Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวิธีการเช็คน้ำมันเพือง ท้ายและหน้าด้วยครับ  (อ่าน 3570 ครั้ง)
hotsa500
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:10:34 pm »

4 wg มีเพืองหน้าใช่ไหมครับ แต่ผมเช็คทั้งหน้าและท้ายไม่เป็น ป๋าท่านใดทราบกรุณาสอนผมด้วยคราบ สาธุ สาธุ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:43:28 pm »

เข้าศูนย์หรือคาร์แคร์(ที่มีเครื่องมือพร้อม) ดีกว่าครับ ทำเองก็ไม่ยากแต่ว่าเรื่องมือต้องพร้อมได้มาตรฐานหน่อย น๊อตที่เปิดเช็คที่เฟืองท้ายเป็นน๊อตหัวจมหกเหลี่ยมตัวบน เบอร์ 22 หรือ24ไม่แน่ใจครับ ต้องระวังนิดนึงถ้าเกิดรูดขึ้นมา งานจะงอก เฟื่องหน้าก็คล้ายกัน แต่ต้องถอดกันแคร๊งออกก่อน   
     อีกอย่างถ้าพบว่าน้มันขาดถ้าทำเองเวลาเติมจะลำบากหน่อยสำหรับด้านหน้าเพราะแทบจะไม่มีพื้นทีให้ถือแกลลอนน้ำมันกรอกได้ต้องใช้กรวยต่อกับสายยางกรอก ถ้าที่ศูนย์หรือตามคาร์แคร์
จะมีหม้อปั๊มที่ใช้มือโยก ที่มีเกจวัดปริมาณที่เติมด้วย
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 02:01:56 pm »

ต้องเป็นคาร์แคร์ที่มีมาตรฐานสักหน่อยนะครับ   ดูที่มีฮอยยกรถด้วย   ถ้าขึ้นแม่แรงทำ  กรุณาหลีกเลี่ยง

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 04:23:45 pm »

เข้าศูนย์หรือคาร์แคร์(ที่มีเครื่องมือพร้อม) ดีกว่าครับ ทำเองก็ไม่ยากแต่ว่าเรื่องมือต้องพร้อมได้มาตรฐานหน่อย น๊อตที่เปิดเช็คที่เฟืองท้ายเป็นน๊อตหัวจมหกเหลี่ยมตัวบน เบอร์ 22 หรือ24ไม่แน่ใจครับ ต้องระวังนิดนึงถ้าเกิดรูดขึ้นมา งานจะงอก เฟื่องหน้าก็คล้ายกัน แต่ต้องถอดกันแคร๊งออกก่อน   
     อีกอย่างถ้าพบว่าน้มันขาดถ้าทำเองเวลาเติมจะลำบากหน่อยสำหรับด้านหน้าเพราะแทบจะไม่มีพื้นทีให้ถือแกลลอนน้ำมันกรอกได้ต้องใช้กรวยต่อกับสายยางกรอก ถ้าที่ศูนย์หรือตามคาร์แคร์
จะมีหม้อปั๊มที่ใช้มือโยก ที่มีเกจวัดปริมาณที่เติมด้วย
ใช่ครับ ตามนั้น.... Smiley Smiley Smiley Smiley
hotsa500
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 06:51:25 pm »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ จริงที่ศูนย์ก็แจ้งว่าเช็คให้แล้ว แต่ไม่มั่นใจ อิอิ อาจคิดมากไปเอง ถามอีกเรื่องนึงครับถ้าให้ที่ศูนย์เช็คเราเข้าไปดูได้ไหมครับ
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 07:05:39 pm »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ จริงที่ศูนย์ก็แจ้งว่าเช็คให้แล้ว แต่ไม่มั่นใจ อิอิ อาจคิดมากไปเอง ถามอีกเรื่องนึงครับถ้าให้ที่ศูนย์เช็คเราเข้าไปดูได้ไหมครับ
Wink ศูนย์ทำเขาไม่ค่อยให้เราเข้าไปดูหรอกครับ
แนะนำให้ไปเช็คเองหรือพอสนิทกับช่างที่ใกล้ ๆบ้านให้เขาเปิด PLUG ตัวเติมออกมาดูด้วยกันเลยจะได้สบายใจ-ไร้กังวลครับ
hotsa500
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:29:55 pm »

ชื่อ
hotsa500
จังหวัด
กทม
รุ่น
4wg gt สีขาว
ออกรถ
20/04/12
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:01:10 pm »

แสดงว่าศูนย์ที่ผมเข้าเช็ค  เขาเจ๋งอะ 
ผมเข้าไปดูได้ทุกขั้นตอน  ทำไมไม่ได้อะครับ  รถเรา จะทำอะไรเราก็ต้องรู้สิ มีข้อห้ามด้วยหรอครับ  ผมถามก่อนเลย 555  ผมเข้าไปคุยประเภทตีซี้กับหัวหน้าช่างเลยครับ 
เราได้ความรู้ด้วย  ถามนู้น  ถามนี้  คุยเล่นไปเรื่อย ๆ ศูนย์ดี ๆ จะดีตั้งแต่ฝ่ายต้อนรับ  ยันฝ่ายช่างเลยครับ จ่ายเงินแล้วเดินมาส่งถึงประตูรถเลย  แหล่มแท้ ๆ .... ปล่อยให้ ผบ. นั่งซด  น้ำเก้กฮวยอยู่ห้องรับรอง พอ  haha 
ปล. ศูนย์ M9G แม่ฟ้าหลวงเชียงรายครับ  อดชมไม่ได้สักที 555 
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:04:11 pm »

แสดงว่าศูนย์ที่ผมเข้าเช็ค  เขาเจ๋งอะ 
ผมเข้าไปดูได้ทุกขั้นตอน  ทำไมไม่ได้อะครับ  รถเรา จะทำอะไรเราก็ต้องรู้สิ มีข้อห้ามด้วยหรอครับ  ผมถามก่อนเลย 555  ผมเข้าไปคุยประเภทตีซี้กับหัวหน้าช่างเลยครับ 
เราได้ความรู้ด้วย  ถามนู้น  ถามนี้  คุยเล่นไปเรื่อย ๆ ศูนย์ดี ๆ จะดีตั้งแต่ฝ่ายต้อนรับ  ยันฝ่ายช่างเลยครับ จ่ายเงินแล้วเดินมาส่งถึงประตูรถเลย  แหล่มแท้ ๆ .... ปล่อยให้ ผบ. นั่งซด  น้ำเก้กฮวยอยู่ห้องรับรอง พอ  haha 
ปล. ศูนย์ M9G แม่ฟ้าหลวงเชียงรายครับ  อดชมไม่ได้สักที 555 

ศูนย์ที่สุราษก็เข้าดูติดตามได้ทุกขั้นตอนครับ  good

MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:35:39 pm »

ผมอยู่พะเยาครับออกรถที่เชียงใไหม่ กะว่าจะหาศูนย์เช็คที่เชียงรายอยู่ขอบคุณที่กระจายข่าวครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:53:45 pm »

แสดงว่าศูนย์ที่ผมเข้าเช็ค  เขาเจ๋งอะ  
ผมเข้าไปดูได้ทุกขั้นตอน  ทำไมไม่ได้อะครับ  รถเรา จะทำอะไรเราก็ต้องรู้สิ มีข้อห้ามด้วยหรอครับ  ผมถามก่อนเลย 555  ผมเข้าไปคุยประเภทตีซี้กับหัวหน้าช่างเลยครับ  
เราได้ความรู้ด้วย  ถามนู้น  ถามนี้  คุยเล่นไปเรื่อย ๆ ศูนย์ดี ๆ จะดีตั้งแต่ฝ่ายต้อนรับ  ยันฝ่ายช่างเลยครับ จ่ายเงินแล้วเดินมาส่งถึงประตูรถเลย  แหล่มแท้ ๆ .... ปล่อยให้ ผบ. นั่งซด  น้ำเก้กฮวยอยู่ห้องรับรอง พอ  haha  
ปล. ศูนย์ M9G แม่ฟ้าหลวงเชียงรายครับ  อดชมไม่ได้สักที 555  
ผมอยู่พะเยาครับออกรถที่เชียงใไหม่ กะว่าจะหาศูนย์เช็คที่เชียงรายอยู่ขอบคุณที่กระจายข่าวครับ

ยินดีจะนั็กครับ  เอา น้ำมันเครื่องไปด้วยได้นะครับ  ผมไปลงไว้ในห้อง รวบรวมศูนย์บริการน่าใช้ครับ
ป๋าก้อฟ ได้ช่วยรวบรวมด้วย  ตามพิกัดนี้เลยครับ น้องเขามีของเสนอและแนะนำบริการต่าง ๆ ดี ครับ หัวหน้าช่างก็เข้าใจคนรักรถดี เสร็จแล้วก้เลยไปกินข้าวร้าน ป.ปลาได้ครับ  เลยทางเข้า ม.แม่ฟ้าหลวงไปแหมนิด  ปลาทั้งร้าน  อร่อยมาก ๆ  ปล.จากเขยเจียงฮาย  ครับ  
ไม่ใช่ศูนย์ที่อยู่ในตัวเมืองหนา ...... เลยไปแหมนิด  อยู่ อ.นางแล ...... แต่พี่ชายที่ใช้ปาด้วยกัน บ้านติดกัน  แกเข้าไปใช้บริการอยู่ บอกว่าดี..... แต่เราม่าเคยเตื้อ เลยเอาที่เคยดีกว่าครับ 
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3844.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 04:57:20 pm โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์