Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำลำโพงหน่อยครับ  (อ่าน 3177 ครั้ง)
louis570
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:14:36 am »

น้องปา 2.4 เปลี่ยนฟร้อนกับจอของตัว gt อัลไพล์แล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนลำโพงเลยครับอยากอัพเกรด
อยากเปลี่ยนลำโพงใหม่ของเดิมห่วยมาก เอาที่ราคาไม่แพง งบจำกัดมากๆๆ
หรือแบบไหนดีครับ แล้วพวกมือสองน่าเล่นมั้ยครับ ฟังสบายๆเบาๆ เพลงลูกทุ่ง เพลงทั่วไป ไม่ได้หูเทพอะไร แต่ไม่มีความรู้เลยครับ
งบถ้าไม่เกินหมื่น จะได้มั้ยครับ
ลำโพงของอะไรดี เห็นของ hertz นิยมจังแต่ราคาแพงมากสำหรับผมน่ะครับ(ไม่ค่อยมีเงินน่ะครับ)
แล้วพวกเบสบ้อกน่าสนมั้ยครับ ผมมีเบสแบบท่ออยู่อันนึงของ zulex เค้าให้มา เอามาใช้ได้มั้ยครับ เดี๋ยวมีเงินค่อยใส่ตู้สำเร็จ
ตอนนี้อยากเปลี่ยนแค่ลำโพง 2 คู่ก่อน ซัก 5-6พันพอมีมั้ยครับ
ผมเข้าใจน่ะครับว่าหรูหราราคาถูกมันไม่มีในโลก
ขอบคุณครับ
nokair
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 04:16:20 pm »

น้องปา 2.4 เปลี่ยนฟร้อนกับจอของตัว gt อัลไพล์แล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนลำโพงเลยครับอยากอัพเกรด
อยากเปลี่ยนลำโพงใหม่ของเดิมห่วยมาก เอาที่ราคาไม่แพง งบจำกัดมากๆๆ
หรือแบบไหนดีครับ แล้วพวกมือสองน่าเล่นมั้ยครับ ฟังสบายๆเบาๆ เพลงลูกทุ่ง เพลงทั่วไป ไม่ได้หูเทพอะไร แต่ไม่มีความรู้เลยครับ
งบถ้าไม่เกินหมื่น จะได้มั้ยครับ
ลำโพงของอะไรดี เห็นของ hertz นิยมจังแต่ราคาแพงมากสำหรับผมน่ะครับ(ไม่ค่อยมีเงินน่ะครับ)
แล้วพวกเบสบ้อกน่าสนมั้ยครับ ผมมีเบสแบบท่ออยู่อันนึงของ zulex เค้าให้มา เอามาใช้ได้มั้ยครับ เดี๋ยวมีเงินค่อยใส่ตู้สำเร็จ
ตอนนี้อยากเปลี่ยนแค่ลำโพง 2 คู่ก่อน ซัก 5-6พันพอมีมั้ยครับ
ผมเข้าใจน่ะครับว่าหรูหราราคาถูกมันไม่มีในโลก
ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ไดฟังเสียงดังมาก แนะนำให้เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าคู่เดียว เอาแบบดีๆ ไปเลยจะดีกว่าคับ อนาคตจะ up ระบบเพิ่ม จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนลำโพงใหม่อีก

รถผมก็ใช้ลำโพงคู่หน้าแค่คู่เดียวคับ คนนั่งแถว 2 แถว 3 ก็ได้ยินคับ 
bus
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 04:58:09 pm »

เล่นรุ่นhertz dsk165 3500บาทก็okไม่กินwattเสียงดีใช้ได้ถ้ารุ่นเเพงๆกินwattถ้าไม่มีแอมป์ขับไม่ออก
kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:08:35 pm »

ขอบคุณครับ

เข้ามาเป็นกำลังใจครับ ลำโพงคู่หน้า มีตั้งแต่หลักพันขึ้นไปครับ 1พัน2พันกว่าๆก้อใส่ได้ครับให้มันดีกว่าของเดิมถ้าไม่ซีเรียส บอสวิท เจบีแอล  และอีกหลายๆยี่ห้อ หาร้านติดตั้งใกล้ๆบ้านก็ได้ครับ
แค่นี้ก็สุขใจครับ    ผมก็เคยมีความต้องการลักษณะนี้ครับ  โดนหัวแบะเลือดโชกมาแล้วเพราะเราไม่รู้และงบจำกัด

แต่ถ้าไม่รีบร้อน ผมแนะนำให้ค่อยๆศึกษา เรื่องระบบเครื่องเสียงก่อนครับ หาข้อมูลตามเว็บตามร้าน ส่วนมากตอนนี้ทุกร้านเค้าจะบอกลูกค้าครับ ร้านติดตั้งดีๆมีเยอะครับ ในบ้านเราก็มีสมาชิกที่ติดตั้งมาหลายๆร้านที่ดีมีคุณภาพครับช่วยกันครับ

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์