Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. สวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย มันจะทำให้รถหมดประกันป่าวครับ  (อ่าน 6149 ครั้ง)
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:19:18 pm »

โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน พอดีสงสัยครับการทำ D.I.Y. สวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย มันจะทำให้รถหมดประกันป่าวครับ เพราะว่าเราไปดัดแปลงรถเองและตัดต่อระบบไฟเองรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ Satu Satu Satu Satu Satu

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:10:04 am »

น่าจะไม่มีปัญหามั้งคับ(ความคิดเห็นส่วนตัว)ป๋าหมู...แต่ผมไม่สนใจคับ MMTHไม่ใส่มาให้แต่ตั้งแต่ทำไมอ่ะ Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:19:03 am »

ผมว่ามันเป็นข้ออ้างของประกันครับ
น้องสาวของเพื่อนขับ lancer เปลี่ยนพวงมาลัยขนาดเล็ก เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยไปชนกับคันอื่นจัดเคลมให้โดยดี ต่อมาไม่นานรถคันเดียวกันขับชนคนเสียชีวิต บริษัทอ้างว่ารถดัดแปลงพวงมาลัย ก็งงเหมือนกันครับว่าทำไมครั้งแรกรับผิดชอบได้ แต่ครั้งหลังไม่ได้ทั้งๆที่ใช้พวงมาลัยเดียวกัน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:18:59 pm »

น่าจะไม่มีปัญหามั้งคับ(ความคิดเห็นส่วนตัว)ป๋าหมู...แต่ผมไม่สนใจคับ MMTHไม่ใส่มาให้แต่ตั้งแต่ทำไมอ่ะ Cheesy
Satu ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยมผมติดตั้งเองไปแล้วครับแต่สงสัยเลยถามดู

พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:10:29 pm »

มารอฟังเป็นเพื่อนครับ

จุ๊กกรู้
sangchai1
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:41:23 am »

รับแต่ชอบผิดไม่รับเอาเปรียบทุกอย่าง ฮือๆๆ
wat swiz
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 12:01:26 pm »

มารอฟังคำตอบอีกคนคับ   
คำถามเพิ่มเติม= แล้วถ้าเราเปลี่ยน MAX+ล้อ หล่ะคับ ประกันรับผิดชอบมั้ย ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 01:46:07 pm »

ทำสิ่งที่เกี่ยวข้องกับวิทยุ เครื่องเสียง สิ่งเหล่านั้นจะหมดประกันครับ

แต่สามารถพูดคุยกันได้ครับ .... เราต้องศึกษาดีๆก่อน DIY ทุกอย่างครับ

บางจุดเราอาจทำดีมีมาตราฐานกว่าก็ได้ครับป๋า

......ส่วนเรื่องล้อยาง .เปลี่ยนจุดไหน ประกัน0หมดจุดนั้นครับ

แต่ถ้าเป็นประกันภัยทั่วๆไป เพิ่มเบี้ยเข้าไป แจ้งอุปกรณ์เพิ่มเติมเข้าไป ประกันได้ทุกส่วนครับ เช่น

แม็กซ์ ยาง กันชนแต่ง ไฟตกแต่ง แม่แรง เบาะนั่ง อุปกรณ์ควบภายใน/ภายนอก ตามที่เราระบุลงไปในสัญญาครับ red heart red heart

แต่ถ้าเราทำประกันธรรมดา...ล้อแม็กซ์พร้อมยาง สมมุติว่า ซื้อมา 2 แสน ถ้าหาย
ประกันจ่ายราคาล้อเดิมๆติดรถ และยังลดค่าเสื่อมสภาพอีกครับ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
wat swiz
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 06:25:03 pm »

ทำสิ่งที่เกี่ยวข้องกับวิทยุ เครื่องเสียง สิ่งเหล่านั้นจะหมดประกันครับ

แต่สามารถพูดคุยกันได้ครับ .... เราต้องศึกษาดีๆก่อน DIY ทุกอย่างครับ

บางจุดเราอาจทำดีมีมาตราฐานกว่าก็ได้ครับป๋า

......ส่วนเรื่องล้อยาง .เปลี่ยนจุดไหน ประกัน0หมดจุดนั้นครับ

แต่ถ้าเป็นประกันภัยทั่วๆไป เพิ่มเบี้ยเข้าไป แจ้งอุปกรณ์เพิ่มเติมเข้าไป ประกันได้ทุกส่วนครับ เช่น

แม็กซ์ ยาง กันชนแต่ง ไฟตกแต่ง แม่แรง เบาะนั่ง อุปกรณ์ควบภายใน/ภายนอก ตามที่เราระบุลงไปในสัญญาครับ red heart red heart

แต่ถ้าเราทำประกันธรรมดา...ล้อแม็กซ์พร้อมยาง สมมุติว่า ซื้อมา 2 แสน ถ้าหาย
ประกันจ่ายราคาล้อเดิมๆติดรถ และยังลดค่าเสื่อมสภาพอีกครับ

นั่นไง เจอกูรูตัวจริงจนได้  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม like like like
Zeit Geist 1336
Newbie
*

like: 1

ขับรถที่รัก...คืออิสระ รักรถที่ขับ....คือความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 07:32:40 pm »

good    เห็นด้วยอย่างแรงครับ ผมทำใจแล้วละตั้งแต่เข้าศูนย์แถวบ้านเพื่อขอ
คำปรึกษาเรื่องที่จะติดตั้งสวิทช์ควบคุมเครื่องเสียง แล้วหัวหน้าช่างทำหน้าโง่ๆ เอ้ย งงๆ
แล้วย้อนถามกลับมาว่า  มันติดได้ด้วยหรือ    Sad

ผมละจะร้องไห้.....ถ้ารถเจ๊ง...รถพังแล้ว MMTH ไม่รับผิดชอบ  ผมทำใจแล้วครับ

sarayut
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:36:15 am »

ใช่ผมก็เหมือนกันช่างบอกทำได้ด้วยเหรอแปลกจังไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้กันแน่สรุปผมต้องบอกวิธีการตั้งแต่ที่ลอกไปจากเว)บ้านเราแต่ต้องให้ช่างศูนย์ทำให้เพราะเรารื้อไม่ค่อยเก่ง
nitcoka
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:45:57 pm »

จริงครับ พอดีกำลังจะออกรถใหม่ แล้วให้เซลล์ไปถามช่าง ช่างบอกว่ามีอะไหล่อยู่แต่ไม่กล้าติดให้กลัวมีปัญหากับถุงลม แล้วจะไม่มีคนรับผิดชอบ

ผมก็เลยงงว่าตกลงมิตซูทำอะไหล่ออกมาแต่ช่างของศูนย์ไม่กล้ากลัว แล้วมันจะออกมาทำไมอ่ะ ถ้าทำแล้วไม่อบรมให้ช่างรู้วิธีติดที่ปลอดภัย (บ้าป่าว)
Ammarin
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:50:21 pm »

ถ้าใจรักก็ทำเลยครับ กลัวที่ไหน...อิอิอิ
จะให้ดีต้องลงมือทำเองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์