Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญร่วมมิตติ้ง D.I.Y., สังสรรค์กินดื่ม, พูดคุย, ทดลองกล่องข้าวน้อย เสาร์ที่ 20 สิงหา 54 ***  (อ่าน 118645 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:16:12 pm »

เคลียคิวได้แล้ว ขอไปลองกล่องข้าวด้วยน่ะครับ

มาเลยครับป๋า zalman แล้วเจอกันครับ  lala
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:16:41 pm »

คิดถึงวันนั้นเหมือนกัน นั่งตัด RV กับป๋าโจ เชียงใหม่ เจ็บมือหมด  good good good ว่าแต่ป๋าโจหายไปไหน red heart red heart red heart

อีกสักรอบไหม พี่หนุ่ม    ชวนป๋าทศมาด้วยนะ    คิดถึงครับ

ผมว่าเราหาโอกาสลงไปใต้ดีกว่ามะครับ  Cheesy
มาเมื่อไรบอกด้วยนะคับ...จะรอต้อนรับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:43:32 pm »

เคลียคิวได้แล้ว ขอไปลองกล่องข้าวด้วยน่ะครับ

มาเลยครับป๋า zalman แล้วเจอกันครับ  lala
จะพยายามโดดร่มไปนะคร๊าบบ ป๋าอ๊อด คิดถึงมักมาก.. Smiley

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:43:06 pm »

อยากได้......1..ชุดนะค๊าบบป๋านะ...รบกวนด้วยนะค๊าบบผม....วันที่20...จะไปแต่เช้าเลยค๊าบบผม...อยากรู้ว่าใส่ล้อ22เเล้วจะวิ่งดีกว่าเก่าหรือป่าวๆๆๆนะค๊าบบผม...เดี๋ยวเจอกานนะค๊าบบป๋าอ๊อด.....(ผมเอาเลยนค๊าบบผม...1กล่อง...รบกวนจาดไห้ด้วยนะค๊าบบผม....ราคาพิเศษป่าวคีาบบผม55555+++++++) สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

โอกาสดีๆมีมาให้ลอง ลองดูก่อน แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับป๋าเอ็ม

เอ้าจัดไป....  yes!!

ป๋าอ๊อด สนใจ  ติ๊กเกอร์คู่เนีี๊ยะอ่ะ   เอา 2 อัน   อันละแบบ  จะแปะซ้ายอันสิงห์ขาว   ขวาอันสิงห์ดำ   แทนที่แมวป่าเลยอ่ะ

เอาแบบ 3M สะท้อนมาเลยนะ
...
Full Member

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 04:14:12 pm »

อยากได้......1..ชุดนะค๊าบบป๋านะ...รบกวนด้วยนะค๊าบบผม....วันที่20...จะไปแต่เช้าเลยค๊าบบผม...อยากรู้ว่าใส่ล้อ22เเล้วจะวิ่งดีกว่าเก่าหรือป่าวๆๆๆนะค๊าบบผม...เดี๋ยวเจอกานนะค๊าบบป๋าอ๊อด.....(ผมเอาเลยนค๊าบบผม...1กล่อง...รบกวนจาดไห้ด้วยนะค๊าบบผม....ราคาพิเศษป่าวคีาบบผม55555+++++++) สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

โอกาสดีๆมีมาให้ลอง ลองดูก่อน แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับป๋าเอ็ม

เอ้าจัดไป....  yes!!

ป๋าอ๊อด สนใจ  ติ๊กเกอร์คู่เนีี๊ยะอ่ะ   เอา 2 อัน   อันละแบบ  จะแปะซ้ายอันสิงห์ขาว   ขวาอันสิงห์ดำ   แทนที่แมวป่าเลยอ่ะ

เอาแบบ 3M สะท้อนมาเลยนะ

แหมป๋า พูดซะเสียเลย 555 ผมเอาแบบของชาวบ้านมาแปลงมองกลายเป็นสิงห์ไปซะและ  Cheesy

นี่ครับรูปตัวจริงๆ IFRIT ไอฟริต อสูรแห่งไฟ คนเล่นเกมส์รู้จักกันดี  Cheesy Cheesy Cheesy
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 05:09:15 pm »

กลายเป็นงานทดสอบกล่องไปแล้ว สงสัยต้องหาสนามแทนแล้วครับ อิอิ ท่านประธานชาติ มาช่วยดูแลด้วยนะ สาธุ สาธุ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:20:43 pm »

เอามโหนก RV มาshow อีกที อิอิ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

nUjAck
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:11:02 pm »

อยากไปลองก่องข้าวภาค2 เพราะภาคแรกไม่ถึงใจ งานนี้ไม่แหกแน่นอนเพราะตกลงกับ ผบ. แล้ว แต่ไม่รู้ว่าวันั้นจะไปได้มั้ย ขอแอบซุ่มดูข่าวก่อน ใกล้ๆวันจะขอไปด้วยคน

ภาคแรกป๋าได้ทำท้ายรางไปหรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ทำ เฉพาะกล่องล้วนๆภาคสองจะไม่ปรู๊ดปร๊่ดเหมือนภาคแรกครับ
แต่ก็มีข้อดีที่ลบข้อด้อยจากภาคแรกได้หลายจุดเลยครับ
ถ้าทำท้ายรางทั้งคู่ ยิ่งเห็นถึงความแตกต่างครับ ความแรงแรงได้เหมือนๆกัน แต่อะไรที่ต่าง มาฟังวันเสาร์ครับป๋า  Cheesy

อยากรู้ไหมว่า   ระหว่าง  ข้าวกล่องแรก+เป๊บซี่      กับ   ข้าวกล่องใหม่ + น้ำแร่  

อย่างไหนจะเป็นประโยชน์ต่อสุขภาพรถเราบ้าง     ท่านจะได้พบกับการไขคำตอบและความฉงนนั้น  ในวันเสาร์ที่ 20  เวลา 13.00น.  คลอง 4  แน่นอนครับ

จะฟันธง  หรือฟันทิ้ง   มาลองกันดู   เมื่อใส่ในรถท่าน   ขับขี่กันเอง    แล้วกลับมานั่งคุยกัน    

หลังจากฟังกันแล้ว   จะออกไปขับอีกรอบ  เพื่อจับอาการตามที่แนะนำกันไป    แน่นอนท่านต้องแปลกประหลาดใจอย่างมาก

แล้วระหว่าง ความแรงที่จี๊ดจาด    กับ ความสุภาพที่อ่อนโยน  ดุดัน  สง่างาม  น่าเชื่อถือ....................ท่านจะเลือกอะไร

**งบประมาณ 8000 บาท (มีทอน)   เป็นไปได้หรือไม่

**แล้วหากเทียบกับ  สปาเก็ตตี้ราดซอส  รสชาดที่บางท่านอาจจะชอบ      แต่มีอยู่  2-3 จุดที่แตกต่างกัน    ท่านเจ้าของรถต้องพิจารณาตัดสินใจกันเอาเอง

**เรามาแค่นำเสนอ  ในสิ่งที่เห็นว่าดีกว่า   ส่วนรสชาดไหนจะถูกปากถูกใจใคร  ก็เลือกสั่งกันตามเมนูครับ

**อีกเรื่องก็คือ   ทีมงานปรุงแต่งจากภัตรคารมากันเอง   แต่จะมาทั้งเชฟหรือทีมพ่อครัว  หรือปิดภัตรคารมา    ตรงนี้ขอ  อุ๊บ! ไว้ก่อน    อิ   อิ

***เพราะเครื่องหมาย  เครื่องมือ  บางอย่างหากนำออกมาหน้าม่าน   ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรกันขึ้นหรือป่าว    ต้องลองติดตามกันครับ

เชอะ lala ยอดเยี่ยม เหอะ
ฟัง 2 คนนี้แล้ว   ฮือๆๆ

คลีนิกรักษาสัตว์ เจ แอนด์ พี (วังน้ำเขียว) ยินดีให้บริการครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 12:08:33 am »

กลายเป็นงานทดสอบกล่องไปแล้ว สงสัยต้องหาสนามแทนแล้วครับ อิอิ ท่านประธานชาติ มาช่วยดูแลด้วยนะ สาธุ สาธุ
เอ..จะช่วยไรดีน้อไม่ค่อยว่างด้วยจิช่วงนี้...ช่วยไปแอบดูแล้วกันนะป๋า hi hi hi hi hi
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:43:44 am »

เอ..จะช่วยไรดีน้อไม่ค่อยว่างด้วยจิช่วงนี้...ช่วยไปแอบดูแล้วกันนะป๋า hi hi hi hi hi
ร้านเปิดแล้วละซิ (ขอให้รวยขอให้รวย )ม่ายเป็นไรจร้า แต่มากีโมงละจ๊ะ  joob joob

pucca32
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:52:52 am »

lala ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 01:48:25 pm »

ขออนุญาติไปร่วมด้วยน่ะครับป๋าๆครับ  รู้สึกว่ากล่องเดิมอืดไปแล้ว  สาธุ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 02:56:04 pm »

หวัดดี เพื่อนสมาชิก

เนื่องจากมีผู้สนใจเรื่องกล่องข้าวภาค 2 อยู่หลายท่าน    ทั้งอยากมาลอง  และอยากห่อกลับบ้านเลย   จึงขอทราบจำนวนคร่าวๆว่าหากถูกใจแล้วอยากใส่กลับเลย   มีใครบ้าง    เพื่อให้ทางทีมงาน เตรียมมาเผื่อสำหรับติดตั้งใช้งานเลย

ตอนนี้มี confirm ขอเปิดฝากระโปรงรถจองคิว มาแล้ว  เบื้องต้น (สำหรับกล่องดันราง ปลดบูส  ดิจิตอล)

1. ป๋าตี๋ เอกมัย                   แอบไปทำก่อน                                 =    *** Step   2

2.  ป๋า................          แอบไปทำก่อนแล้วเมื่อวาน                =   *** Step   1

3.  ป๋าเอ็ม  Pucca             จองเสาร์ 20/08/54  ,  9.30 น.            =   *** Step   2

4.  ป๋าYo   ปากน้ำ             จองเสาร์ 20/08/54  ,  9.30 น.             =   *** Step   2

5. ...................

6. .................

สำหรับการตกแต่ง DIY ทั่วไป  มีดังนี้

1. ป๋าเก๊กเจ้าบ้าน  .................ดัดแปลงติดตั้ง  RV Meter

2. ป๋าป๊อบ(โคล่นเซ่) ...............ดัดแปลงใส่เพิ่ม Cruise Control   +  โมเพิ่ม ติดตั้ง PaddleShift และติด RV Meter

3. ป๋าทัต คนโทรศัพท์ ..............ติดตั้งเพิ่มเติม  Switchควบคุมเครื่องเสียง + กุญแจพับ

4. ป๋านะ  .............................โมเพิ่ม ติดตั้ง PaddleShift  + กล่องซ่อนเล้น ***

5. น้องยุ่น ........................... มาโชว์และแสดง  เทคนิคสร้างสีสันในการกิน

6. ป๋าโย ..............................มาทดสอบชุดเรื่องเสียงจากชัยนาท Sound   ราคากระเป๋าแหกทั้ง 4 กระเป๋า เลย 555555

7. ป๋าต่าย.............................มาปรับแต่ง Turbo

8. ...............ใครใรอะไรอยากให้ช่วย  ให้ทำ  มาเลยครับ........

9...................Huh?Huh???........

**** สำหรับเพื่อสมาชิก  ที่ประสบปัญหาเรื่องการออกตัวอืด    รถไม่ไหลในรอบต่ำ  ปัญหาที่หนักใจทั้งหลายกับปาเจโร่    มาคุยกันเราแนะนำและมีตัวอย่างให้ดู  ครับ     

***แล้วรถ ปาเจโร่ ของท่าน  จะไม่น้อยหน้าคู่แข่ง  อาจจะแซงหน้าเสียด้วย ครับ

----------------------------------แล้วพบกัน------------------------------ lala
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 03:07:11 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 03:42:55 pm »

ผมขอหาความรู้ใหม่ๆและหาทางปรับแต่งกล่องของเก่าดูก่อนครับป๋านะ (ในใจคิดเอาเองว่าน่าจะต้องล้าง SVC ด้วยแน่)
...
Full Member

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 03:47:44 pm »

Update รายชื่อให้ใหม่ครับ กระทู้หน้าแรกผมอัพไม่เข้า

1. ป๋าเก๊กเจ้าบ้าน  - รอต้อนรับและติด RV Meter
2. ป๋าอ็อด - ไปช่วย DIY
3. ป๋าชาติ  -  ร่วมแจม นำขบวนเปิดวงดื่ม
4. ป๋าป๊อบ - ทำ Cruise Control ติดตั้ง PaddleShift และช่วยผมติด RV Meter
5. ป๋าทัต - จะลองติดตั้งสวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงด้วยตัวเอง อยากรื้อรถเองเป็นบ้าง
6. ป๋าวิน - มาลองกล่องข้าวน้อย
7. ป๋าบอล - มาลองกล่องข้าวน้อย
8. ป๋านะ - ติดตั้ง PaddleShift แนะนำกล่องข้าว เพื่อหาเรื่องให้กระเป๋าแหก
9. ป๋าอุทัย - มาลองกล่องข้าวน้อย ป๋าแกเคยลองกล่องข้าวภาคแรก และกล่องอิตาลีกับเครื่อง 3.2 แต่ไม่ประทับใจ
10. ป๋านัทระรี - มาช่วยกิน ช่วยรื้อ ปาปทุมทำอะไรไม่สน ขอร่วมไว้ก่อน
11. ป๋าเอก utopia - นำประสปการณ์โชคโชนเกี่ยวกับรถมาเล่าสู่กันฟัง
12. น้องยุ่น - มาช่วยสร้างสีสันการกิน
13. ปอนด์ ทีมงาน iFrit - นำกล่องข้าวมาให้ทดสอบ ผู้เชี่ยวชาญระบบปั๊มและหัวฉีด ระดับต้นๆของเมืองไทย
14. ป๋าเอ็มpucca - มาติดตั้งกล่องข้าวน้อย step 2 กระเป๋ายังไม่แหกกับกล่องข้าวน้อยภาค 1 แต่ภาคนี้ไม่รอด
15. ป๋ากอฟ ปลากรอบ(GOFF) - มาลองกล่องข้าวน้อย
16. ป๋าโย - มาติดตั้งกล่องข้าวน้อย step 2
17. ป๋าซัน - ติดกล่องข้าวน้อยภาคแรกมาแล้วท้องเสีย เปลี่ยนเป็นกล่องภาค 2 step 2 ถูกใจ จะแวะมาเล่าประสปการณ์
18. ป๋ากานต์ - แวะมาเยี่ยม อยากฟังมหากาฬภาค 2
19. ป๋าต่าย - อยากรองแหวนเทอร์โบ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์