Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีผมซื้อแผ่นยางกันเลืื่อนมาวางหน้าคอนโซนรถ ครับแต่ว่า  (อ่าน 8996 ครั้ง)
บ่าวโน่
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:00:25 pm »

พอดีผมซื้อแผ่นยางกันเลืื่อนมาวางหน้าคอนโซนรถ ครับแต่ว่า
มันโดนแดดหรือไงไม่ทราบมันละลายติดหน้ารถเป็นลอยเปลื่อน.
อยากทราบวิธีเอาออกครับ มีวิธีมั้ยครับ
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:03:33 pm »

เคยเป็นเหมือนกันครับ ลองเอาพวกน้ำยาที่เอาไว้ขัดเบาะลองขัดดูครับ ตอนนั้นผมใช้ของยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ครับ ซื้อจาก Central ออกครับ แต่กว่าจะออกหมดก็เล่นเอาหอบเลย 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:05:57 pm »

สิ่งเล็กๆ....ที่เข็ดแล้ว ฮือๆๆ shame . Sad
บ่าวโน่
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:07:14 pm »

พอจะจำได้มั้ยครับ  ผมก็ว่าผมลองมาหลายอย่างแล้วนะครับเหมือนจะยังไม่ออกเลย
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:11:06 pm »

น้ำยานี้น่าจะเอาอยู่
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:20:53 pm »

พอจะจำได้มั้ยครับ  ผมก็ว่าผมลองมาหลายอย่างแล้วนะครับเหมือนจะยังไม่ออกเลย

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถามมาให้ครับ พอดีเอาไปฝากไว้ที่ร้าน Car Care ที่ล้างประจำครับ (จะได้ไม่ต้องขัดเอง 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
บ่าวโน่
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:28:42 pm »

โทษที่ครับป๋าผมลอง หาใน google แล้วไม่ทราบราคาและแหล่งซื้อเลยครับช่วยแนะนำหน่อยได้ป่าวครับ Satu
บ่าวโน่
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:30:05 pm »

พอจะจำได้มั้ยครับ  ผมก็ว่าผมลองมาหลายอย่างแล้วนะครับเหมือนจะยังไม่ออกเลย

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถามมาให้ครับ พอดีเอาไปฝากไว้ที่ร้าน Car Care ที่ล้างประจำครับ (จะได้ไม่ต้องขัดเอง 

สาธุ
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:35:28 pm »

โทษที่ครับป๋าผมลอง หาใน google แล้วไม่ทราบราคาและแหล่งซื้อเลยครับช่วยแนะนำหน่อยได้ป่าวครับ Satu

ผมอยู่ภูเก็ตครับ ซื้อที่โฮมเวิร์คภูเก็ต  ราคา แปดร้อยกว่าๆ  เอามาใช้งานได้ดี ผมไม่เคยลองยี่ห้ออื่น ใช้เเล้วติดใจเลยไม่อยากเปลี่ยน
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:27:08 pm »

โดนเหมือนกัน แผ่นกันลื่นแบบนี้ เนื้อกึ่งยางกึ่งโฟม ของผมแถมกับน้ำหอมปรับอากาศ สีเงินทางขวา ละลายติดกรอบเลย
กว่าจะดึงออกได้ตั้งนาน พอออกหมด เป็นรอยด่างอีก อย่างเซ็ง  โอ๊ยมึน  อ๋าย!!!!!

ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:18:40 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับป๋า เพราะว่าถึงเอาออกได้มันก็จะด่างครับ ผมก็โดนมาแล้ว เมื่อก่อนตอนมันออกมาใหม่ๆคุณภาพดีกว่านี้ ใช้กับรถคันเก่าร้อนยังไงมันก็ไม่ติด เดี๋ยวนี้มันมีเยอะหลากหลายมาก ของผมตอนแรกซื้อมาตัดจะวางตงช่องวางแก้วน้ำไม่ให้เวลาวางเศษสตางค์แล้วมีเสียง ปรากฏว่ามันเหลือก็เลยตัดไปวางตรงหน้าจอ กับอีกอันนึงเศษๆพับแล้ววางไว้ในหลุมมือปิดประตู ผ่านไปไม่กี่วันไปเอาออกปรากฏว่ามันละลายติดไปเรียบร้อยแล้ว พอเอาสารพัดน้ำยาเช็ดมันออกไปก็ปรากฏว่ามันดึงเอาผิวส่วนที่มันละลายติดออกไปด้วย กลายเป็นตารางจุดๆ สุดท้ายเลยต้องแกะสติกเกอร์เคฟล่าห์มาบิดทับ ส่วนในหลุมมือจับประตูด้านในยังไม่ได้ทำอะไรกับมัน ยังติดเป็นจุดดำๆอยู่เลย

ปล. น้ำยาบำรุงรักษารถยี่ห้อ duragross ผมว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่ work มากๆ ตัวที่ป๋าแนะนำยังไม่เคยลอง แต่ที่ผมเคยใช้มีน้ำยาสำหรับเช็ดคราบน้ำ/คราบขี้นก กับอีกตัวคือน้ำยาทำความสะอาดหนัง ทั้งสองตัวที่ว่าใช้ดีมาก
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:44:51 pm »

ป๋าเข้าไปที่ห้างไหนก็ได้หาซื้อเจ้านี่แล้วเอาผ้าชุบทาบางๆให้ทั่ว ทิ้งไว้ซักครึ่งชั่วโมงแล้วทาบางๆอีกรอบแล้วก็เช็ดไปเรื่อยๆ..รับประกันว่าไม่หมดก็เหลือแทบมองไม่เห็นในราคาไม่ถึง 100 บาทครับ(ผมโดนมาก่อนแล้วอันเดียวกับป๋าเลย..เอาอยู่ครับ)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:25:15 pm »

ว่าจะเอาไปวางในรถ ตอนนี้ได้คำตอบแล้ว 
sdps
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:29:09 am »

ห้างตราดอกบัวมีครับ ผมเพิ่งซื้อมาเหมือนกัน แต่เอามาทำความสะอาดเพดาน
7777777
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 10:54:18 am »

ไอ้แผ่นกันลื่นนี่ตัวดีเลยครับ (ยิ่งมาจากโลตัสนะ)

วางไว้เฉยๆไม่โดนแดดอะไรเลยก็เป็นรอยทิ้งไว้ครับ

เคยซื้อวางไว้บนโต๊ะไม้ในห้อง เป็นลายติดเลยซะงั้น เซ็งมากครับ เพราะโต๊ะเป็นไม้สัก+มรดกสืบทอดครับ

ระวังกันด้วยนะครับ น่ากลัวมาก+คุณภาพห่วยมาก
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์