Languages
หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ระบบเตือนภัยสำหรับล้ออะหลั่ย !!! งดแจกความรู้อย่างถาวร  (อ่าน 121420 ครั้ง)
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #405 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 09:05:21 am »

สมช.ที่ขอความรู้มา แล้วทำตามกติกาถูกต้อง ผมส่งความนี้ให้ทาง Email เรียบร้อยแล้วนะครับ
ผมไม่ได้เข้ามาบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อน ต้องขออภัย เพราะส่วนใหญ่ติดงานประจำ , facebook , pajerosport-lovers.com
หากต้องการความรู้แบบรีบด่วน สามารถตามไปเรียกผมได้ตามลายเซ็นต์ด้านล่างหรือเบอร์โทรศัพท์ที่ให้ไว้

รายชื่อผู้ที่ผมส่งความรู้ให้แล้ว
[email protected]
tharabhudi@จีเมลล์.com
ขอบคุณป๋าcมากครับ สาธุ
ป๋าเจี๊ยบ ใช้ความรู้นี้รับติดตั้งให้กับ สมช.แบบราคามิตรภาพได้นะครับ ผมไม่หวงความรู้ถ้าเป็นประโยชน์ต่อสาธารณะ ผมไม่หวงความรู้ จะอ้างถึงหรือไม่อ้างถึงก็ไม่เป็นไร

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
jeab2510
Hero Member

like: 29

อยู่ระยองต้องรักระยอง

« ตอบ #406 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 09:50:15 am »

สมช.ที่ขอความรู้มา แล้วทำตามกติกาถูกต้อง ผมส่งความนี้ให้ทาง Email เรียบร้อยแล้วนะครับ
ผมไม่ได้เข้ามาบ่อยๆเหมือนเมื่อก่อน ต้องขออภัย เพราะส่วนใหญ่ติดงานประจำ , facebook , pajerosport-lovers.com
หากต้องการความรู้แบบรีบด่วน สามารถตามไปเรียกผมได้ตามลายเซ็นต์ด้านล่างหรือเบอร์โทรศัพท์ที่ให้ไว้

รายชื่อผู้ที่ผมส่งความรู้ให้แล้ว
ป๋าเจี๊ยบ ใช้ความรู้นี้รับติดตั้งให้กับ สมช.แบบราคามิตรภาพได้นะครับ ผมไม่หวงความรู้ถ้าเป็นประโยชน์ต่อสาธารณะ ผมไม่หวงความรู้ จะอ้างถึงหรือไม่อ้างถึงก็ไม่เป็นไร
ผมคงไม่คิดแค่แรงติดตั้งครับ จะคิดก็เพียงค่าของเท่านั้นครับเพราะสมาชิกมาติดคั้งของผมหลายรายการ เป็นการสมนาคุณมากกว่าครับ แต่ถ้ามารายการนี้อย่างเดียวจะคิดแค่เล็กน้อยครับ
ขอบคุณมากครับ จากใจจริง  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2013, 09:54:24 am โดย jeab2510 » บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรหมแดน
นคร อรรถพร 94/34 ถ.เนินพยอม ต.มาบตาพุด อ.เมือง จังหวัดระยอง 21150
083-8467176 line:jeabjeab2510
jeab2510
Hero Member

« ตอบ #407 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 12:42:53 pm »

ผมคงไม่คิดแค่แรงติดตั้งครับ จะคิดก็เพียงค่าของเท่านั้นครับเพราะสมาชิกมาติดคั้งของผมหลายรายการ เป็นการสมนาคุณมากกว่าครับ แต่ถ้ามารายการนี้อย่างเดียวจะคิดแค่เล็กน้อยครับ
ขอบคุณมากครับ จากใจจริง  สาธุ
รบกวนดูว่าสวิทซ์แบบนี้นำมาใช้ได้หรือเปล่า(เป็นสวิทซ์กันขโมยที่ฝากระโปร่งหน้า) สาธุ

นคร อรรถพร 94/34 ถ.เนินพยอม ต.มาบตาพุด อ.เมือง จังหวัดระยอง 21150
jeab2510
Hero Member

« ตอบ #408 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 12:37:15 pm »

ป๋าซี ผมขอใหม่อีกรอบครับ รบกวนหน่อยครับลูกสาวมาเล่นลบmailไปหมดเลย
[email protected]  สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2013, 11:47:28 pm โดย jeab2510 » บันทึกการเข้า

noommitsu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #409 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 12:33:36 pm »

ขอแบ่งปั้นความรู้ด้วยคนครับ ===> ID 3574 ===> [email protected]
tonnam
Newbie
*

« ตอบ #410 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:21:13 pm »

เรียนป๋าๆเจเจ้ ทั้งสมาชิกเก่า และสมาชิกใหม่
ตามที่ทราบกันแล้วว่า ระบบล็อกล้ออะหลั่ยของปาเจโร อยู่ด้านใน ต้องใช้เครื่องมือในการถอด อีกทั้งมีฝาปิดอีกด้วย ซึ่งดูว่าขโมยยากมาก
แต่ในความจริงแล้วมิจฉาชีพสามารถขโมยได้ง่ายมาก โดยปล่อยลมยางออกแล้วดันสลักออก สมาชิกในบ้านเราก็โดนและได้โพสหัวข้อเตือนกันแล้ว
บางท่านใส่โซ่ก็โดนตัด/เมื่อใช้หากุญแจไม่เจอ/ดินอุดตันรูกุญแจ แต่ขโมยยังเอาไปได้
ป๋าๆเจเจ้ ควรป้องกันก่อนที่มันจะสายเกินไป ซึ่งวิธีที่ดีที่สุดคือใช้ยางเปอร์เซ็นต์เส้นไม่กี่บาทเป็นยางอะไหล่เลยครับ หายก็ไม่เสียดาย เอายางอะหลั่ยใหม่ที่ติดรถมาขายไปเลย(เอาเงินไปเที่ยวอย่าให้ผบ.รู้ดีกว่า)

แต่ผมก็ได้คิดวิธีป้องกันการขโมยล้ออะหลั่ยเพื่อให้ป๋าๆเจเจ้อุ่นใจ โดยพ่วงเข้ากับระบบเตือนภัยของรถ (รถที่ตั้งโปรแกรมกันขโมยตามคู่มือแล้วเท่านั้น) ใช้ล็อกรีโมทปกติ เมื่อถอดล้ออะหลั่ยระบบเตือนภัยจะทำงานทันทีเหมือนกับการเปิดประตูรถ งบที่ใช้ อุปกรณ์(60 บาท) + เครื่องมือช่าง

กติกาของการขอรับความรู้
(ขอเปลี่ยนแปลงกติกาเดิมเนื่องจากคู่อริใช้ pajero เหมือนกัน)
1. แสดงรูปถ่ายของสติกเกอร์คลับพร้อมเลขทะเบียนรถ 4 ตัวท้าย
2. แจ้ง Email ลงในกระทู้เท่านั้น ไม่รับทาง PM หรือกล่องข้อความ

ป๋าซี pajerosport-lovers
ปล.ถ้าถูกใจกด + ที่ด้านล่างของชื่อ suriya(PaC)  

รูปภาพหลังติดตั้งเสร็จแล้ว
รูปที่ 1

รูปที่ 2

จะเห็นว่าไม่มีข้อแตกต่างจากของเดิม ระบบถูกซ่อนไว้อย่างดี มิจฉาชีพต้องลูบๆคลำๆไปทั่วๆ แต่ก็หาได้ยากครับ

คลิปที่หนึ่ง
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=9d1jgCGhJpg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=9d1jgCGhJpg</a>

คลิปที่สอง
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=rzm5XBgfUss" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=rzm5XBgfUss</a>
tonnam
Newbie
*

« ตอบ #411 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:27:42 pm »

goodดีจริงๆ น่าสนใจมากๆเลยครับ รบกวนขอเป็นวิทยาทานให้ผมด้วยอีกคน เลขที่สมาชิกของผม 2330 ([email protected]) ขอบคุณมากๆเลยครับผม สาธุ

( หม้อห้อมไม้สัก  ถิ่นรักพระลอ  ช่อแฮศรีเมือง  ลือเลื่องแพะเมืองผี  คนแพร่นี้ใจง๊ามงาม )
BankBoom
Newbie
*

« ตอบ #412 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 03:45:41 pm »

ป๋าซีครับผมขอด้วยคน  [email protected]
Nitichai
หากเรามัวที่จะหาแต่ความสุขภายนอก ก็จะไม่มีทางเจอสุขที่แท้จริง
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #413 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 10:43:31 pm »

ขออนุญาต ขอความรู้ด้วยครับ 3307  [email protected]
nui2014
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #414 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 07:36:38 am »

รบกวนขอความรู้ด้วยคนคร้าบบ

ID: 2720
ทะเบียนรถ 4747
Email : [email protected]
ducky
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #415 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 01:36:34 pm »

ขอด้วยครับ
ชื่อสมาชิก : DUCKY
เลขสมาชิก : 3841
เมล์ : [email protected]
===============================
ปล. Sticker สั่งเเละโอนเงินไปเเล้วครับ สามารถตรวจสอบได้ครับ
surveyboy
Newbie
*

ขอในหลวงทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

« ตอบ #416 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 10:55:32 pm »

ขอรับความรู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
pabam
Newbie
*

« ตอบ #417 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 03:26:26 pm »

ขอคาระวะ ป๋าCครับ
ขอความรู้การป้องกันล้ออะไหล่ด้วยครับเพิ่งได้รถเมื่อ20กย.นี้ไปจอดที่ไหนก็เดินไม่สนุกห่วงรถห่วงยางอะไหล่อุปกรณ์ป้องกันต่างๆยังไม่ได้ติดตั้งเลยจะขายยางอะไหล่เปลี่ยนเป็นยาง%ก็ยังเสียดายอยู่เลยขอความกรุณาป๋าcขอความรู้ครับ
ชื่อเข้าบ้าน pabam
Id3857
Mail:[email protected]
ติกเกอร์สั่งไปแล้วแต่ยังไม่ได้ครับ
designism
Newbie
*

คนโง่ยังดูฉลาด เมื่อเงียบ

« ตอบ #418 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 04:06:45 am »

เพิ่งได้ ID3975 ครับ
ขอกด Like ลงชื่อไว้ก่อน
[email protected] ครับ Smiley
ขอบคุณครับ ^^
Super Big
Newbie
*

« ตอบ #419 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:56:33 am »

ขอแบ่งปั้นความรู้ด้วยคนครับ ===> ID 3383 ===> [email protected]
หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29   ขึ้นบน
  พิมพ์