Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับเรื่องกล่องดันราง  (อ่าน 18296 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 05:28:21 pm »

มีหลายยี่ห้อครับ Prospeed , กล่องข้าวน้อย(I-frit) , Skyraid  ฯลฯ  หาอ่านเก็บข้อมูลได้ในบอร์ดแล้วตัดสินใจครับ  ส่วนผมติดProspeedจูนเนอร์น้าวุฒิ บางแค   ผม คอจอหน

ขอบคุณครับ เพื่อนแนะนำยี่ห้อ ECU ในคลับมีใครใช้บ้างหรือเปล่า
รอผู้ใช้ECU มาตอบครับ   แต่ถ้าอยากลองขับรถผมดูก่อนก็ได้นะ  ยินดี 

ในกลุ่มปาเจโร่  gear auto  มีหลากหลายกล่องครับ   หากยังหาข้อมูลหรือเปรียบเทียบก็แวะมาตาม meeting ขอลองนั่งรถเพื่อนๆดูได้ครับ  แต่ละตัวให้การตอบสนองดีเหมือนกัน  มีต่างกันบ้างในบางจุด   ชอบและพอใจแบบไหน   ก็ค่อยลงลึกไปในทางนั้นก็ได้ครับ

หรือเลือกพิจารณาจากที่มีเพื่อนๆใส่มากกว่า  1 คน   และมีปัญหาน้อยที่สุดหรืออาจจะไม่มีปัญหาเลยก็ได้     อย่างน้อยเวลาสงสัยในบางการตอบสนองจะได้มีเพื่อนเปรียบเทียบ

หากรถที่พื้นฐานใกล้เคียงรถเรา   เช่นขนาดล้อ+ยางเท่าเรา    CC เท่าเรา   จะได้รับรู้แบบชัดเจนกว่า   ไปลองรถคันที่เขาแต่งหลายอย่าง  เพราะมันตอบสนองบางจุดต่างกัน  ครับ

ถึงแนะนำให้มาเจอกันจามงาน meeting   หรือแล้วแต่สะดวกครับ

เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 05:13:28 pm »

ช่าย Cheesy Cheesy
I am what I am
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 06:51:17 pm »

มีหลายยี่ห้อครับ Prospeed , กล่องข้าวน้อย(I-frit) , Skyraid  ฯลฯ  หาอ่านเก็บข้อมูลได้ในบอร์ดแล้วตัดสินใจครับ  ส่วนผมติดProspeedจูนเนอร์น้าวุฒิ บางแค   ผม คอจอหน

ขอบคุณครับ เพื่อนแนะนำยี่ห้อ ECU ในคลับมีใครใช้บ้างหรือเปล่า
รอผู้ใช้ECU มาตอบครับ   แต่ถ้าอยากลองขับรถผมดูก่อนก็ได้นะ  ยินดี 

ในกลุ่มปาเจโร่  gear auto  มีหลากหลายกล่องครับ   หากยังหาข้อมูลหรือเปรียบเทียบก็แวะมาตาม meeting ขอลองนั่งรถเพื่อนๆดูได้ครับ  แต่ละตัวให้การตอบสนองดีเหมือนกัน  มีต่างกันบ้างในบางจุด   ชอบและพอใจแบบไหน   ก็ค่อยลงลึกไปในทางนั้นก็ได้ครับ

หรือเลือกพิจารณาจากที่มีเพื่อนๆใส่มากกว่า  1 คน   และมีปัญหาน้อยที่สุดหรืออาจจะไม่มีปัญหาเลยก็ได้     อย่างน้อยเวลาสงสัยในบางการตอบสนองจะได้มีเพื่อนเปรียบเทียบ

หากรถที่พื้นฐานใกล้เคียงรถเรา   เช่นขนาดล้อ+ยางเท่าเรา    CC เท่าเรา   จะได้รับรู้แบบชัดเจนกว่า   ไปลองรถคันที่เขาแต่งหลายอย่าง  เพราะมันตอบสนองบางจุดต่างกัน  ครับ

ถึงแนะนำให้มาเจอกันจามงาน meeting   หรือแล้วแต่สะดวกครับ

เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ

ป๋านะจะจัด meeting อีกเมื่อไหร่ล่ะครับ
อยากไปลองนั่งมั่งจัง เพื่อประกอบการตัดสินใจ
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 07:29:43 pm »

อิอิ สำหรับผม สว.(สูงวัย) ป๋านะว่าไง ว่าตามนั้นครับ เหอๆ ไม่ต้องการแรงมากมายขอแบบ U-turn ไม่ต้องรอรถว่างงงงงง แค่นี้ก็พอแล้ว
กลับจาก Meeting รอ ผบ.วางใจแล้วจะไปทำพิธีปล่อยเต่าโดย ป๋านะ เอาแค่นี้ก็พอใจสำหรับ สว.อย่างเรา  Wink Wink Wink Wink Wink Wink

0713 คืนถิ่น
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 07:36:41 pm »

อิอิ สำหรับผม สว.(สูงวัย) ป๋านะว่าไง ว่าตามนั้นครับ เหอๆ ไม่ต้องการแรงมากมายขอแบบ U-turn ไม่ต้องรอรถว่างงงงงง แค่นี้ก็พอแล้ว
กลับจาก Meeting รอ ผบ.วางใจแล้วจะไปทำพิธีปล่อยเต่าโดย ป๋านะ เอาแค่นี้ก็พอใจสำหรับ สว.อย่างเรา  Wink Wink Wink Wink Wink Wink

ก็เห็นมีเตือนๆกันว่าอย่าอยู่ใกล้ป๋านะ ทามมายไม่มีใครเชื่อ  Wink Wink Wink
เจอ u-turn ต้องรอรถว่าง นอนไม่หลับกันเป็นแถวๆ  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 10:05:22 pm »

ก็เห็นมีเตือนๆกันว่าอย่าอยู่ใกล้ป๋านะ ทามมายไม่มีใครเชื่อ  Wink Wink Wink
เจอ u-turn ต้องรอรถว่าง นอนไม่หลับกันเป็นแถวๆ  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
ผมชอบปีศาจแดงดำ  ของป๋ากิตติจริงๆเลย   ดุได้ใจ   anger anger anger

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:00:28 pm »

ผมชอบปีศาจแดงดำ  ของป๋ากิตติจริงๆเลย   ดุได้ใจ   anger anger anger

เทวดาจร้าเทวดา เปล่าใช่ปีศาจ  Cheesy
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:05:40 pm »

พี่กิตติโลโก้ใหม่สวย ว่าแต่พี่ลบเมมรายชื่อป๋านีะออกยัง ผมแนะนำเมมเป็นชื่ออื่นได้เลย ชั่วโมงนี้อันตรายสุดๆ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:00:37 am »

แรงตามตังครับ พังตาม...ครับ ทุกยี่ห้ออยู่ที่จูนเนอร์ครับ

และที่สำคัญอยู่ที่คนขับครับ เคยเห็นอยู่บ่อยๆครับ รถเดิมๆสวนรถลงกล่อง

งงมั๊ยครับ ... ถ้าเพิ่งเคยใช้ดีเซลคอมมอลเรล จะไม่ทราบอัตราเร่งรอบ

ส่วนใหญ่ตะบี้ตะบัน หลับหูหลับตาเหยียบ จนเท้าแทบจะยันลงล้อหน้า

ก็ไม่เห็นจะวิ่งดีเท่าไหร่ครับ

แต่ถ้ารู้จักฟังรอบเครื่อง เติมคันเร่ง ทุกอย่างจะดีขึ้นครับ (ถ้าติดวัดบู๊ท)ต้องมองด้วยครับ

heartอาจารย์ยศ แห่ง ECU อันดับต้นๆในเมืองไทย คบได้ไม่ผิดหวังครับ

........ถ้าอยากแรงๆเบื่อๆ หากล่องที่ คนแต่งรถเค๊านิยมกันครับ(เบื่อแล้วขายง่ายได้ราคา)ครับ

***ถนอมๆขับรถกันนะค๊าบ เป็นห่วงจร้า***

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
good member
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 07:36:25 am »

ไนบอกเด็กหัดแต่งรถคนไม่รู้เรื่องรถไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยล บอกเหมือนเก่งเลย   ละวังนะคับพังมาจูนมั่วหายจ๋อย  ซ่อมกันเองบานละคับ
ขับเองพังเอง รถเอง เงินเอง ไม่มีใครช่วยกันนะคับ
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 07:50:52 am »

ไนบอกเด็กหัดแต่งรถคนไม่รู้เรื่องรถไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยล บอกเหมือนเก่งเลย   ละวังนะคับพังมาจูนมั่วหายจ๋อย  ซ่อมกันเองบานละคับ
ขับเองพังเอง รถเอง เงินเอง ไม่มีใครช่วยกันนะคับ

ใครเคยว่าไว้น้า คุ้นๆ  batman
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:00:20 am »

พี่กิตติโลโก้ใหม่สวย ว่าแต่พี่ลบเมมรายชื่อป๋านีะออกยัง ผมแนะนำเมมเป็นชื่ออื่นได้เลย ชั่วโมงนี้อันตรายสุดๆ

ขอบคุณครับ
 Wink Wink Wink ต้องเมมไว้เหมือนเดิมแระครับ จะได้ตัดสายได้ถูกคน  Wink Wink Wink
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:28:46 am »

มาแอบดูด้วยคนครับ

อยากแรงด้วย  u u

ถ้าเราใส่กล่องนะครับ
แต่ไม่ทำท้ายราง
เน้นเอาแรงตอนต้นกะกลางๆ
ช่วง ออกตัว วิ่งแรงไม่เกิน 140
ที่เหลือจากนั้นไม่ต้องแรงแล้วก็ได้
ทำได้ใหมครับ... joob joob joob

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:53:32 am »

เหยีบหมดเลย ขยี้ ไปเถอะไม่วิ่งครับ ต้อง ค่อยๆเติม   ดู ช่วงบูท ที่ สูงสุด นั้นและครับ  เหยีบไป ไหล ยาวๆๆ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 08:58:56 am »

เหยีบหมดเลย ขยี้ ไปเถอะไม่วิ่งครับ ต้อง ค่อยๆเติม   ดู ช่วงบูท ที่ สูงสุด นั้นและครับ  เหยีบไป ไหล ยาวๆๆ
เห็นด้วยครับ
ผมเคยกดซะแทบทะลุล้อหน้าเหมือนป๋าข้างบนว่า แต่ไม่ออก
แต่พอเลียๆไปตามบูสต์แบบที่ป๋านี่ ว้าวๆๆ 
เพิ่งรู้ว่าต้องดูตามบูสต์

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์