Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปพันทิพย์ ประตูน้ำ  (อ่าน 3818 ครั้ง)
adrmrs
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 11:40:42 am »

ว่าจะไปซื้อของที่พันทิพย์ประตูน้ำ ขับน้องปาเข้าไปจอดอาคารจอดรถด้านหลังพันทิพย์ ไม่ทราบว่าตอนเลี้ยวตีวง จะติดไหม เพราะว่าทางเข้าพันทิพย์ประตูน้ำแคบ เห็นทุกชั้นในพันทิพย์จะมีรอยรถเบียดเสา เบียดขอบปูนเยอะมาก   

Mitsubishi Pajero Sport V6  09/01/2014
xenogear
Full Member

like: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 11:52:05 am »

ป๋าไปซื้ออะไรครับ ถ้าอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ซื้อที่อื่นก็ได้นะครับ รถไม่ติดด้วย ผมพอแนะนำที่ซื้อได้ ว่าแต่ป๋าอยู่แถวไหนครับ 
adrmrs
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 12:04:04 pm »

อยู่ จ.ราชบุรี จะไปซื้อ Ram ของเครื่อง Server กับเดินดูเทคโนโลยีใหม่ ๆ ครับ
ป๋าไปซื้ออะไรครับ ถ้าอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ซื้อที่อื่นก็ได้นะครับ รถไม่ติดด้วย ผมพอแนะนำที่ซื้อได้ ว่าแต่ป๋าอยู่แถวไหนครับ 

Mitsubishi Pajero Sport V6  09/01/2014
xenogear
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 12:08:47 pm »

อยู่ จ.ราชบุรี จะไปซื้อ Ram ของเครื่อง Server กับเดินดูเทคโนโลยีใหม่ ๆ ครับ

ถ้าดูเทคโนโลยีใหม่ๆ ก็คงต้องเข้าพันธ์ทิพย์ หรือ ฟอร์จูน แต่ถ้าซื้ออุปกรณ์คอมฯ อย่างเดียว ว่าจะแนะนำไปพันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน เพราะผมไปประจำ (ผมทำงานเกียวกับ IT ครับ) น้องปาเราเข้าจอดในอาคารจอดรถได้ พันธ์ทิพย์ประตูน้ำยังไม่เคยไปตั้งแต่เปลี่ยนมาขับน้องปาครับ   อีกอย่างไม่ชอบไปประตูน้ำด้วย เพราะเบื่อรถติด งามวงศ์วาน ติดน้อยกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2014, 12:10:54 pm โดย xenogear » บันทึกการเข้า
adrmrs
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 12:51:39 pm »

ถ้าดูเทคโนโลยีใหม่ๆ ก็คงต้องเข้าพันธ์ทิพย์ หรือ ฟอร์จูน แต่ถ้าซื้ออุปกรณ์คอมฯ อย่างเดียว ว่าจะแนะนำไปพันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน เพราะผมไปประจำ (ผมทำงานเกียวกับ IT ครับ) น้องปาเราเข้าจอดในอาคารจอดรถได้ พันธ์ทิพย์ประตูน้ำยังไม่เคยไปตั้งแต่เปลี่ยนมาขับน้องปาครับ   อีกอย่างไม่ชอบไปประตูน้ำด้วย เพราะเบื่อรถติด งามวงศ์วาน ติดน้อยกว่าครับ

ขอบคุณคร๊าบบบบ  สาธุ  สาธุ

toonynewcity
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 12:56:45 pm »

ป๋านัองปาเราเข้าได้สบายครับ เข้าไปด้านหลังจะมีลานจอดโล่งด้านซ้ายถ้าเต็มขึ้นชั้นบนไปเลย ปาเราผ่านสบายติดแร๊คก็เข้าได้ครับ แต่อย่าลงชั้นใต้ดินนะมันเขียน180 cm ลุ้นเอาแล้วกันครับแต่ที่จอดเดี่ยวนี้ว่างไม่เยอะตั้งแต่ห้างแพคตินั่มเปิด มันคงกระจายกันไป
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 01:20:31 pm »

ขออนุญาติ

เปลี่ยนใจไปรถแท็กซี่เถอะคับ
นอกจากทางแคบ ขับยาก รถจอดกันเต็มไปหมด
การจราจรวันเสาร์ ทิต ตั้งแต่ 10 โมงขึ้นไป
สยองมาก

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 01:24:54 pm »

พันทิพย์งาม ของไม่หลากหลายครับ นอกจากไปซื้อของพื้นๆ
ผมก็ชอบไปพันทิพย์ประตูน้ำ แต่เด๋วนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วชอบซื้อของในเวป 555
dddongdd
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 01:32:33 pm »

ผมไปแต่ฟอร์จูนผมว่าไปมาง่าย ไปรถไฟฟ้าถ้าไม่เอารถไป ถึงเอารถไปก็จอดรถง่ายกว่าครับ ไปทีไรเดินเมื่อยเลย ต้องเอา ผบ.ไปไว้ที่ central แล้วข้ามฝั่งมา พามาเดินด้วยแล้วไม่มัน อิ อิ  good

ID 4155 ปาโคราช
xenogear
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 02:04:02 pm »

พันทิพย์งาม ของไม่หลากหลายครับ นอกจากไปซื้อของพื้นๆ
ผมก็ชอบไปพันทิพย์ประตูน้ำ แต่เด๋วนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วชอบซื้อของในเวป 555

ถ้าพันธ์ทิพย์งามฯ คือผมจะเจาะจงว่าจะไปซื้ออะไรบ้างแล้วแหล่ะครับ แต่โดยส่วนใหญ่ผมก็ใช้วิธีซื้อในเวปครับ
xenogear
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 02:07:12 pm »

ผมไปแต่ฟอร์จูนผมว่าไปมาง่าย ไปรถไฟฟ้าถ้าไม่เอารถไป ถึงเอารถไปก็จอดรถง่ายกว่าครับ ไปทีไรเดินเมื่อยเลย ต้องเอา ผบ.ไปไว้ที่ central แล้วข้ามฝั่งมา พามาเดินด้วยแล้วไม่มัน อิ อิ  good

like like like
ป๋าตู่
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 02:10:48 pm »

ว่าจะไปซื้อของที่พันทิพย์ประตูน้ำ ขับน้องปาเข้าไปจอดอาคารจอดรถด้านหลังพันทิพย์ ไม่ทราบว่าตอนเลี้ยวตีวง จะติดไหม เพราะว่าทางเข้าพันทิพย์ประตูน้ำแคบ เห็นทุกชั้นในพันทิพย์จะมีรอยรถเบียดเสา เบียดขอบปูนเยอะมาก   
ดูสินค้าไอทีจอดรถสบายๆ เซียร์รังสิตดีกว่าครับของเยอะมากๆ พันธ์ทิพย์ประตูน้ำของเยอะก็จริง แต่หาที่จอดรถยาก ขึ้นลงลำบาก

ID:3886 2.5 GT ช่วงล่าง Ozy Westcoast Monotube + สปริง Dobinson
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 02:52:06 pm »

ดูสินค้าไอทีจอดรถสบายๆ เซียร์รังสิตดีกว่าครับของเยอะมากๆ พันธ์ทิพย์ประตูน้ำของเยอะก็จริง แต่หาที่จอดรถยาก ขึ้นลงลำบาก

ผมก็ชอบเซียร์ แต่เซียร์รังสิตรถหายบ่อย ไม่กล้าเอาน้องปาไปจอดอ่ะครับ เด๋วนี้ดีขึ้นหรือยัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์