn

MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 07:40:51 pm »

ป๋าฟ้าแวะมาตอบหื้อหน้อยเน้อ ว่าพิกัดอยู่จุดไหน (วันหลังจะได้ยกคันเร่งก่อน อิอิ)

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 07:42:49 pm »

ป๋าฟ้าแวะมาตอบหื้อหน้อยเน้อ ว่าพิกัดอยู่จุดไหน (วันหลังจะได้ยกคันเร่งก่อน อิอิ)

ป๋าฟ้ามาแจ้งข่าวโตยครับ

worawoot
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:25:24 pm »

แฮ่ๆๆๆๆๆๆ....ขอนุญาตแจ้งพิกัดครับ...จุดจับความเร็วบริเวณสะพานต่างระดับดอนจั่นทั้งขาเข้าขาออก
จุดนั้นมีทั้งจราจร และทางหลวงครับ
และภาพที่ป๋าอิษฐ์ โดนจับความเร็วเป็นชุดของจราจรเชียงใหม่ รหัส704
บังเอิญจริงๆ ครับป๋าอิษฐ์ ตำรวจจราจรที่จับภาพป๋าอิษฐ์ได้เป็นพรรคพวกเดียวกันกับผมเองครับ
ผมโทรไปสอบถามแล้วขอฝากขอโทษด้วยครับ เขาจึงฝากเตือน สมช. ท่านใดผ่านบริเวณดังกล่าวให้ระมัดระวังด้วยนะคร๊าบบบบบ  red heart
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:39:51 pm »

แฮ่ๆๆๆๆๆๆ....ขอนุญาตแจ้งพิกัดครับ...จุดจับความเร็วบริเวณสะพานต่างระดับดอนจั่นทั้งขาเข้าขาออก
จุดนั้นมีทั้งจราจร และทางหลวงครับ
และภาพที่ป๋าอิษฐ์ โดนจับความเร็วเป็นชุดของจราจรเชียงใหม่ รหัส704
บังเอิญจริงๆ ครับป๋าอิษฐ์ ตำรวจจราจรที่จับภาพป๋าอิษฐ์ได้เป็นพรรคพวกเดียวกันกับผมเองครับ
ผมโทรไปสอบถามแล้วขอฝากขอโทษด้วยครับ เขาจึงฝากเตือน สมช. ท่านใดผ่านบริเวณดังกล่าวให้ระมัดระวังด้วยนะคร๊าบบบบบ  red heart

มากดไลค์ให้ป๋าใจดีครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:36:27 pm »

ชัดแจ้งแจ่มแจ๋วเรยครับทีนี้ ยกคันเร่งกันหน่อยครับ อิอิ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:37:29 pm »

+18 ไปเรยครับป๋าวุฒิ  like

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:02:49 am »

ขอบคุณครับ ป๋าวุฒิ ขอบคุณ จราจรเชียงใหม่ รหัส 740 ด้วยครับ อุบัติเหตุจะได้ลดน้อยลง  like like like ระวังกันโตยปี้น้องครับ like like

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:23:49 am »

เมื่อวันที่ 11 ต.ค.นี้ เวลา 16:00 น.ผมก็โดนเรียกแถวหัวหินให้ไปร้อยนึงตัดความรำคาญ
มันบอกว่าขับเกิน 120 km/Hr ซึ่งเป็นไปไม่ได้ ผมขับดูไมล์ตลอดเวลา เพราะต้องดูเข็มความร้อนด้วยน้องปาเราตัวร้อนบ่อย
สายตาต้องดูหน้าปัทม์ตลอด มันบอกว่าจะดูกล้องไหม? ผมหละอยากดูมันทุกตัวเลยท้าพิสูจน์ได้ ผมขับไม่เกิน 120 มานานแล้วเพราะ
ปาเจโรพวงมาลัยล็อกเป็นนิสัย โช๊คก็แตกง่ายหากโช๊คเสีย การทรงตัวก็เสีย ผมจึงขับมันแค่เนี่ย 120 ไม่เกิน
แต่ที่ผมต้องให้มันเพราะมันมีปืน ผมไม่มี ก่อนจากผมบอกไปว่าไม่เกิน 120 แน่นอน แต่ที่ให้เพราะวิ่งขวาแล้วเข้าไม่ทันเนื่องจากมีรถด้านซ้าย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:58:45 am »

เมื่อวันที่ 11 ต.ค.นี้ เวลา 16:00 น.ผมก็โดนเรียกแถวหัวหินให้ไปร้อยนึงตัดความรำคาญ
มันบอกว่าขับเกิน 120 km/Hr ซึ่งเป็นไปไม่ได้ ผมขับดูไมล์ตลอดเวลา เพราะต้องดูเข็มความร้อนด้วยน้องปาเราตัวร้อนบ่อย
สายตาต้องดูหน้าปัทม์ตลอด มันบอกว่าจะดูกล้องไหม? ผมหละอยากดูมันทุกตัวเลยท้าพิสูจน์ได้ ผมขับไม่เกิน 120 มานานแล้วเพราะ
ปาเจโรพวงมาลัยล็อกเป็นนิสัย โช๊คก็แตกง่ายหากโช๊คเสีย การทรงตัวก็เสีย ผมจึงขับมันแค่เนี่ย 120 ไม่เกิน
แต่ที่ผมต้องให้มันเพราะมันมีปืน ผมไม่มี ก่อนจากผมบอกไปว่าไม่เกิน 120 แน่นอน แต่ที่ให้เพราะวิ่งขวาแล้วเข้าไม่ทันเนื่องจากมีรถด้านซ้าย
ผมก็สงสัยอยู่ครับว่าอย่างพี่สาวผมเนี่ยเหรอจะขับเกิน120  หรือว่าปาเราวิ่งเร็วกว่าหน้าจอเรือนไมล์ น่าสงสัยครับ มีป๋าท่านใดเทสความเร็วมาบ้างครับ victory victory victory

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:25:59 am »

ป๋าๆที่รู้จัก ตร.จร.อย่างป๋าวุฒิ..ลองขอตรวจสอบด้วยเครื่องมือของ จร ก็ได้ครับ..ว่าหากเราล็อคไว้ที่ 100 แล้ว ที่ปรากฏบนหน้าจอเครื่องตรวจจับ ขึ้นเท่าไหร่..
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:29:31 am »

ผมก็สงสัยอยู่ครับว่าอย่างพี่สาวผมเนี่ยเหรอจะขับเกิน120  หรือว่าปาเราวิ่งเร็วกว่าหน้าจอเรือนไมล์ น่าสงสัยครับ มีป๋าท่านใดเทสความเร็วมาบ้างครับ victory victory victory
ไมล์ปาเจโรอ่อนครับ อีกประการคือขับมันส์มาก ใครมาขับอาจลืมตัว ตอนออกใหม่ผมวิ่ง 130 ดูธรรมดามากๆ แต่พักหลังวิ่งที่ 110 สังเกตุไมล์พร้อมฟังเสียงหอนตลอดเวลา ไต่ไม่เกินนี้ปลอดภัยกว่าพวงมาลัยล็อกก็ไม่เจ็บตัวมาก

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:32:28 am »

ป๋าวุฒิ ครับ แล้วผมต้องดำเนินการอย่างไรต่อบ้างครับ  victory victory victory

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์