Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางการแต่งน้องปาสีขาวครับ ตั้งแต่ออกจาก 0 จนถึง ณ ปัจจุบัน  (อ่าน 45121 ครั้ง)
longbo_arpache
Newbie
*

like: 1

น้องปาสปอตสีขาวววว

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:05:09 am »

เฉพาะสปริง รวมหน้า-หลังแล้วเท่าไรหว่า พี่เล็งๆ Dobinson ไว้เพราะราคาพอรับได้ แชมป์คิดว่าไง

สปริง dobinson   เท่าที่ศึกษามา แชมป์รู้ว่ามันนิ่มอยู่ระดับนึงอ่าครับ แต่แชมป์ก็ไม่เคยลองเทส นั่งรถคันที่ใช้สปริงนี้เหมือนกัน แต่ก็น่าจะนุ่มกว่าหลายๆยี่ห้อ นะ

แต่แชมป์คอนเฟิร์มว่า  pedders ที่แชมป์ใช้อยู่ นี่ก็นุ่มนิ่ม ดีครับ ไม่กระด้างเลย ชอบบบ ^^

อ้อ พี่ตี๋ค๊าบ  สปริงหน้าแชมป์ใช้ยี้ห้อ  hotbits อะครับ ส่วนหลังใช้ pedders   จะเตี้ยกว่าปกติเกือบๆ 2 นิ้วอ่ะคร๊าบบบบบ

สปริงคู่ละ 7000 อ่ะครับพี่ตี๋   4 ล้อ ก็ 14000 แหะๆ  ส่วนของ dobinson แชมป์ไม่ทราบราคา แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 03:14:36 am โดย longbo_arpache » บันทึกการเข้า

สิ่งที่ทนที่สุด คือ "หน้า"
สิ่งที่กล้าที่สุด คือ "ใจ"
สิ่งที่ไวที่สุด คือ "ปาก"
สิ่งที่มากที่สุด คือ "อารมณ์"
สิ่งที่คมที่สุด คือ "คำพูด"
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:10:57 am »

กำลังคิดว่าจะลอกการบ้าน น้องแชมป์ แต่ตอนนี้รอหยอดกระปุกซักพัก good  แต่ถ้าผบ.รู้ราคาสงสัยคุยกันนาน ต้องรอรมณ์ดีๆ ค่อยคุย  สาธุ

^^  ความปลอดภัยและเพิ่มสมรรถนะ ค๊าบบบ บอกไปๆๆ ^^
ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ชีวิตเรา มีค่ามากนะครับ ^^  ถ้าเราไหวขนาดไหน ก็จัดไปเถอะครับช่วงล่างสำคัญจริงๆ ^^
red heart red heart red heart

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 04:49:08 pm »

ชอบจริงๆ เลย ปาขาวคันนี้ แต่งสวยถูกใจดีครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 04:01:00 pm »

ชอบจริงๆ เลย ปาขาวคันนี้ แต่งสวยถูกใจดีครับ Smiley

^^ ขอบคุณคร๊าบบบ พี่ต่าย อิอิ

pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 05:06:57 pm »

นุ่มๆ หนึบๆ  อยากได้ๆ  เก็บตังค์ๆ    oop อีกแล้ว

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:40:26 pm »

นุ่มๆ หนึบๆ  อยากได้ๆ  เก็บตังค์ๆ    oop อีกแล้ว

เปลี่ยนแล้วจะชอบคร๊าบบบ ^^  สำคัญจริงๆ ช่วงล่าง

joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 09:24:28 am »

เปลี่ยนแล้วจะชอบคร๊าบบบ ^^  สำคัญจริงๆ ช่วงล่าง
ช่วงล่าง35 กะลังดีจร้า คริๆๆ ช่วงบนต้อง 36-37-38 จบเลยจร้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 10:03:06 pm »

มาอัพสถานะ ตอนนี้หน่อยคร๊าบบบ

กำลังหายางใหม่ ฮ๋าๆๆๆๆๆ -*-

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 11:10:01 pm »

Cheesy Cheesy Cheesy
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 11:16:08 pm »

สวยมามายเลยครับแชมป์

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:19:23 pm »

สวยมามายเลยครับแชมป์

^^  งงรับมุขไม่ทันอ่าคร๊าบบบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  สวยยย อะไรหว่าาา Huh?Huh?

wut@white pearl...3.2 gt
Jr. Member
**

like: 10

สติ มา ปัญญาเกิด

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:02:16 pm »

แถมนิดนึงครับ ตรงนี้ก็ Modify เพิ่มมาอีกนิดนึง

ตรงบังฝุ่น ด้านหน้าของล้อหน้าครับ  เด๊วจะบอกเหตุผลว่าทำไมถึงทำ อิอิ
ลองสังเกตกันดูนะครับ  ^^ มองยากหน่อย มันเป็นแผ่นยาง โผล่ออกมา

อ๊ะ ด้านหลังซักหน่อยย ^^

สาเหตุที่ทำตรงบังฝุ่นด้านหน้า นะครับ

เพราะว่า เวลาฝนตก แล้วมีน้ำขังตามพื้นถนน เนื่องจากลายดอกยางแชมป์มันถี่ การรีดน้ำ มันเลยสู้พวกลายดอกยางใหญ่ไม่ได้ และ แชมป์ใส่ล้อ 18 ทำให้หน้ายาง กว้างขึ้นจากเดิมอีกเยอะอยู่  ทำให้เวลาลุยน้ำเร็วๆ แล้ว น้ำจะสาดขึ้นกระจกหน้าหมดเลยครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ขึ้นแบบเต็มๆ มองไม่เห็นทางเลย อันตรายมากกกก  แชมป์เลยคิดทำตรงนี้เพิ่มขึ้นมา จากตอนแรกมันอันเล็กๆ แชมป์เลยไปซื้อแผ่นยางบังฝุ่นของมิตซูเองแหละครับ มาตัดให้เข้ารูป และทำให้มันยาวขึ้นอีกหน่อย ทีนี้ ลุยขนาดไหน ก็ไม่มีทางขึ้นกระจกเลยครับ ออกข้างหมดเลย ^^ ทำแล้วได้ผล ใช้ได้จริงครับ   คอนเฟิร์มมมมมมมมมม   Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ถ้าใครเป็นแบบแชมป์ ลองทำดูก็ได้นะครับ ง่ายๆ

จัดแล้วครับขอบอกว่ามันยอดมากเลยคร๊าป ยอดเยี่ยม yes!! good สาธุ
อัปรูปไม่ได้ครับ ตามไปชมที่นี่เลยครับ
http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=144.255
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 03:36:05 pm โดย wut@white pearl...3.2 gt » บันทึกการเข้า

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:42:12 pm »

เดียวไปลองบ้างครับ

kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 05:55:20 pm »

ครบเครื่องจริงๆเลยครับ  สวยงามลงตัว   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 06:59:32 pm »

มายังครับแชมป์  good

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์