Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพี่ๆๆเพื่อนๆๆป๋าๆๆๆๆ ถึงซื้อ น้อง ปา ทั้งที่ข้อเสียมันเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 17485 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:04:09 am »

ความรักทำให้คนตาบอด หูหนวก และเป็นใบ้ครับ 

คำพูด ช่างเข้ากับรูปป๋าในกระจกมองหลัง  จริงๆ  haha
------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าข้อดีคือสิ่งที่เราชอบ   และข้อด้อยคือสิ่งที่เราไม่ชอบ     รวมถึงข้อเสียคือสิ่งที่เรากังวล

ผมว่า  หากคิดตามความหมายนี้   ขับเฟอร์รารี่   ลัมโบ  โลตัส  คาร์ฟู  บิ๊กซี   ก็มีเรื่องให้คิดทั้ง  3 แบบแหละครับ

**ดังนั้น  ชอบก็ซื้อ   ไม่ชอบตรงไหนก็ปรับเปลี่ยน  กังวลตรงไหนก็ป้องกัน  สุดท้ายเราก็จะได้อย่างที่เราต้องการครับ

เอ้.. asleep...ว่าจะซื้อรถฉปอดอยู่พอดี   ยอดเยี่ยม เห็นท่านพี่พูดถึง เฟอร์รารี่  ลัมบิกินี่  โลตัส..... .เอ้อ ว่ามองอยู่เหมียนกันนะ....แต่คาร์ฟู  บิ๊กซี  2 ยี่ห้อนี้น่าจะไปลองซักหน่อย ท่าจะดีกว่าแน่ๆเรยเรา Cheesy
แล้วป๋าตู่อย่าลืมเอา club card ไปด้วยนะ   เดี๋ยวเวลาจ่ายตังค์เขาจะถามหา  haha
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:04:23 am »

ขอบคุณผู้ตั้งกระทู้ครับ นับว่าเป็นเรื่องที่ดีที่ทุกคนเข้ามาเเสดงความคิดเห็น อย่าง สุจริต เพื่อประโยชน์ต่อ บุคคลที่กำลังตัดสินใจอยู่
Q-ONLY
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:13:03 am »

ในความเห็นของผมนะครับรถทุกค่ายทุกรุ่นต่างมีจุดเด่นและจุดด้อยในตัวของมันเองครับไม่ว่าจะเป็นรถบ้านธรรมดาจนถึงรถสปอรต์หรูราคาแพงแสนแพงครับอยู่ทีเรา(เจ้าของรถ)จะพึงพอใจกับรถรุ่นไหนครับ การใช้งานการตอบสนองความต้องการ
ปล.ผมขอสรุปตามความคึดเห็นส่วนตัวว่ารถก็คล้ายๆกับ ผบ ของป๋าแต่ละท่านละครับ smile..ว่าจะมีเสน่ห์ ยั่วยวนให้ป๋าแต่ละท่านหลงไหลได้เพียงใด

ทำความดีอุปมาปิดทองหลังพระแม้นไม่มีใครเห็นแต่นานวันเข้าทองมันก็ล้นออกมาเอง
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:20:51 am »

ในความเห็นของผมนะครับรถทุกค่ายทุกรุ่นต่างมีจุดเด่นและจุดด้อยในตัวของมันเองครับไม่ว่าจะเป็นรถบ้านธรรมดาจนถึงรถสปอรต์หรูราคาแพงแสนแพงครับอยู่ทีเรา(เจ้าของรถ)จะพึงพอใจกับรถรุ่นไหนครับ การใช้งานการตอบสนองความต้องการ
ปล.ผมขอสรุปตามความคึดเห็นส่วนตัวว่ารถก็คล้ายๆกับ ผบ ของป๋าแต่ละท่านละครับ smile..ว่าจะมีเสน่ห์ ยั่วยวนให้ป๋าแต่ละท่านหลงไหลได้เพียงใด

ถูกกกกต้องนะคร๊าบบบบบบบบ ขึ้นอยู่กับความพอใจ ความพอดี และความพอเหมาะ ครับผม ทั้ง 3 ความกับรถ 3 ค่ายที่ผมดูแล้ว น้องปาแซงมาครับ เลยเลือกที่น้องปา
ปัญหาต่างๆ มีหนทางแก้ไขเสมอครับ ผมถือคติพจน์ว่า "ปัญหามีไว้ให้แก้ไข ไม่ได้มีไว้ให้แก้ตัว" มันก็เลยไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ

หรือท่านคิดว่าขับรุ่นนี้แล้วจะไม่มีปัญหา..

ในนี้ก็มีอีกหลากหลายเหตุผลนะครับ..http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4130.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 11:41:41 am โดย BigFather » บันทึกการเข้า
jakkrit101
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:23:41 am »

ส่วนตัวใช้รถมาหลายคัน มีข้อดี ข้อด้อยแตกต่างกันไป
พอพิจารณาแล้วบวกลบคูณหาร ได้ข้อสรุปว่าคุ้มค่ากว่า ตรงตามความต้องการของครอบครัวมากกว่า

สุดท้ายจึงตกลงปลงใจ ขอรับ

อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:24:01 am »

เงินเหลือใช้ครับ อิอิอิอิอิ   victory  victory  victory  victory

ปล.ยังเหลืออีกหลายงวด เลยปลอบใจตัวเอง

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:34:46 am »

เงินเหลือใช้ครับ อิอิอิอิอิ   victory  victory  victory  victory

ปล.ยังเหลืออีกหลายงวด เลยปลอบใจตัวเอง
แม้. ..ท่านตอบใด้ถูกใจผมจริง จริง พับผ่าซิ.... red heart...ใอ้กะผ้มก็ไม่อยากจะคุย  เชอะ
             เงินเหลือใช้เช่นกันเลยคับ ยอดเยี่ยม
             เหลือใช้...หนี้...อีกบานเลย
anirut
Newbie
*

like: 0

ID: ๑๕๓๕

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:04:36 am »

เป็นคันที่ ๒ ทำการบ้านเสร็จสรุป ๗ ที่ ราคา+รูปร่าง+ทัศนวิสัย    อย่างอื่นแก้ไขตามคำแนะนำตามคลับครับ
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:07:02 am »

ก็ใจมันเรียกร้องอ่ะครับถึงต้องขับน้องปา

หมี.บิ๊กเอ็ม
Stp [39]
Newbie
*

like: 9

อดีต 3.2GT Ltd.

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:09:45 am »

ข้อดี vs ข้อเสีย >>> ยอมรับได้ ใช้อย่างมีความสุข ไม่มีรถยี่ห้อไหนที่ไม่มีปัญหา รถราคา 10 ล้านก็ยังมีปัญหา ถ้าคิดจะฟังแต่ความทุกข์ ผมแนะนำ "ซื้อยี่ห้ออื่นเถอะ"

Smiley ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา  Smiley
jarun rayong
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:16:03 am »

รถทุกยี้ฮ่อก็มีปัญหาทุกรุ่นอะครับอยู่ที่ใครจะเปิดเผยข้อมูลจริงออกมา ส่วนผมชอบปาเจโรสปอรต์เพราะว่ามันคุ้มค่าบวกกับราคาดีกว่ารถอีกหลายรุ่นและโดยส่วนตัวชอบครับ
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 02:14:18 pm »

joob  ติดใจช่วงล่าง และไม่เข็กกับศูนย์บริการ 5 5 5  พอทำใจรับได้กับขอเสีย  แต่ดันมาเจอปัญหาที่ไม่คิดจะได้เจอ (ความร้อนขึ้นสุด) แต่แก้แล้วหรือป่าวไม่รู้ยังไม่เป็นอีก  คันต่อไปถึงตอนนั้นค่อยว่ากันอีกที 
benopenair (เบน)
Newbie
*

like: 2

ID : 1385

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:47:32 pm »

joob รักแต่แรกพบอย่างนึง ชอบคนก่อตั้ง mitsu (Iwasaki Yataro) อย่างนึง ทนได้กับข้อเสียของเธออย่างนึง
 Smiley สุดท้ายสรุปว่าใช่เลยครับคันนี้

I Like Pajerosport-Thailand
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:12:46 pm »

Benz E200 รุ่นปัจจุบัน ขับที่ความเร็วสูงพวงมาลัยสั่น และเบามากจนน่าตกใจกลัวจะเสียการทรงตัวมากๆ ที่รู้คือแม่ผมใช้อยู่ ราคาก็3ล้าน8แสนอะ แต่ขับเร็วๆสู้ปาเราไม่ได้คิดดู เครื่องเสียงเราดีกว่าอีก แต่ที่ปัดน้ำฝนดังเหมือนกัน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 09:18:12 pm โดย birdyman » บันทึกการเข้า

wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:50:29 am »

รถผม vios ขับไปแล้ว 30000  กม.  ยังไม่เจอปัญหา
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์