Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีชะลอความอยากในการเปลี่ยนล้อแม็ก  (อ่าน 11340 ครั้ง)
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:05:11 am »

สืบเนื่องจากเกิดความอยากถึงขั้นลงแดงที่อยากจะเปลี่ยนล้อแม็ก ไม่ว่าจะเป็น 20" หรือ 22" American style
แต่ติดปัญหาสรุปไม่ลง จะปล่อยวาง วางได้ไม่นานก็มีคนช่วยเก็บขึ้นมาให้ถือต่อ  Undecided
นึกขึ้นได้ว่าป๋าโจ้ Devil เคยเอาแม็กไปทำสี เลยปริ๊ง idea และนึกถึงเพื่อนเก่าท่านนึงที่มีร้านขายแม็กยางและรับซ่อมแม็กอยู่แถววงเวียน22
อยู่ไม่ไกลจากร้านตัวเองด้วย แวะไปหาเรื่องแหกดีกว่า  grimace
ร้านนี้เปิดมาน่าจะตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ ปัจจุบันดูแลโดยน้องของเพื่อน อัธยาศัยดี ขยัน
เมื่อได้เจอตัวก็แจ้งถึงวัตถุประสงค์ อยากได้สีดำกึ่งเงากึ่งด้านทั้งวง แล้วตัดด้วยแดงด้านที่ชิ้นอะไหล่ตัววีหกชิ้น
น้องโต้งเห็นขอบแม็กเป็นโครมเมียมจึงแนะให้ทำสีแดงแก้วในส่วนนี้ พอดีไม่มีตัวอย่างสี แต่ก็ลองเชื่อผู้เชี่ยวชาญดู
สรุปหนี่งล้อทำสามสี ให้มันรู้ไป ให้มันหายอยาก  Wink
ผลที่ออกมา......

ความรู้สึกแรก แดงเยอะมาก  Shocked เหมือนจะไม่ชอบก็ไม่เชิง ไม่รู้เอาไงดีก็เอาไว้ก่อนแล้วกันวะ คงไม่ชิน 
ทนดูมันอยู่สองวัน ตัดสินใจลองถอดชิ้นอะไหล่ตัววีมาพ่นดำด้านเองดีกว่าแล้วใส่กลับแบบสลับฟันปลาดู  เชอะ
พอดียังไม่ได้มีโอกาสถ่ายเก็บไว้ เอามุมนี้ไปดูก่อนนะ ถ่ายวัน meeting เมื่อวาน

พอทำเสร็จก็เหมือนกับว่าเดิมจะดีกว่า หรือว่าจะเริ่มชินกับแบบเก่า พอเปลี่ยนแบบใหม่ไม่ชินอีกแล้ว  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

สรุปเรื่องราคา 1,200 ต่อวง ขนาดล้อมีผลต่อราคา สีเดียวย่อมถูกกว่าหลายสี
สรุปเรื่องความปราณีตของงาน โดยรวมด้านนอก ok แต่ตรงรูน๊อตมีดำหนิหน่อย น่าจะเกิดจากตอนใส่น๊อตล้อ สีอาจยังไม่แห้งดีหรือเปล่า
(เอารถไปทิ้งไว้ตอน 8-9 โมงเช้า ไปรับอีกทีตอน 5 โมงเย็น)
ส่วนด้านหลังช่วงขอบล้อ เหมือนกับทำสีไม่เรียบร้อย หรือจะเกิดขึ้นตอนใส่ยาง ไม่แน่ใจ Roll Eyes
(ตรงส่วนนี้ต้องขอติงนิดนึง ถ้าน้องโต้งบังเอิญได้มาอ่านเจอ ก็รบกวนพิจารณาปรับปรุงจุดนี้หน่อยเพื่อความสมบูรณ์แบบนะครับ  สาธุ)

สรุปความรู้สึกส่วนตัว ถูกแพงไม่ได้เช็ค อาศัยใกล้ร้าน สะดวก วันเดียวเสร็จ ลดปัญหาได้หลายเรื่อง งานส่วนที่ไม่เรียบร้อยทำใจได้ ผมไม่ review เชื่อว่าก็ไม่มีใครรู้  grimace
ที่สำคัญมันช่วยชะลอความอยากได้ผลดีในระดับนึง แต่จะได้ผลนานแค่ไหนก็ต้องดูกันยาวๆอึกที  Roll Eyes Tongue Undecided extreme sexy girl Wink Wink Wink

สำหรับป๋าๆที่สนใจและต้องการเบอร์ติดต่อรบกวน PM นะครับ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 12:14:04 am »

สวยดีครับป๋า แต่คิดเล่นๆ ถ้าตรงส่วนของตัว V ที่เป็นแดงด้าน

เปลี่ยนเป็นโครมเมี่ยม เงาๆ มันจะสวยมั้ยครับป๋า

ลองเสนอดู  Cheesy

I PAJEROSPORT
THAILAND
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 03:23:28 am »

ล้อสีสวยมากครับป๋ากิตติ  เจอกันข้างนอกผมจำรถป๋าได้แน่นอนเลยครับ   joob
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 05:51:49 am »

สวยดีครับป๋า แต่คิดเล่นๆ ถ้าตรงส่วนของตัว V ที่เป็นแดงด้าน

เปลี่ยนเป็นโครมเมี่ยม เงาๆ มันจะสวยมั้ยครับป๋า

ลองเสนอดู  Cheesy

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอครับ
ทีแรกก็ว่าจะทำเป็นสีโครมเมี่ยมดำครับ แต่ทางร้านทำไม่ได้ น่าจะต้องติดต่อโรงชุบหรือเปล่า
ไม่เป็นไรครับเก็บideaไว้ เบื่อเมื่อไหร่ ค่อยหาวิธีแหกใหม่  Cheesy
แต่แม็กรุ่นนี้รู้สึกว่าจะมีสีดำ คลิปโครมเมี่ยมอยู่นะ สวยดีเหมือนกัน แต่ของผมเป็นรุ่น limited ครับ มีคันเดียวในประเทศ  Wink Wink Wink
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 05:55:01 am »

ล้อสีสวยมากครับป๋ากิตติ  เจอกันข้างนอกผมจำรถป๋าได้แน่นอนเลยครับ   joob

ครับป๋า ยิงไม่ผิดตัวแน่นอน ต้องทำตัวดีๆเข้าไว้  Cheesy Cheesy Cheesy
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:03:02 am »

วันก่อนงาน meeting เห็นของจริงแล้วสวยกว่าก่อนพ่นสลับนะป๋า... แล้วแต่ชอบครับฮิๆๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:30:48 am »

แดงดีแท้คับ ชอบ ชอบ ชอบ ผมชอบสีแดงเป็นทุนดิมอยูแล้วคับป๋า good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:53:13 am »

รับกับสีรถครับ เข้าคอนเซ็ปดำแดง  like hi
NonReturneR No.412
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:58:05 am »

like ดำอย่างนี้เบื่อเมื่่อไร รบกวนบอกด้วยนะครับขอเป็นคิวแรก จะขอรับมาดูแลต่อคับ  good
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:59:20 am »

เดาทางไม่ถูกเลย ว่ารายการต่อไป ป๋ากิต จะเอาไงกันต่อ
โปรดติดตามตอนต่อไป Cheesy
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:16:37 am »

งาม red heart red heart red heart red heart red heart red heart

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:32:04 am »

แดง เป็นอโนไดน์หรือป่าวค๊าบพี่กิตติค๊าบ...สวยจังครับ แต่ถ้าเอาแดงออกไปบ้างแบบที่ป๋าบอก

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะสวยโหดขึ้นอีกจร้า ยอดเยี่ยม good ยอดเยี่ยม red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:14:27 pm »

ตัวจริงสวยกว่าในรูปครับ ขอบอก.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:20:48 pm »

ป๋าป๊อบ  ต้องเห็นของจริงครับ  แดงแก้วด้วย  ถ่ายรูปมาดูไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่

ป๋ากิตติ  ข้างในผมว่าจะก้มไปดูก็ไม่ได้ดู  แต่เห็นรูปแล้ว น่าตกใจ  แบบนี้พ่นเก็บให้ได้นะครับ  ถ้าร้านไม่ทำเดี๋ยวผมทำให้ครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:58:40 pm »

ป๋าป๊อบ  ต้องเห็นของจริงครับ  แดงแก้วด้วย  ถ่ายรูปมาดูไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่

ป๋ากิตติ  ข้างในผมว่าจะก้มไปดูก็ไม่ได้ดู  แต่เห็นรูปแล้ว น่าตกใจ  แบบนี้พ่นเก็บให้ได้นะครับ  ถ้าร้านไม่ทำเดี๋ยวผมทำให้ครับ
ช่างมีน้ำใจงามจริงๆครับ นายช่างใหญ่ แต่ล้อหนึ่งคงใช้เวลานานหน่อยนะครับป๋ากิตติ (ตัวอย่างเมื่อวันมีทติ้ง) อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์