Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลสำหรับผู้ที่จะ D.I.Y ล็อคประตูอัตโนมัติเมื่อความเร็ว 15km/h ครับ  (อ่าน 20834 ครั้ง)
iaids
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:49:20 pm »

เป็นคนชอบลืมล็อคประตูเวลาขับรถอ่ะครับ เลยลองสั่งชุด ล็อคประตูอัตโนมัติเมื่อความเร็ว 15km/h มาลอง D.I.Y เองครับ รูปร่างหน้าตาเป็นแบบในรูปครับ มีกล่องชุดควบคุม1กล่อง ,สายไฟ1ชุดพร้อมปลั๊กเสียบเข้ากล่องควบคุม, ที่รัดสายไฟ ,ฟองน้ำ(น่าจะสำหรับวางรองกล่องควบคุม) , คู่มือการปลอกสายไฟ1ชุด , คู่มือการติดตั้ง1ชุด

ความสามารถของอุปกรณ์ตัวนี้ครับ
1.ถ้าความเร็วรถได้15km/hจะล็อคประตูทั้งหมดอัตโนมัติ
2.ถ้าล็อคประตูแล้วมีการเปิดประตูบานใดบานนึงออกไปและปิดเมื่อขับไปได้ความเร็วรถได้15km/hก็จะล็อคซ้ำ(แต่ถ้าปลดล็อคแล้วไม่มีการเปิดประตูจะไม่ล็อคซ้ำนะครับ)
3.เวลาจอดไม่ดับเครื่องใส่เกียร์Pทิ้งไว้รถก็จะไม่ล็อค
4.ถ้าจอดและดับเครื่องก็จะปลดล็อคประตูทันที

ผมไม่มีรูปตอนทำการติดตั้งประกอบให้นะครับแต่มีคำแนะนำ(เผื่อมีป๋าท่านใดสนใจจะได้ทราบข้อมูลไว้ก่อน)
-- บริเวณที่จะทำการติดตั้งจะอยู่แถวๆใต้คอพวงมาลัยต้องมีการแกะแผงครอบออกก่อนครับ
-- อุปกรณ์ชุดนี้จะเป็นการพ่วงสายไฟของอุปกรณ์เข้ากับสายไฟเดิมของตัวรถนะครับ
-- การพ่วงสายไฟจะเป็นการปลอกสายไฟเดิมของตัวรถและนำสายของอุปกรณ์ไปมัดกันไว้นะครับ(ไม่มีการตัดสายไฟครับ)
-- ปาเจโร่เหมือนกันแต่คนละรุ่นหรือคนละปีต้องไล่สายดูให้ดีเพราะตำแหน่งหรือสีของสายไฟอาจจะไม่เหมือนกัน(แต่ผู้จำหน่ายก็ได้อธิบายในคู่มือการติดตั้งมาให้หลายแบบเลยครับ)
-- ต้องใช้ความระมัดระวังและความสามารถนิดนึงนะครับเพราะมีบางจุดยากลำบากต่อการทำงาน(บริเวณหลังกล่องฟิวส์อ่ะครับเพราะผมไม่กล้าดึงออกมามากกลัวสายอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องจะหลุดและสายมันก็ตึงด้วยอ่ะครับ)
-- ใช้เวลาในการทำนิดนึงนะครับเพราะต้องไล่สาย ปลอกสาย มัดสายและเก็บสายอ่ะครับ
-- ขั้นตอนการทำทุกอย่างมีอยู่ในคู่มือการติดตั้งหมดเลยครับพร้อมทั้งมีรูปประกอบแต่ไม่ต้องกลัวครับถ้ามีปัญหาหรือไม่เข้าใจอะไรโทรสอบถามกับผู้ขายได้เลยครับให้คำแนะนำดีมาก

Cheesy ไม่ได้มีส่วนกับผู้ขายนะครับแค่มีคำแนะนำและข้อมูลเผื่อป๋าๆท่านใดที่สนใจอยู่ครับ ตอนนี้ทดลองใช้แล้วโอเคครับใช้งานได้ปกติตอนนี้ก็เหลือแต่ดูผลระยะยาวอ่ะครับ  Cheesy ส่วนเรื่องเกี่ยวกับจะหมดการรับประกันอะไรของศูนย์หรือเปล่าผมไม่แน่ใจนะครับ 
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:02:06 pm »

กำลังสนใจเหมือนกัน
รอรีวิวการใช้งานนะครับ...

แต่เดี๋ยวไม่นานคงโดนเสียเงินหละครับ  Cheesy Cheesy

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:29:54 pm »

ขอบคุณมากครับ ป๋าiaids  กำลังสนใจอยู่พอดีครับ ค่าเสียหายเท่าไรครับ เหมือนป๋าจะอยู่ำำกำแพงเพชรรึเปล่าครับ

wishwinner
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:35:30 pm »

ราคาเท่าไหร่ครับ
stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:06:56 pm »

สนใจครับป๋า ขอบคุงครับ

puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:13:25 pm »

ตามมาสนใจด้วยคนนะครับ รอฟังราคาเพื่อความปลอดภัยของสมาชิกในรถครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:13:15 pm »

มาตอบแทนนะครับ

สินค้าตัวนี้มีขายในห้องซื้อขายครับป๋านัน
ราคาผมจำไม่ได้
แต่ผมก็เล็งๆใว้เหมือนกันครับ
ผมว่ามันปลอดภัยดีครับ u u

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:59:11 pm »

ขอรายละเอียดด้วยคนครับ
pitaksiri
เที่ยวเมืองไทย ไปได้ทุกที่ กับปาเจโร่สปอร์ต
Newbie
*

like: 1

ปาลำปาง No.1565

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:45:03 pm »

น่าสนใจมากเลยครับ ผมเองบางทีก็ลืมล๊อคเหมือนกัน คนข้างๆสกิดตลอดเลยครับ

สุดยอดรถของเรา
iaids
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:36:38 pm »

ขอบคุณมากครับ ป๋าiaids  กำลังสนใจอยู่พอดีครับ ค่าเสียหายเท่าไรครับ เหมือนป๋าจะอยู่ำำกำแพงเพชรรึเปล่าครับ

yes!! ใช่เเล้วครับป๋าผมอยู่กำแพงเพชรครับ ผมสั่งซื้อจากที่นี่อ่ะครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10266.0 ราคาถ้าสั่งซื้อมาติดตั้งเอง 1,350บาทรวมค่าจัดส่งครับ ถ้าสนใจก็ลองดูได้ครับถ้าติดขัดหรือมีปัญหาอะไรผมพร้อมช่วยเหลือเสมอครับ(ผมก็เดาๆเอานะครับ) 555+ รถผมป้ายยังแดงอยู่เลยแต่ตอนนี้ ก็D.I.Yทั้ง พับกระจกเวลากดล็อคและมีเสียงปี๊บ(สั่งซื้อคนละเจ้ากับอันนี้นะครับ)แล้วก็ ล็อคประตูอัตโนมัติแล้วอ่ะครับ ติดตั้งที่เสียบแฟลชไดร์ด้วย(แต่อันนี้ให้ร้านทำให้อ่ะครับ) 555+ และอาจจะมีอะไรอีกหลายๆอย่างตามมาครับ  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 09:40:15 pm โดย iaids » บันทึกการเข้า
BigSu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:02:25 pm »

ช่วยลงวงจรการติดตั้งของ ชุดล๊อคประตูอัตโนมัติหน่อยครับ อยากได้เพื่อติดตั้สวิทช์ล๊อคแมนนวล
เอารหัสสีสายไฟของ Pajero sport นะครับ
prem loy
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 05:52:19 pm »

ร้านอะไรในกำแพงเพชรรับทำพวกนี้หรอคับ ราคาทำอะไรเท่าไหร่ บอกพิกัดผมหน่อยจะเอาน้องปาผมไปทำบ้างคับ ผมอยู่สุโขทัยนี่เอง
karun
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 06:09:06 pm »

สนใจมากเลย อยากได้ ยอดเยี่ยม
MIN_NPU
Newbie
*

ID 2222

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:20:10 pm »

ขอบคุณครับ..กำลังหาอยู่พอดีเลยครับ เป็นคนขี้ลืมล็อครถครับ thank
ผู้การแบงก์
Newbie
*

No.2552

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:32:26 pm »

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์