Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่แก๊สเจาะโดนเลขแคชชีหายไป2เลข แต่เค้าบอกจะรับผิดชอบ มันจะมีปัญหาอะไรมากไหมครับ  (อ่าน 7235 ครั้ง)
hacksss
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:07:56 am »

เอาปาเจโร่ไปติดแก็สมาน่ะครับ ติดแบบแทนยางอะหลั่ย ยังเป็นป้ายแดงอยู่
แล้วทางช่างที่ติดตั้งของอู่ เค้าไปเจาะถูกเลขแคชชีหายไป 2 เลขน่ะครับ
เจ้าของได้เข้ามาคุยกับผมและถ่ายรูปกันเอาไว้
เค้าบอกว่าเดี๋ยวเค้ารับผิดชอบซ่อมให้
โดยที่ฟังวิธีการเค้ามาคือ เค้าจะเอาแผ่นเหล็กเล็กๆมาเชื่อมปิดรูปให้ และจะให้คนที่เค้ารู้จักที่อยู่ขนส่ง ตี เลข 2 ตัวที่หายไปให้ใหม่

อยากถามว่า จะมีปัญหาอะไรภายหลังหรือเปล่าครับ วันนี้เล่าให้ญาติฟังเค้าบอกว่าจะมีปัญหาเวลาขายต่อ คล้ายๆกับว่าเราไปเอารถที่ไม่ดีมาตีเลขใหม่อะรไแบบนี้น่ะครับ
แล้วเราสามารถเรียกร้องอะไรได้บ้างครับ
SRIRACHA FC
Newbie
*

like: 10

ID.1125

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 07:02:16 am »

ผมว่าน่าจะไปคุยกับขนส่งเลยว่าอย่างนี้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว

kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 07:58:37 am »

ตัวเลขมันใกล้กัน เวลาเชื่อมและจารเศษรอยเชื่อมให้เนียน มันทำยากนะ
ทำไม่ดีเลขข้างๆลบไปอีก ทำไมเนียนก้ไม่สม่ำเสมอ ใช้ไปสนิมขึ้นงานงอกเลย
ที่แปลกคือ ไม่มีใครเขาเจาะแคชซีกันหรอก มีแต่เชื่อมยึดเกาะติด

แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์ขึ้นแล้ว ให้เก็บหลักฐานต่างๆไว้ เพื่อใช้แสดงกับเจ้าหน้าที่ขนส่ง
ว่าเป็นอุบัติเหตุรู้เท่าไม่ถึงการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 08:16:47 am โดย kittisak.1589 » บันทึกการเข้า

POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:37:15 am »

แจ้งขนส่งให้ทราบก่อนดีกว่าครับ

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:39:23 am »

โอ้...ร้านแก๊สทำไมถึงชุ่ยได้ถึงเพียงนี้  

การตอกเลขใหม่  ต้องทำอย่างเปิดเผยครับ  และให้ตอกเลขใหม่โดยเจ้าหน้าที่ขนส่ง  มีใบเสร็จ และเอกสารการดำเนินการถูกต้องทุกอย่าง

ไม่ใช่ให้เจ้าหน้าที่ ที่รู้จักกัน แอบทำอย่างลับๆนะครับ   รถคุณจะเสียไปเลย กลายเป็นรถเถื่อนซะงั้น   (รถถูกกฎหมายก็จริง แต่ถ้าเกิดมีการขูดลบเลข ตอกใหม่ ฯลฯ โดยไม่ใช่จากขนส่ง จะตีความเป็นรถเถื่อนทันที)

ที่รู้เพราะเคยคลุกคลีกับการตอกเลข Big Bike พอสมควรครับ  เน้นทำถูกกฎหมาย  สบายใจไปตลอดชีพครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:40:42 am »

เอาปาเจโร่ไปติดแก็สมาน่ะครับ ติดแบบแทนยางอะหลั่ย ยังเป็นป้ายแดงอยู่
แล้วทางช่างที่ติดตั้งของอู่ เค้าไปเจาะถูกเลขแคชชีหายไป 2 เลขน่ะครับ
เจ้าของได้เข้ามาคุยกับผมและถ่ายรูปกันเอาไว้
เค้าบอกว่าเดี๋ยวเค้ารับผิดชอบซ่อมให้
โดยที่ฟังวิธีการเค้ามาคือ เค้าจะเอาแผ่นเหล็กเล็กๆมาเชื่อมปิดรูปให้ และจะให้คนที่เค้ารู้จักที่อยู่ขนส่ง ตี เลข 2 ตัวที่หายไปให้ใหม่

อยากถามว่า จะมีปัญหาอะไรภายหลังหรือเปล่าครับ วันนี้เล่าให้ญาติฟังเค้าบอกว่าจะมีปัญหาเวลาขายต่อ คล้ายๆกับว่าเราไปเอารถที่ไม่ดีมาตีเลขใหม่อะรไแบบนี้น่ะครับ
แล้วเราสามารถเรียกร้องอะไรได้บ้างครับ

ทำอย่างนั้นไม่ได้ครับ   ต้องตอกใหม่ทั้งชุดครับ   แจ้งขนส่งเองดีกว่าครับ   ร้านแก๊สมั่วแน่นอน  อย่าเพิ่งไปเชื่อมปิดอะไรทั้งนั้น  ทำมั่วซั่วระวังกลายเป็นรถเถื่อนไปเสียฉิบ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:48:45 am »

ผมว่าไปปรึกษาท่ีขนส่งเลยคับ

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 02:58:37 pm »

เมื่อสักครู่ผมโทรถามนายช่างตรวจสภาพรถที่ขนส่งระยอง (tel 0832757853) เขาแจ้งว่าต้องไปตรวจสภาพที่สำนักงาน และทำบันทึกถ้อยคำประกอบการพิจารณา แล้วจะตอกเลขให้ใหม่ ห้ามทำเอง โดยนำเล่มที่มีชื่อผู้ครอบครองไปด้วย   

YongYank
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 10:27:25 pm »

ขอแสดงความเหนเพิ่มเติมนะครับ

การเจาะ Chassis หากบังเอิญตำแหน่งที่เจาะเปนจุดที่รับแรง  อาจมีผลกับความแข็งแรงของตัว Chassis ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ
TONGSOOK
Newbie
*

like: 11

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 10:46:50 pm »

งานงอกแล้วครับ  โดยทั่วไปจะไม่เจาะแคชชีหรือเชื่อมนะครับ จะมีปัญหาจุดรับแรงหรือการบิดตัว จะใช้วิธี ขันล๊อคหรือประกบนะครับ
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:47:54 pm »

บอกชื่ออู่ที่ทำหน่อยครับ
sarayut
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 12:11:40 am »

งานเข้าแล้วครับไม่น่าปล่อยให้เค้เจาะอู่ก็เหลือเกินคิดได้งัยแก้ปัญหาให้รอดไปก่อนที่เหลือมันจะเป็นภาระของเราในอนาคตครับป๋า
rebellion
Jr. Member
**

like: 32

เพื่อนแท้ต้องใช้ใจแลกมา

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 07:41:03 am »

เครื่องไม่เถื่อนแต่ตอนนี้ตัวถังเถื่อนแน่นอน
ตามคำแนะนำป๋าๆเลยครับ เข้าขนส่งตรวจสภาพพร้อมให้การ เอกสารรวมไปให้ครบครับ
ช่วยแจ้งชื่อร้านด้วยครับ สมาชิกจะได้ไม่เป็นเหยื่ออีก
เสียใจด้วยครับ
อ๊อด บางบ่อ

คมแฝก
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 07:49:40 am »

เผาร้านทิ้งเลยยย...ห่วยขั้นเทพ!
sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 12:38:20 pm »

เผาร้านทิ้งเลยยย...ห่วยขั้นเทพ!
    โหดไปไหมป๋า เอาแค่ประจารก็เจ๊งแล้ว Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์