Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่ใหม่ มีเสียงหอนที่เกีย  (อ่าน 3180 ครั้ง)
cim
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:26:08 pm »

ชื้อ ปาเจโร่ ตัวGLS มาเมื่อสามอาทิตย์ที่แล้วเวลาขับใช้ความเร็วที่ 100 กม/ชั่วโมง มีเสียงหอนที่เกีย   ความเร็วอื่นไม่เป็น  ไม่รู้ว่ารถของท่านพี่ๆเป็นเหมือนกันหรือเปล่า  (เข้าเช็ดที่oพระรามสองบอกว่าเสียงมาจากลูกทอคร์ของเกียดังทุกคัน)
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:35:37 pm »

ชื้อ ปาเจโร่ ตัวGLS มาเมื่อสามอาทิตย์ที่แล้วเวลาขับใช้ความเร็วที่ 100 กม/ชั่วโมง มีเสียงหอนที่เกีย   ความเร็วอื่นไม่เป็น  ไม่รู้ว่ารถของท่านพี่ๆเป็นเหมือนกันหรือเปล่า  (เข้าเช็ดที่oพระรามสองบอกว่าเสียงมาจากลูกทอคร์ของเกียดังทุกคัน)
Cheesy ส่วนใหญ่เขาจะดังกันที่เฟืองท้าย  ลองตั้งใจฟังใหม่ดูทีครับ   Kiss  Kiss  Kiss
navamin
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 02:34:14 pm »

ผมก็เคยเป็นครับ  จิตตกอยู่นาน  มีแต่คนบอกว่าให้เราฟังดี ๆ เฟืองท้ายรึเปล่า สุดท้ายมีพี่ใจดี สุดหล่อในคลับ เอาเครื่องมาเสียบ ปรากฎว่าเจอโค้ดเกียร error อยู่ ลบไป ปัจจุบัน เงียบกริ๊บ สบายใจมาก  ป๋าลองไปศูนย์บอกให้เขาเช็คดูนะครับ ว่ามีโค้ดเกียร error อยู่รึเปล่า ถ้ามีจัดการลบซะ มันไม่ขึ้นโชว์ที่ Check engine นะครับป๋า สู้ ๆ ครับ

Pajero Sport No.0948
Name = MIN 
085-8393-444 = Whatapp , Line
[email protected]
cim
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:49:39 pm »

Cheesy ส่วนใหญ่เขาจะดังกันที่เฟืองท้าย  ลองตั้งใจฟังใหม่ดูทีครับ   Kiss  Kiss  Kiss
ผมก็เคยเป็นครับ  จิตตกอยู่นาน  มีแต่คนบอกว่าให้เราฟังดี ๆ เฟืองท้ายรึเปล่า สุดท้ายมีพี่ใจดี สุดหล่อในคลับ เอาเครื่องมาเสียบ ปรากฎว่าเจอโค้ดเกียร error อยู่ ลบไป ปัจจุบัน เงียบกริ๊บ สบายใจมาก  ป๋าลองไปศูนย์บอกให้เขาเช็คดูนะครับ ว่ามีโค้ดเกียร error อยู่รึเปล่า ถ้ามีจัดการลบซะ มันไม่ขึ้นโชว์ที่ Check engine นะครับป๋า สู้ ๆ ครับ
ไอ้เครื่องที่ว่านี่มีทุก 0 หรือเปล่าครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:04:14 pm »

ศูนย์มิตซูเราต้องสอนช่างนะครับ อย่าไปเชื่อช่างเพราะช่างมิตซูคือช่าง......มันเถอะ.....ครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
K08hua
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:05:39 pm »

เป็นเหมือนกันครับความเร็วที่ 100 ระยะอื่นไม่มีเสียง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์