Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่กล่องไรดีกับเกียร์ออโต้ แบบใบเดียวจบครับ  (อ่าน 12370 ครั้ง)
siam89
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:30:09 pm »

แล้ววท่อต้องเดินแบบไหนกับเกียร์ออโต้ครับ
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:44:45 pm »

มารอฟังด้วยครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:07:44 pm »

ลองศึกษาดูคับมีหลายยีห้อ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:09:27 pm »

จบไม่จบขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ล่ะคน..ข้อมูลมีอยู่ในบ้านหลังนี้หมดแล้ว..ลองค้นหาแล้วตัดสินใจดูครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Tong
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:10:21 pm »

ดูหน้าdiเลียบ คำตอบมีหมดแล้ว

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 03:08:55 pm »

จบไม่จบขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ล่ะคน..ข้อมูลมีอยู่ในบ้านหลังนี้หมดแล้ว..ลองค้นหาแล้วตัดสินใจดูครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

like like like
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:58:03 pm »

ถ้าใบเดียวจบ จัดเลยครับ Mon max พร้อม จูน SCV ครับชุด 4 หมื่นกว่า ๆ ครับ รับรองใบเดียวจบครับ ส่วนท่อทำได้ 2 แบบ คือ 2 นิ้วที่หลังโข่งเลยครับ มาที่พักกลางใส่เยื้องและออก 3 นิ้วไปเลย หรือเปลี่ยนแค่พักกลางไส้เยื้องก็ได้ครับ ตัดแคท อุด EGR ทำท้ายราง ติดวัดบูสท์ ขยายจานเบรค

แต่สุดท้ายจะจบแบบไหนอยู่ที่เจ้าของครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 07:56:00 am »

อืมน่าคิดแฮะ แล้วเราจะจบแบบไหนดีนะนี่.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:28:12 am »

ถ้าใบเดียวจบ จัดเลยครับ Mon max พร้อม จูน SCV ครับชุด 4 หมื่นกว่า ๆ ครับ รับรองใบเดียวจบครับ ส่วนท่อทำได้ 2 แบบ คือ 2 นิ้วที่หลังโข่งเลยครับ มาที่พักกลางใส่เยื้องและออก 3 นิ้วไปเลย หรือเปลี่ยนแค่พักกลางไส้เยื้องก็ได้ครับ ตัดแคท อุด EGR ทำท้ายราง ติดวัดบูสท์ ขยายจานเบรค

แต่สุดท้ายจะจบแบบไหนอยู่ที่เจ้าของครับ

ท่อ 3 นิ้วโล่งไปมั้ยคร้าบป๋า
ขอคำแนะนำเรื่องท่อหน่อยครับ คือผมจะอุด EGR+กล่องดันราง (เปิดกล่องดันรางใน mode เบาๆ แต่ไม่ทำท้ายราง ไม่เน้นซิ่งครับ) ส่วนท่ออยากเอาแคตออก (เป็นไปได้ใส่ท่อแทนแคต) หรือมีสูตรแบบไหนบ้างครับ เน้นว่าไม่ดังนะครับ หรือดังขึ้นกว่าของเดิมนิดหน่อยครับ ขอบคุณคร้าบ  Cheesy
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:05:25 am »

ขอคำแนะนำเรื่องท่อหน่อยครับ คือผมจะอุด EGR+กล่องดันราง (เปิดกล่องดันรางใน mode เบาๆ แต่ไม่ทำท้ายราง ไม่เน้นซิ่งครับ) ส่วนท่ออยากเอาแคตออก (เป็นไปได้ใส่ท่อแทนแคต) หรือมีสูตรแบบไหนบ้างครับ เน้นว่าไม่ดังนะครับ หรือดังขึ้นกว่าของเดิมนิดหน่อยครับ ขอบคุณคร้าบ  Cheesy

ท่อ3นิ้วไม่โล่งแน่นอนครับสูตรพี่เอก ผมใช้อยู่แต่เปลี่ยนแค่พักกลางสูตรพี่เอกแล้วออก3นิ้ว

ตอนแรกกลัวโล่งเหมือนกันเพราะเห็นออโต้ใส่2.5กัน แต่พอใส่แล้วต่อเกียร์ดีขึ้นและไม่อั้นตอนออกตัวเหมือนเดิมด้วย

ของเดิมเหมือนมันอั้นระบายออกไม่ทันทั้งตอนออกตัวและรอบปลาย

แถมตอนนี้เร่งแซงรอบกลางแบบกดแล้วพุ่งเลย ไม่ต้องรออั้นหน่อยๆเหมือนท่อเดิม
utopia
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:10:36 am »

ขอคำแนะนำเรื่องท่อหน่อยครับ คือผมจะอุด EGR+กล่องดันราง (เปิดกล่องดันรางใน mode เบาๆ แต่ไม่ทำท้ายราง ไม่เน้นซิ่งครับ) ส่วนท่ออยากเอาแคตออก (เป็นไปได้ใส่ท่อแทนแคต) หรือมีสูตรแบบไหนบ้างครับ เน้นว่าไม่ดังนะครับ หรือดังขึ้นกว่าของเดิมนิดหน่อยครับ ขอบคุณคร้าบ  Cheesy

3 นิ้วที่ให้ทำหมายถึงออกจากพักกลางครับลงหน้าเพลาไม่โล่งหรอกครับหรือก็ลดมา 2.5 ก็ได้ถ้าคิดว่าโล่งไป การตัดแคทออกส่วนใหญ่ก็ใส่ท่อแทนแคททั้งนั้นล่ะครับ หรือไม่ก็เดินไล่ท่อจากหลังโข่งถ้าเน้นไม่ดังให้ทำแค่พักกลางพอ แต่ถ้าไล่จากหลังโข่งดังแน่นอน

ถ้าไม่เน้นซิ่งผมล่ะงง เห็นบอกจะไปคบกับ 04 นี่ครับ กล่องดันของอะไรล่ะครับ จูนเบา ๆ ไม่ทำท้ายรางก็ได้ครับ แต่จะพอใจหรือป่าวอยู่ที่เจ้าของรถ แต่หากบางทีจูนเกิน ท้ายรางเปิดเมื่อไหร่ ไฟเช็คเอ็นจินโชว์ทันที

โดนเอ็มปาดหน้าไปซะล่ะ ตอนแรกก็ว่าจะบอกให้รอคำตอบจากเอ็ม แต่ไม่แน่ใจว่าจะเข้ามาตอบเมื่อไหร่ เลยตอบเลยดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2012, 09:12:17 am โดย utopia » บันทึกการเข้า
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:22:11 am »

จะว่าไปใส่มาตั้งหลยเดือนแล้วยังไม่ได้จ่ายค่าท่อพี่ปุ้ยเลย Cheesy

พี่ปุ้ยเก็บตังเลยครับเท่าไร  victory
utopia
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:25:39 am »

จะว่าไปใส่มาตั้งหลยเดือนแล้วยังไม่ได้จ่ายค่าท่อพี่ปุ้ยเลย Cheesy

พี่ปุ้ยเก็บตังเลยครับเท่าไร  victory

ก็มันบอกให้ไม่ใช่หรือ
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:32:24 am »

จริงหรอ...ขอบคุณครับพี่ปุ้ย สาธุ haha
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:42:08 am »

จริงหรอ...ขอบคุณครับพี่ปุ้ย สาธุ haha

ลูกศิษย์กับอาจารย์เข้าขากันดีเหลือเกิน Wink  เจ้าปุ้ยตื่นขึ้นมา คงดีใจมากๆ "ที่ท่อของหนูเป็นที่ชื่นชอบ" อิอิอิอิ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์