Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แร๊คหลังคาแบบใหน ที่ใส่แล้วไม่ติดเวลาเข้าห้างครับ  (อ่าน 5901 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:57:24 am »

คืออยากใส่แร็คหลังคาครับ

แต่ว่าเข้าห้างบ่อยๆ

กลัวติด ขนาดเสาวิทยุสูงกว่าหลังคาคีบกว่าๆ
ติดบริเวณราวหลังคาหนาสูง

ขึ้นที่จอดรถบางที ยังชนเพดานเลยครับ...

รบกวนด้วยนะครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:09:17 pm »

ส่วนตัวแล้ว คิดว่า rack ทั่วๆ ไปที่ขายตามท้องตลาด
ติดแล้ว เข้าห้างได้ครับ...
ให้สังเกตุว่า ถ้าทางเข้า 190 cm.  อันนี้ โอยทั่วไป เข้าได้หมดครับ...

แต่ถ้า 180 อย่าเลยครับ ติดแน่นอน.....

รุ่นที่เป็นถาด...จะเข้าได้... แต่หากเป็น fiber ที่เป็นเหมือเรือ ด้านบนมีฝาปิด อย่างนั้น สูงกว่าแน่นอน เข้าไม่ได้แน่ๆ ครับ...

อย่างนี้ น่าจะเข้าได้แทบทุกห้าง... ครับ.. 190cm. เข้าได้อยู่...

ขออนุญาตยืมภาพนะครับ.. ป๋าป้อม..

อย่างนี้ สูงกว่า..ไม่แน่ใจเข้าได้ระดับไหนครับ..

ถ้าอย่างนี้ แนะนำให้จอดด้านนอกอาคาร อย่าผ่าเข้าไป พังแน่ๆ
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:12:26 pm »

ขอบคุณมากๆครับป๋า

แต่ว่าแร็คแบบแรกนี่มันมีหลายระดับความสูงหรือเปล่าครับ...

อีกอย่างไปเห็นอันนี้มา
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2155.0

ไม่ทราบจะรับน้ำหนักใหวใหมครับ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:16:24 pm »

แต่ว่าแร็คแบบแรกนี่มันมีหลายระดับความสูงหรือเปล่าครับ...

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2155.0

ไม่ทราบจะรับน้ำหนักใหวใหมครับ สาธุ สาธุ

คือป๋าจะขนอะไรมากมายหรือเปล่าครับ... ถ้าเน้นประหยัดก็ทำได้ครับ..
ที่น่าเป็นห่วง คือว่า หากป๋าขนอะไรหนักๆ ..แล้วเกิดที่เรารัดไว้ไม่แน่นพอ..
เวลารถ กระเด่ง แล้วของหล่นงานจะเข้านะครับ....

อีกอย่างที่เขาขายกัน .. 3000 ++ ผมว่า ป๋าหาซื้อมาใส่เพื่อความสบายใจ ก็ดีนะครับ เพราะ เขาออกแบบมาเพื่อสิ่งนี้..
อีกอย่างมันมีขอบสูงขึ้น เพื่อที่ของบนนั้น จะไม่วิ่งไปวิ่งมา หรือ หลุดขอบ....ผมว่ามันก็ปลอดภัยในระดับหนึ่งครับ...

ลองศึกษาดูอีกทีครับ...
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:19:07 pm »

เห็นด้วยๆครับป๋า
ผมลืมไป
พอดีว่า พ.ค.นี้จะไปเที่ยวกันครับ
จริงๆของใส่ในรถก็หมดแหละครับ
แต่พอใส่ของแล้วแถวสามมันปรับเอนเบาะไม่ได้  Cry
แล้วอยากให้แถวสามนั่งสบายๆๆ

เลยต้องหาแร็คครับอีกอย่างผมอยู่สงขลา
อยากได้แร็คสวยๆแบบในรูปไม่รู้จะมีใหมครับ  Satu Satu

คือป๋าจะขนอะไรมากมายหรือเปล่าครับ... ถ้าเน้นประหยัดก็ทำได้ครับ..
ที่น่าเป็นห่วง คือว่า หากป๋าขนอะไรหนักๆ ..แล้วเกิดที่เรารัดไว้ไม่แน่นพอ..
เวลารถ กระเด่ง แล้วของหล่นงานจะเข้านะครับ....

อีกอย่างที่เขาขายกัน .. 3000 ++ ผมว่า ป๋าหาซื้อมาใส่เพื่อความสบายใจ ก็ดีนะครับ เพราะ เขาออกแบบมาเพื่อสิ่งนี้..
อีกอย่างมันมีขอบสูงขึ้น เพื่อที่ของบนนั้น จะไม่วิ่งไปวิ่งมา หรือ หลุดขอบ....ผมว่ามันก็ปลอดภัยในระดับหนึ่งครับ...

ลองศึกษาดูอีกทีครับ...

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:11:31 pm »

ป๋าลองดูอย่างอื่นไปด้วย....

อันนี้ ของ carryboy

http://4x4.carryboy.com/th/cb-550.php
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:20:49 pm »

ส่วนตัวแล้ว คิดว่า rack ทั่วๆ ไปที่ขายตามท้องตลาด ติดแล้ว เข้าห้างได้ครับ...
ให้สังเกตุว่า ถ้าทางเข้า 190 cm.  อันนี้ โอยทั่วไป เข้าได้หมดครับ...

แต่ถ้า 180 อย่าเลยครับ ติดแน่นอน.....รุ่นที่เป็นถาด...จะเข้าได้... แต่หากเป็น fiber ที่เป็นเหมือเรือ ด้านบนมีฝาปิด อย่างนั้น สูงกว่าแน่นอน เข้าไม่ได้แน่ๆ ครับ...

อย่างนี้ น่าจะเข้าได้แทบทุกห้าง... ครับ.. 190cm. เข้าได้อยู่...

มาเพิ่มข้อมูล    ห้างส่วนใหญ่  2.-2.2เมตร    ห้างเล็ก  180-190   

กรณีใส่ rack แล้วให้วัดจากพื้นถึงขอบแร็คบน  หากสูงไม่เกิน  185    ปลอดภัยครับ

**รถผมสูง  188 (ไม่มี rack)  บางห้างเขียน  190   เข้าไปได้แต่ขึ้นเนินเพื่อขึ้นชั้นบนไม่ได้   ติดมุมเงย      บางช่วงติดหลอดไฟ    ลองพิจารณาดูครับ  มันมีหลายอย่างที่ห้อยอยู่่อีก
pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:43:54 pm »

ฮัดชิ้ว เหมือนใครเรียกอยู่นะเนี่ย  ยอดเยี่ยม
ว่าไป ปาทองนี่หายากจิง ๆ นะป๊าวิน แถมเป็น Limited Edition 09 อีก หายากสุด ไม่มีราวหลังคา ต้องใช้ถาดแร็คแบบหนีบ
minilogo
น้า
Newbie
*

like: 2

ขอจัดเต็มกับคันนี้หน่อยเหอะ!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:21:53 am »

ไทรทันพลัส 2012 อยากใส่ราวแร็คคู่เหมือน Dmax 4x4 V-Cross ไม่ทราบว่าสามารถใส่ได้มะครับ
ป๋าๆ พอจะทราบมั๊ยครับ

Mitsubishi Tritonero Plus 2012 4ประตู ขาวมุก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์