Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนป๋าๆช่วยนิดนึงครับเกี่ยวกับสัญญลักษณ์การเปิดไฟหน้า  (อ่าน 2938 ครั้ง)
iaids
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:45:05 pm »

Satu อาจจะเกิดจากความเรื่องมากส่วนบุคคลนะครับต้องขออภัยไว้ก่อน คือว่าเวลาเปิดไฟหน้ารถแล้วน้องปาของเราจะไม่มีสัญญลักษณ์อะไรบอกเลยว่าเราเปิดไฟหน้าแล้ว(ไฟหรี่ก็ไม่มีบอก แต่หรือมีแล้วเราไม่ได้สังเกตุหว่า) มีแต่สัญญลักษณ์ไฟสูงกับไฟตัดหมอกจึงอยากถามป๋าๆที่มีความรู้ทางด้านนี้นิดนึงครับว่าพอจะเป็นไปได้ไหมที่จะD.I.Yคิดวิธีที่เวลาเราเปิดไฟหน้าแล้วจะทำการต่อสายมาที่หลอดไฟดวงเล็กๆซักดวงนึงให้มันโชว์ว่าเราเปิดไฟหน้าแล้วอ่ะครับ เพราะที่สวิทช์น้องปาเรามันมีไฟออโตก่อนอันแรก  บิดคลิกสองไฟหรี่ บิดอีกทีถึงจะเป็นไฟหน้า เวลา ผบ. ขับจะติดรถคันเก่าคือบิดสวิทช์แค่2คลิกมันจะเปิดไฟหน้า(แต่จริงๆคือน้องปาเปิดแค่ไฟหรี่) หรือบางทีจะเปิดแค่ไฟหรีก็เปิดเลยไปถึงเปิดไฟหน้าโดยไม่รู้ตัว รบกวนป๋าๆแนะนำนิดนึงนะครับ  Satu
iaids
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:11:36 pm »

ที่ผมคิดๆไว้อาจจะทำเป็นหลอดไฟดวงเล็กๆติดไว้ตำแหน่งประมาณแบบในรูปนี้อ่ะครับ ขออณุญาติยืมรูปป๋าอ๊อดนะครับ  Satu

PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:36:19 pm »

แต่ของผม ผมจะเปิดไปที่ออโต้อย่างเดียว ไม่เคยเปิดไปที่ไฟหน้าเลยคับ นอกเสียจากว่าเปิดไปที่ออโต้แล้วไฟมันยังไม่ติดเลยต้องเปิดไฟใหญ่

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
dunservice
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 07:00:46 am »

Satu อาจจะเกิดจากความเรื่องมากส่วนบุคคลนะครับต้องขออภัยไว้ก่อน คือว่าเวลาเปิดไฟหน้ารถแล้วน้องปาของเราจะไม่มีสัญญลักษณ์อะไรบอกเลยว่าเราเปิดไฟหน้าแล้ว(ไฟหรี่ก็ไม่มีบอก แต่หรือมีแล้วเราไม่ได้สังเกตุหว่า) มีแต่สัญญลักษณ์ไฟสูงกับไฟตัดหมอกจึงอยากถามป๋าๆที่มีความรู้ทางด้านนี้นิดนึงครับว่าพอจะเป็นไปได้ไหมที่จะD.I.Yคิดวิธีที่เวลาเราเปิดไฟหน้าแล้วจะทำการต่อสายมาที่หลอดไฟดวงเล็กๆซักดวงนึงให้มันโชว์ว่าเราเปิดไฟหน้าแล้วอ่ะครับ เพราะที่สวิทช์น้องปาเรามันมีไฟออโตก่อนอันแรก  บิดคลิกสองไฟหรี่ บิดอีกทีถึงจะเป็นไฟหน้า เวลา ผบ. ขับจะติดรถคันเก่าคือบิดสวิทช์แค่2คลิกมันจะเปิดไฟหน้า(แต่จริงๆคือน้องปาเปิดแค่ไฟหรี่) หรือบางทีจะเปิดแค่ไฟหรีก็เปิดเลยไปถึงเปิดไฟหน้าโดยไม่รู้ตัว รบกวนป๋าๆแนะนำนิดนึงนะครับ  Satu
แสดงว่าคุณณอยู่ในเมือง ส่วนผมต่างจังหวัด ก็ไม่จำเป็นต้องรู้ละครับ ว่าเปิดหรือไม่ได้เปิดไฟ เพราะถ้าไม่เปิดก็มองไม่เห็นครับ Wink Cheesy
iaids
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:29:24 am »

แสดงว่าคุณณอยู่ในเมือง ส่วนผมต่างจังหวัด ก็ไม่จำเป็นต้องรู้ละครับ ว่าเปิดหรือไม่ได้เปิดไฟ เพราะถ้าไม่เปิดก็มองไม่เห็นครับ Wink Cheesy
ใช่ครับบางที ผบ. ขับรถไปตลาดคนเดียวกลับมาถึงบ้านบอกว่าแปลกใจทำไมรถสวนมาถึงเปิดไฟสูงให้ที่ไหนได้ลืมเปิดไฟหน้า อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์