Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: pajero โดนเบียดชนข้างยุบ จะซ่อมยังไงครับ  (อ่าน 9080 ครั้ง)
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:19:38 pm »

ขอบคุณครับ  ขอพรหลวงปู่หงษ์..คุ้มครองทุกท่านครับ... Satu   Satu   Satu
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 02:01:12 pm »

เห็นรอยบุบเเล้ว กลับมาเหมือนเดิมได้ไม่ยากครับ

อบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอนะครับ

เรื่องมันเกิดขั้นมาเเล้ว ให้ดูที่เจตนา

เเละให้อภัย

ว่าเเต่ว่า  เจ้าตัวทราบหรือยังครับว่ารูปใบขับขี่ของตัวเองมาโชว์อยู่ที่นี่
wsura
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 02:20:45 pm »

เสียใจด้วย เจอแบบนี้เซ็งเลย
  Roll Eyes ปล. เลข 2 ตัวล่างงวดนี้
pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 03:13:23 pm »

บานหลัง ลองคุย ขอเปลี่ยนดู สภาพนี้ เคาะมา ก็ สีหนาแหละ

บานหน้า คงได้แแค่ ซ่อมสีแหละ

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
tierak
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 03:27:23 pm »

ขอให้หายไวๆ ครับ บุบขนาดนั้นน่าจะเปลี่ยนเลยนะครับ คู่กรณีขับรถไหม่คงยังไม่ชินกับมุมอับ

ปล.ใบขับขี่คู่กรณีที่โพส เลขประจำตัว ปชช. โชว์ขนาดนั้น คิดว่าไม่ค่อยเหมาะสมเเท่าไหร่นะครับ

พูดเพียงครึ่งในสิ่งที่คิด ย่อมดีกว่าคิดเพียงครึ่งในสิ่งที่พูด
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 03:31:40 pm »

ขอให้หายไวๆ ครับ บุบขนาดนั้นน่าจะเปลี่ยนเลยนะครับ คู่กรณีขับรถไหม่คงยังไม่ชินกับมุมอับ

ปล.ใบขับขี่คู่กรณีที่โพส เลขประจำตัว ปชช. โชว์ขนาดนั้น คิดว่าไม่ค่อยเหมาะสมเเท่าไหร่นะครับ
เห็นด้วยครับ คนเราเกิดความผิดและพลาดได้เสมอ การให้อภัย...... ชนะการให้ทั้งปวงครับ .... มันเกิดึ้นมาแล้ว  เราก็ต้องช่วยกันแก้ไขครับผม  ขอให้เจ้าปาอ้วน  กลับมาหล่อไว ๆ ครับ 
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 07:59:44 pm »

ที่ได้ใหม่แน่ๆคือคิ้วกันกระแทกครับ บานหน้าซ่อมสีแหงๆ ส่วนบานหลังนี่ยุบเยอะอยู่ ต้องลองให้ช่างแกะดูภายใน ถ้าเสียหายแล้วช่าง recommend ให้เปลี่ยน ประกันก็ต้องเปลี่ยนให้ครับ ลองคุยกับช่างดูตอนที่เอาเข้าไปที่ศูนย์ครับ ถ้าช่างใจดีหน่อยอาจช่วยหารอยแตก/ฉีกเพื่อให้ประกันเปลี่ยนให้ครับ เคยคุยกับช่าง Honda ตอนใช้ FD คันเก่า ช่างบอกว่าศูนย์ก็อยากให้เปลี่ยนถ้าบุบเยอะๆครับ ซ่อมเสียเวลา และถ้าเปลี่ยนก็ได้ค่าอะไหล่เพิ่มด้วย ลองดูนะครับ คุยขอช่างดีๆอาจมีฟลุ๊ก 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
winich47
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:04:38 pm »

OK>>>> ทุกอย่างก็ให้อภัยกันแล้วครับ  แต่ก็ขอให้ดีเหมือนเดิมก็พอใจแล้วครับ
วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์หลังจากแจ้งทางประกัน โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัยจำกัด แล้วได้หมายเลขรับแจ้ง ให้ไปทีศูนย์ เจ้าหน้าที่ศูนย์มิตซูกำแพงเพชร เจริญชัย 2011
ผู้จัดการบ่นว่า ประกันอะไรก็ส่งมาให้แต่ศูนย์  ผมก็ไม่เข้าใจ ก็ประกันแนะนำอย่างนั้นเราก็ไปหาศูนย์ซิครับ  แล้วมาบ่นเรา  แล้วจะให้ไปหาใคร แนะนำเราดีๆก็ได้เนอะ
แต่ห้วหน้าช่างแนะนำดีให้ไปที่อู่ซ่อม เรื่องก็เลยจบ  ไอ้รถเราก็ไม่ค่อยได้ชนบ่่อยเนอะ คุณผู้จัดการ เจริญชัย 2011 กำแพงเพชร.....ไม่รู้ว่ามายืนเกะกะอะไรหน้าประตู ข้าน้อยก็ถามซิครับ..ไม่รู้ว่าท่านเป็นใครเนอะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 09:15:28 pm โดย winich47 » บันทึกการเข้า
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:15:43 pm »

OK>>>> ทุกอย่างก็ให้อภัยกันแล้วครับ  แต่ก็ขอให้ดีเหมือนเดิมก็พอใจแล้วครับ

ต้องอย่างนี้ซิ ถึงจะเรียกว่า ปาเจโร่ sport สมชื่อ

หลังจากนี้ไปขอให้ปาเจโร่คันนี้พาไปพบกับสิ่งที่ดีๆนะครับ
winich47
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:22:27 pm »

ครับผมขอบคุณครับ..
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:39:47 pm »

OK>>>> ทุกอย่างก็ให้อภัยกันแล้วครับ  แต่ก็ขอให้ดีเหมือนเดิมก็พอใจแล้วครับ
วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์หลังจากแจ้งทางประกัน โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัยจำกัด แล้วได้หมายเลขรับแจ้ง ให้ไปทีศูนย์ เจ้าหน้าที่ศูนย์มิตซูกำแพงเพชร เจริญชัย 2011
ผู้จัดการบ่นว่า ประกันอะไรก็ส่งมาให้แต่ศูนย์  ผมก็ไม่เข้าใจ ก็ประกันแนะนำอย่างนั้นเราก็ไปหาศูนย์ซิครับ  แล้วมาบ่นเรา  แล้วจะให้ไปหาใคร แนะนำเราดีๆก็ได้เนอะ
แต่ห้วหน้าช่างแนะนำดีให้ไปที่อู่ซ่อม เรื่องก็เลยจบ  ไอ้รถเราก็ไม่ค่อยได้ชนบ่่อยเนอะ คุณผู้จัดการ เจริญชัย 2011 กำแพงเพชร.....ไม่รู้ว่ามายืนเกะกะอะไรหน้าประตู ข้าน้อยก็ถามซิครับ..ไม่รู้ว่าท่านเป็นใครเนอะ...

เเนะนำให้คุยกับอู่ที่พารถไปซ่อม  ชิ้นส่วนไหนที่เสียหายให้เปลี่ยนใหม่ทุกรายการเพื่อทางอู่จะส่งรายการซ่อมมายังบริษัทประกัน 
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 08:08:06 am »

ขอให้หายเร็วๆครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley
winich47
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:37:02 am »

ขอบคุณครับ..ตอนนี้ อู่   กำลังส่งเรื่องถึงประกันอยู่ครับ  ยังไม่มีคำตอบอะไรครับ...ใจอยากทำให้เหมือนใหม่ครับผม  ไม่รู้จะได้หรือเปล่า...กังวล
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:43:12 pm »

ขอบคุณครับ..ตอนนี้ อู่   กำลังส่งเรื่องถึงประกันอยู่ครับ  ยังไม่มีคำตอบอะไรครับ...ใจอยากทำให้เหมือนใหม่ครับผม  ไม่รู้จะได้หรือเปล่า...กังวล

ไม่ต้องกังวลครับ รถป๋าสีดำ ถ้าอู่ไม่แย่จนเกินไปน่าจะทำได้ดีครับ ถ้าเป็นสีขาวค่อยกังวลครับ อู่หลายที่ทำสีขาวออกมาไม่เหมือนสีเดิมครับ  anger anger anger

ขอให้กลับมาหล่อไวๆนะครับ 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
winich47
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:52:44 pm »

ขอบคุณครับ...
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์